Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mình chơi phiên bản US..khi chế tạo đc cây kiếm Rune Legend cuối cùng của dòng kiếm ngắn rồi chạy đi làm nv hay làm bất cứ chuyện gì là game bị đứng.Cho dù đã reset hay gì đi nữa vào game cũng bị lỗi như vậy.Có bạn nào bị lỗi này giống mình không vui lòng chỉ mình cách khắc phục với :sorry[1]:
cái lỗi freeze tớ chỉ bị khi chuyển save từ bản J qua bản U và ngược lại thôi, hoặc là khi chơi bản undub mà cứ "nhập lậu" save bậy bạ từ các bản khác sang. Còn chơi bình thường thì chưa bị.

Cái mặt nó như vầy nè bạn. Còn cái bên dưới thì cứ xoay, đến khi xoay đúng thì tự sẽ có 1 trận động đất và căn hầm mở ra

Bình tưới nước thì bạn phải có forge, sau đó mới nâng cấp lên. 1 khi nội công bạn đã thâm hậu rồi thì bạn có thể tưới như thế này :rolleyes[1]:

9x9 ô, vung tay 2 cái là xong cả mảnh vườn :myemo0111:

về skill kiếm thì lv20 là hết skill rồi. như nếu skill lv càng cao thì càng tốn ít RP mỗi khi vung kiếm. Chả hạn như tớ short sword skill lv 97 đánh ko hề tốn RP. Tớ chỉ xài short sword với magic thôi, mấy cái như spear, longsword, hammer đánh quá chậm lại còn - def, chưa kể vũ khí cuối lại là vũ khí elemental nữa :(

ap là gì vậy :D ?

gameboy89

V.I.P Member
Thế còn cái dual-blade thì sao :-?, nhìn cái bảng vũ khí bán thấy hình như cái short-sword là yếu nhất thì phải :-?

AP là anti- privacy: hình như viết là vậy, bảo mật của nin. Thế mún xem mấy đứa con gái thik ji thì xem chỗ nào vậy :D

Thế còn cái dual-blade thì sao :-?, nhìn cái bảng vũ khí bán thấy hình như cái short-sword là yếu nhất thì phải :-?

AP là anti- privacy: hình như viết là vậy, bảo mật của nin. Thế mún xem mấy đứa con gái thik ji thì xem chỗ nào vậy :D
Dual blade combo tốt damge cao skil đẹp nhưng def = giấy pk ko tốt mau tử:em27:
Mấy đứa con gái thích gì thì theo tui là tự mình nhớ thôi còn ko coi hướng dẫn cho lành.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
dual sword nhanh, mạnh và tầm quét rộng nhưng mà lại làm cho shield mất tác dụng. Sau này cậu chế đc những cái shield "khủng" như cái này thì short sword + shield đã nhỉnh hơn dual blade rồi. Nhưng nhìn chung dual blade vẫn tốt, đánh đẹp nữa:beach[1]:

mấy girl trong làng thì cứ trò truyện thì họ sẽ tự thổ lộ sở thích với bạn ;))

ban5 edo phoenix ơi....mình chĩ xoay được cái tượng màu vàng vàng như hình cái bánh ấy....chứ đâu có xoay được cái tượng đá đó đâu...:(:(:(

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
3.Cốt truyện
Một lưu ý nhỏ trước khi bắt đầu. Trong khi bạn thực hiện cốt truyện, các event sẽ không diễn ra nếu như bạn đang lu bu với một quest nào đó. Vì vậy trước khi đi chinh phạt các dungeon, cần chắc chắn rằng bạn phải rảnh tay và hoàn tất các công việc ở trang trại.
dòng này quan trọng lắm bạn. Bạn phải check cả 2 đầu cầu luôn, xong rồi mới nói với Daria. Nếu bạn đang có quest thì làm nốt hoặc hủy đi.
@khet: bạn phải làm xong Quest 4 quest khởi đầu mới đc

như mình đã nói, phiên bản lần này đc Natsume "nâng cấp" để bạn có thể làm các công việc trang trại chỉ bằng 1 cái vẩy tay ;)). Lúc có forge rồi thì bạn năng cấp bình tưới với cuốc đc. Nâng cấp 2 lần là bạn tưới đc 27 ô 1 lúc rồi (lên cấp 5 tưới 1 phát đc 81 ô, vẩy tay vài cái là xong hết việc:D)
làm sao tưới 27 ô 1 lần vậy :| . mình nâng lên lv 4 r mà chẳng đc là sao . giữ chặt nút B mà k đc

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
ý mình là nâng cấp (old waterpot-> tin waterpot-> Lion waterpot...) chứ ko phải là strengthen. sorry đã gây hiểu lầm :D
Cái bảng công thức trong hướng dẫn tớ có đó. Tin waterpot đã tưới đc 3x3 ô rồi mà chỉ yêu cầu lv15 forging thôi, thực ra bạn chỉ cần lv 10 forge là đủ làm nó với 50% thành công rồi :)

cho mình hỏi làm cách nào để có dc grass cho thú ăn vậy, hình như k có chỗ nào bán...với cả mấy con thú nó có giúp j dc cho mình k, như tưới cây, nhặt quả ..v...v

cho mình hỏi làm cách nào để có dc grass cho thú ăn vậy, hình như k có chỗ nào bán...với cả mấy con thú nó có giúp j dc cho mình k, như tưới cây, nhặt quả ..v...v
Grass bạn có thể mua ở cửa hàng bán hoa của em shara.
Mấy con thú có thể giúp bạn trong việc đồng áng, như tưới cây, gieo hạt ( bạn phải trả tiền cho chúng nó) ngoài ra mình cũng chưa dùng hết các lựa chọn khác.

sau đó nói với Kuruna >> Ondorus >>Kuruna. Sau đó kéo Shara vào phòng bạn kích hoạt scene. Xong rồi để 4 slot trống trong túi, ra ngoài nói với Shara 1 lần nữa để lấy 4 seeds. từ đó về sau là giống hướng dẫn rồi
Sorry lúc đó nhớ mang máng nên ghi nhầm tớ sửa ngay đây
Giúp với Edo,tới nói chiện dzới kuruna > ondorus > kuruna mà chẳng thấy nó kêu tặng một món quà có ý nghĩa cho nó,thử vể nói với shara thì vẫn bt thường chẳng thấy gì cả.
P/s:Đã biến thành monster trước mặt well roài
Mà mình không hiểu lắm cái câu "phải hội ý cả làng,và tất nhiên cả làng đều đồng ý"nghĩa là mình phải đi nói với từng người ở dang monster hả?

Chưa,có vài quest kêu đi kiếm vật phẩm nên không biết kiếm ở đâu để hoàn thành quest hết.Trong hướng dẫn không có mấy quest này.
Đến cấp mấy thì dụng cụ phát huy hết tác dụng vậy,tui nâng cấp lên lv.8 mà vẫn 3x1 ô

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Chưa,có vài quest kêu đi kiếm vật phẩm nên không biết kiếm ở đâu để hoàn thành quest hết.Trong hướng dẫn không có mấy quest này.
Đến cấp mấy thì dụng cụ phát huy hết tác dụng vậy,tui nâng cấp lên lv.8 mà vẫn 3x1 ô
thế thì tớ hiểu vần đề của bạn rồi
Quest của các cô gái thì bạn phải làm quest chính, những quest mà bạn nhận đc toàn là quest phụ. quest chính là quest mà nó ko có ghi là [simple quest] hay [battle request] gì hết. Những quest này chỉ xuất hiện khi bạn đủ tim + thường xuyên đưa các cô gái đi dạo chơi với bạn (vào rừng luyện lv chẳng hạn). Mức độ tiếp xúc với các em í càng cao thì các em càng nhanh cho quest.
Làm đến khi nào bạn show hình dạng thật cho 1 cô bất kì, thường là quest thứ 7 trở đi của họ (shara, Pia, Daria, Carmen,...) thì cốt truyện mới diễn biến tiếp. Lúc đó làm tiếp từ khúc nói chuyện với Wells
Nâng cấp dụng cụ ấy nghĩa là nâng từ old waterpot >> tin waterpot>> lion waterpot... chứ ko phải là ép đồ vào upgrade :D. cái bảng công thức trong bài hướng dẫn của tớ có đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN