[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Giật tít thật hay là lừa tình vậy :eek:
Thị trường đổi trên đó khá bát nháo, nhiều người có yêu cầu đổi vô lí quá.
2/3 dàn legend của mình là từ trade GTS mà ra đấy :3
thật giả thì tùy lúc,nhưng đa phần là đúng,đúng 5IV,có eggmove vì mình chuyên đi breed,cơ mà có đúng nature với abi ko thì hên xui... =))

Cái đó có thiệt, cứ treo 1 e ghi là 5iv egg move v.v.., rồi đoi thành quả :)
Giật tít thật hay là lừa tình vậy :eek:
Thị trường đổi trên đó khá bát nháo, nhiều người có yêu cầu đổi vô lí quá.
M cũng thử cách này rồi:), chả cần đợi lâu đâu nửa ngày là xong luôn!:v (mà nhiều khi chỉ cần 2-3 hrs gì đây)

shinshin

Nấm nhỏ
Nghe mấy bạn nói thế mình cũng up thử 1 con lên rồi, ko biết khi nào thì bay đây, mà 1 con 5IV Eggmove muốn đổi Shaymin thì có ai đổi ko ta. $-)

tronglovan

Nấm nhỏ
Nghe mấy bạn nói thế mình cũng up thử 1 con lên rồi, ko biết khi nào thì bay đây, mà 1 con 5IV Eggmove muốn đổi Shaymin thì có ai đổi ko ta. $-)
ko biết ruler của GTS mà đòi đổi con Shaymin,cậu đòi đổi con đấy có đến mục thất cũng ko có nhé =))
ban mọi pokemon event như Aceus,Deoxy,Meleotta,Keldeo,Jirachi,Mew,Viciny,Dackrai,Shaymin...và vài con nữa ko nhớ tên =))
cơ mà có vẻ sau hôm nay legend lên giá,vì đóng cửa GTS của NDS (cửa ngõ tuồn hàng của legend rồi =)) )

shinshin

Nấm nhỏ
=)) Thì thấy chúng bạn đòi Shaymin nên đua đòi theo thôi, chứ ai bít rule. Mà luật đó coi ở đâu vậy?
Vậy là mấy cái Pokegen hết xài được rồi nhỉ.

tronglovan

Nấm nhỏ
Up gì ở đây =))

Xài GTS gặp 2 đứa trẻ trâu Japan lừa bịp để tiêu đề Ditto 6V, đổi về chỉ có 2-3IV, ức chế. Mấy đứa khác nghi cũng thế quá.
Có vẻ ditto hack họ làm con shiny luôn, còn đống bình thường chắc toàn scam.
thì chẳng,mà GTS có ditto tựa 6IV,sao nghe giống cách tên bạn chung gr tôi hay làm =))
bài học đưa ra luôn đây,nếu có thằng nào ghi là 6IV thì xem có shiny ko,ko thì chắc fake vì chúng nó hack 6IV thì chả tiếc gì hack nốt shiny cả :))
may mà tôi chả lừa kiểu này bao h,làm ăn lương thiện,toàn hàng 5IV,egg move,đúng là cả 1 bầu trời tư cách =))

Cho mình hỏi phát, mình có 1 con pkm 5iv thọt attack, breed như nào để nó giữ nguyên nature ability mà chỉ thay đổi iv ? Mình cực gà về breed, bác nào thông não hộ với nhé :confused:.

Cho mình hỏi phát, mình có 1 con pkm 5iv thọt attack, breed như nào để nó giữ nguyên nature ability mà chỉ thay đổi iv ? Mình cực gà về breed, bác nào thông não hộ với nhé :confused:.
cho con cần giữ nature cầm everstone, breed với ditto thì đực cái đều được, breed kiểu egg group thì theo abi con cái

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN