[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

nếu battle là pokemon 1 vs 1 là single battle,2 là double battle,3 con là multi battle
còn kiểm tra IV thì đầu tiên nó nhắc kiểu như HP good,Atk good,...một lúc rồi kết thúc bằng câu "can't be beast" thì tức là những chỉ số đấy có IV max,nhắc bao nhiêu cái thì tức là từng đấy max IV,nếu đủ cả 6 thì tức là con đây đã max 6IV
quên nữa,nếu đặt battle wifi mặc định thì lv pokemon sẽ đều là 50,khi ấy mọi chỉ số của nó dù chưa đạt đến lv 50 hoặc trên lv 50 thì khi battle cũng sẽ được điều chỉnh ở lv 50 hết nên ko lo,cho con lv 1 đi cũng được,trừ khi chủ phòng cho ở chế độ đánh ở lv thật,hoặc đặt chế độ lv 100 thì mọi con sẽ là lv 100
Neu nhu minh nho khong nham thi chi co 3 con duoc vao thi battle chon random chon single double, multiple battle, con day la 6 con pkm ma! Thoi bo wa vu nay di, ban noi nhung pkm duoi lv50 se duoc day len lv 50 nhung van bi 1 han che nho.Do la cac move manh no van chua hoc duoc! VD minh lay petili lv 7 chi co don absorb and grow thi sao danh noi?
Nghe ban noi chac la nguoi am tuong pkm lam ha!
Hinatalove dau roi? Khi nao ranh chung ta chac phai nho tronglovan chi giao ha!

tronglovan

Nấm nhỏ
Neu nhu minh nho khong nham thi chi co 3 con duoc vao thi battle chon random chon single double, multiple battle, con day la 6 con pkm ma! Thoi bo wa vu nay di, ban noi nhung pkm duoi lv50 se duoc day len lv 50 nhung van bi 1 han che nho.Do la cac move manh no van chua hoc duoc! VD minh lay petili lv 7 chi co don absorb and grow thi sao danh noi?
Nghe ban noi chac la nguoi am tuong pkm lam ha!
Hinatalove dau roi? Khi nao ranh chung ta chac phai nho tronglovan chi giao ha!
mình toàn breed egg move nếu đem đi đánh =))
cơ mà đúng là ko nên dùng mấy con khi chưa tiến hóa thật,vì dù có đồng cấp thì cũng bị thua thiệt vì ko mạnh bằng con tiến hóa rồi,đơn cử như Pikachu,nếu cùng lv thì sẽ thua Raichu về mọi chỉ số
mình trình cũng bình bình thôi,gặp cao thủ là chết ngay =)),chỉ đủ để hành những ai ko biết thôi =)),còn chuyên ngành chính là breed =)),mua game phải gần 300h mới fill dex =))
muốn học hỏi thì vào
https://www.facebook.com/groups/PokemonSafariFriends/
hội VN chơi pokemon X/Y,trong đấy cao thủ mới nhiều =)),thi thoảng có event phát pokemon chuẩn =))

Sửa lần cuối:
mình toàn breed egg move nếu đem đi đánh =))
cơ mà đúng là ko nên dùng mấy con khi chưa tiến hóa thật,vì dù có đồng cấp thì cũng bị thua thiệt vì ko mạnh bằng con tiến hóa rồi,đơn cử như Pikachu,nếu cùng lv thì sẽ thua Raichu về mọi chỉ số
mình trình cũng bình bình thôi,gặp cao thủ là chết ngay =)),chỉ đủ để hành những ai ko biết thôi =)),còn chuyên ngành chính là breed =)),mua game phải gần 300h mới fill dex =))
muốn học hỏi thì vào
https://www.facebook.com/groups/PokemonSafariFriends/
hội VN chơi pokemon X/Y,trong đấy cao thủ mới nhiều =)),thi thoảng có event phát pokemon chuẩn =))
Noi vay, neu ma battle voi ban chac la minh bi thua te tua roi! Minh cung thu vo trong dia chi do roi, nhung moi nguoi noi "cao sieu" qua khong hieu nhiu! Hon nua, moi choi ma danh voi cao thu nhu vay khac nao lay trung troi da dau! Tuy nhien khi nao build 1 doi hinh on dinh minh cung muon dau 1 chut, tang su hiu biet va kinh nghiem,hiii. Chu cu nhu may nvat trong game danh thang de wa dam ra tu phu!

Vẫn còn dư 3 con đít to adamant, modest, jolly 6IVs ai cần thì pm mình cho. Từ hồi có PS lười breed hẳn đi =))
Cho muon or cho luon. Tai vi neu cho muon thi phai rang breed roi phai tra lai, neu cho luon thi... Nghe noi ditto co modest van tot hon, nen neu dc cho minh muon no nhe! Ko biet ban va minh add FC cua nhau chua nhi? Tien the toi ve add luon cua yami123!

HOANS

Nấm nhỏ

Sắp có game mới mà coi bộ muốn lấy Diance về khó ghê! NSX cứ cho bình thường tải về có sao đâu - để chúng ta lầm đường lạc lối đi vào "tà đạo" lấy em ấy về! :(

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho muon or cho luon. Tai vi neu cho muon thi phai rang breed roi phai tra lai, neu cho luon thi... Nghe noi ditto co modest van tot hon, nen neu dc cho minh muon no nhe! Ko biet ban va minh add FC cua nhau chua nhi? Tien the toi ve add luon cua yami123!
Add mình rồi post cái FC lên đi. lấy con nào thì cứ nói nhé

Mà cho luôn chứ mượn cái gì... Có PS thì muốn gì chẳng dc chỉ trừ cái egg move thôi =))

@Eranike Hình như tụi mình trade còn giữ của nhau 6 pé. Hiện bạn còn giữ của mình 1 con rùa nước gen 5, 1 con cua nước Kingler, 1 pé amaura và 3 pé gì nữa mình cũng ko nhớ rõ lắm. Nhìn bên box mình thì còn 6 pé của Eran :D

mình với Eran thi đấu single battle :D. Nghe @tronglovan nói chắc mình phá sản cái ý tưởng full dex luôn quá :)) Nhiều bất cập + money hết pà nó rồi, có breed nuôi trứng chắc cũng ko đc luôn ^.^

Mấy bản trước có 2 máy trade wa lại là full rồi, cùng lắm nuôi vài bé với vài cái tiến hóa khác tí là full. Bản X Y có nhiều pokemon gen khác mà ko biết kiếm đâu ra cả :D

Add mình rồi post cái FC lên đi. lấy con nào thì cứ nói nhé

Mà cho luôn chứ mượn cái gì... Có PS thì muốn gì chẳng dc chỉ trừ cái egg move thôi =))
Nếu bạn nói thế, thì mình cũng không khách sáo nữa cho mình ditto 6IVs nhé. Uhm nếu bạn có pkm misdreavus cho mình xin luôn, hiiii
Lần đầu nói chuyện mà xin nhiều quá cũng hơi ngại! My FC như bên dưới nha!
3DS XL: 0834-0979-5926
Pokemon Y- replay
Name: EraN

Thanks 911 nhé, mình nhận được ditto rồi, ko biết bạn có pkm nào lạ cho mình mượn để full dex của mình được ko? nhìn hình bạn trong game cực lạ!
Hinatalove ơi! kệ được đến đâu hay đến đó đi!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Nếu bạn nói thế, thì mình cũng không khách sáo nữa cho mình ditto 6IVs nhé. Uhm nếu bạn có pkm misdreavus cho mình xin luôn, hiiii
Lần đầu nói chuyện mà xin nhiều quá cũng hơi ngại! My FC như bên dưới nha!
3DS XL: 0834-0979-5926
Pokemon Y- replay
Name: EraN
misdreavus thì đợi lấy latias hay latios trên bank xuống rồi lên GTS trade cho. Cần thêm con gì thì cứ nói kiếm dc thì sẽ cho (kể cả megastone hay item gì) !!!

Tra
misdreavus thì đợi lấy latias hay latios trên bank xuống rồi lên GTS trade cho. Cần thêm con gì thì cứ nói kiếm dc thì sẽ cho (kể cả megastone hay item gì) !!!
Oh my god! Ngay cả hai con đó mình còn chưa có nữa là.... dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!
Hinatalove ơi! không biết bạn đã bổ sung cho bộ sưu tập của mình thêm con pkm nào mới chua?

Tra

Oh my god! Ngay cả hai con đó mình còn chưa có nữa là.... dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!
Hinatalove ơi! không biết bạn đã bổ sung cho bộ sưu tập của mình thêm con pkm nào mới chua?
hình như chưa. mình mới làm cho nincada tiến hóa để nó có thêm 1 con vỏ bọc hp = 1 để thêm cho pokedex thôi, với cái con panpour tiến hóa. Mới lỡ nhấn Yes "tips money" giờ còn có 5000f :)) nghèo rách cái mồng tơi :D
haizz ko biết full đc cái đầu tiên ko nữa, 2 cái sau toàn pokemon gen khác. ko biết kiếm đâu ra luôn :))

dear 911! cho mình mượn tạm mấ con này để trade qua với hinatalove nhé! vì bạn ấy chưa có nó như mình, mình hứa sẽ trả lại bạn.
Hinatalove có đó không trade với mình nhé, còn phải trả pkm cho 911 nữa!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
dear 911! cho mình mượn tạm mấ con này để trade qua với hinatalove nhé! vì bạn ấy chưa có nó như mình, mình hứa sẽ trả lại bạn.
Hinatalove có đó không trade với mình nhé, còn phải trả pkm cho 911 nữa!
Giữ luôn đi mình clone cả tá chứa còn ko hết lấy lại làm gì zzz. Lâu rồi mới có hứng chơi lại thấy ai thiếu gì thì cho thôi. Cần gì thì cứ pm mình !!!

heatran, latios và latias ấy, có chưa?
Chưa :"> Cho petilil ăn ké exp cũng đc mà. Cho mấy con khác oánh. Em nó ở trong túi 6 con đi train là đc rồi :D Bật key item Exp.Share lên Eran :)
Có Chimchar hay Infernape ko 911 ới. Cho mình 1 em với :D
Ai có cấp 1 của Aromatisse trade mình với. Trade xong trả ngay :)

Sửa lần cuối:
Chưa :"> Cho petilil ăn ké exp cũng đc mà. Cho mấy con khác oánh. Em nó ở trong túi 6 con đi train là đc rồi :D
Có Chimchar hay Infernape ko 911 ới. Cho mình 1 em với :D
Hiii, hai đứa mình trông giống.... đục khoét nhà 911 qua! Uhm cho nó cầm exp nhưng các chi số của nó sẽ giảm đi nhiều lắm đó, nên mình tự cày cho nó!
Dear 911, cho mình gửi lại bạn mấy con vừa rồi nhé, Uhm cho mình mươn tạm mấy legend nếu bạn có được ko? Mình sẽ trả lại ngay!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN