DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

phong1995

Nấm nhỏ
cho hỏi cái :
mình chọn con heo (lửa) , cứ mỗi khi đấu đôi thì con heo được khoảng vài chục EXP còn con chuột ( đánh cặp trong trận đó ) thì được tận mấy trăm EXP , thử lại nhiều lần vẫn vậy , cái này có phải lỗi không:sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bất quá mình mới chạy qua đây hỏi, bác nào chơi được caí PKM này trên R4III với ysmenu 6.322.2, waio thì chỉ mình với :(( (nhớ là ROM patch E v... mới chơi được nha)

BubbleHead

Nấm bình thường
mình nhớ là k run dc thì phải,mình có r4i cũng tắc luôn phải mua acekard về để chơi thì chạy ngon lành.Trong lúc chưa mua dc bạn chơi = giả lập cũng dc :)

phong1995

Nấm nhỏ
bất quá mình mới chạy qua đây hỏi, bác nào chơi được caí PKM này trên R4III với ysmenu 6.322.2, waio thì chỉ mình với :(( (nhớ là ROM patch E v... mới chơi được nha)
đây đây , mình chơi được pokemon black bằng R4III đây , dùng WAIO , xong gym 6 đang trên đường tới gym 7 đây ( cho hơi bị chậm do 1 tháng chơi 1 lần + mò cách chơi = ysmenu hơi bị lâu , cuối cùng cũng chả chơi bằng Ysmenu được :bleh[1]:. có gì thì hỏi đi , mình chỉ cho:rolleyes[1]::shake::shake::rolleyes[1]::em17:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
đây đây , mình chơi được pokemon black bằng R4III đây , dùng WAIO , xong gym 6 đang trên đường tới gym 7 đây ( cho hơi bị chậm do 1 tháng chơi 1 lần + mò cách chơi = ysmenu hơi bị lâu , cuối cùng cũng chả chơi bằng Ysmenu được :bleh[1]:. có gì thì hỏi đi , mình chỉ cho:rolleyes[1]::shake::shake::rolleyes[1]::em17:
you up cái waio ( cả folder lần file wood... .nds ) lên luôn nhá, cả ROM PKM bạn đang chơi luôn (nhớ là ROM của bạn chứ không lấy trên IE nhá), bạn vào trang mediafire up lên cho mình nha ( trước khi úp nhớ nén tất cả bằng winrar nha )

ID pass đây, bạn chỉ cần lên mediafire.com rồi đánh pass mk vào rồi úp dùm mình :D
ID: fallen_angel_4994@yahoo.com
pass: 9163184

mai mình lấy được không, nhớ làm nhanh nha bạn

Bạn cho mình xin cái firmware của bạn đc ko? Mình cũng muốn chơi Pkm Black mà mãi vẫn chưa chơi đc còn xài giả lập thì :sorry[1]:

BubbleHead

Nấm bình thường
ah nó k biến mất j cả và nó cũng k mọc lên j nữa đâu =) GF làm cái city ntn thì nó sẽ nt và sau khi tra serebii thì mình thấy nó chẳng có secret j cả =)

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Chơi lại nó khám phá ra nhiều cái hay, chưa kể cách luyện Pokemon thay đổi thì chơi đem lại nhiều cảm giác mới. Hồi chơi FR/LG mình lần đầu chọn Charizard, xong rồi đang tìm Pokemon cho đủ Pokedex sau khi đánh E4 thì mất file sav, xong chơi lại quyết định chọn Squirtle. Kết quả mất có 4, 5 ngày gì đấy là xong mà trước đấy mình mất 3 tuần. Chưa kể khám phá ra mấy loại Pokemon mà mình chưa bắt được. Chơi lại hay lắm.

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Số điểm EXP mà Pokemon nhận đc nếu đánh Tag có phụ thuộc vào số damage nó gây ra cho đối thủ hem vậy các bạn ??? Mà có các nào để 2 pokemon combo đc với nhau hem ?

BubbleHead

Nấm bình thường
ít game mà exp dựa vào dam deal dc lắm bạn.Exp bạn nhận dc ở game là dựa vào lv và pkm của trainer thì luôn dc n` exp hơn wild pkm.Combo thì cũng chưa hiểu ý bạn là combo ntn.Chắc là kiểu Baton Pass ah ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN