Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Bản này trồng trọt còn phải quan tâm đến soil quality hay phết, mà mình thấy có một lỗi ở bản U là đi ngủ khi đang có bão là y như rằng sáng hôm sau vườn đầy củi để chặt
mà mấy con trong solo ngư bee queen, claw dragon bắt bằng cái gì đấy, mình ném đủ các thứ từ grass, honey, cook, saphire... mà toàn đầu lâu xương sọ
monster trong labyrinth world ko thu phục được vì stats và lv của chúng quá khủng :rolleyes[1]:

ko phải lổi đâu bạn ơi....game no vậy đó...nhất là mùa hè...mình bị bão quần 3 lần gòi đây....:bye2[1]::bye2[1]:.....bạn gameboy ơi...mình che do qua tròi lun mà sao vẫn ko dc vậy...mình ko cắn fram bread dc nữa...nhưng vẫn cắn mấy loai khác dc...vay che farm tools hay chế tum lum lun...:D

Ở đây nó hok cho bán nóng :))
- Bít cách sai thú gieo hạt rùi, h` nhàn wa', cái cuốc lên đc silver cuốc 6 nhát xong 2 mảnh to, sáng hum sau thấy pet ra gieo nhiệt tình + tưới nước, hình như nó mua hạt giống random hay sao ấy :))

- Có cách nào nhờ bọn nó thu hoạch rùi ném thùng ship hộ luôn hok nhỉ :em17:
chỉ tớ cách gieo hạt đi bồ :))

ko phải lổi đâu bạn ơi....game no vậy đó...nhất là mùa hè...mình bị bão quần 3 lần gòi đây....:bye2[1]::bye2[1]:.....bạn gameboy ơi...mình che do qua tròi lun mà sao vẫn ko dc vậy...mình ko cắn fram bread dc nữa...nhưng vẫn cắn mấy loai khác dc...vay che farm tools hay chế tum lum lun...:D
Lỗi thật đấy, nếu bạn đợi bão xong mới ngủ thì bão chỉ cho đi tong 50% vườn là cùng. Cho nên cứ thấy thiếu gỗ là mình đi ngủ trong bão
vậy thì phải bắt claw dragon trong dungeon thứ 5 à, chán thật

phải gòi...nãy vào test mới thấy...mà hình như mữa là bão phải ko...cứ bữa nào mưa là mình chờ tới 4g sáng mới ngũ...ngũ có 1 tiếng.....:yahoo[1]::sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]:...ma được cái là ko bị gốc cây hay đá tãng nữa....:bleh[1]::bleh[1]:

megazord2

Nấm nhỏ
@gameboy89 :cái chỗ mà gameboy nói ấy, chỗ đó phải đi từ trên xuống. đâu có cho đi từ trái qua đâu.

@khet: có gốc cây còn khỏe hơn mấy cai khúc gỗ nằm tùm lum, có gốc cây chặt 1 lần được 1 đống gỗ, khỏe. Còn đi nhăt từng khúc gỗ, mệt chết

phong1995

Nấm nhỏ
cái rainbow waterpot của mình tưới được 9x9 nhưng khi forge lên joy waterpot ( bình màu đỏ ) cũng chỉ tưới được nhiêu đó dzậy , hoe và lưỡi liềm cũng vậy luôn , có ai biết nó bị sao ko???:D:D:D:D:D

@gameboy89 :cái chỗ mà gameboy nói ấy, chỗ đó phải đi từ trên xuống. đâu có cho đi từ trái qua đâu.

@khet: có gốc cây còn khỏe hơn mấy cai khúc gỗ nằm tùm lum, có gốc cây chặt 1 lần được 1 đống gỗ, khỏe. Còn đi nhăt từng khúc gỗ, mệt chết
bạn chặt hết tất cả cành cây 1 lượt rồi đi nhặt luôn 1 thể cho đỡ mệt

gameboy89

V.I.P Member
@khet: Viết khó đọc wa' :xm0002:, đúc đồ trong cái forge ấy, đúc cái ji trong đó cũng đc cho đến khi nào level forge đạt đủ điều kiện để học công thức farm tool mới :)>-, theo tình hình chắc farm tool cao nhất của bạn là silver phải hok :)), cố gắng luyện forge lên đến lv 60 sẽ nâng cấp đc lên gold, lv 80 nâng lên plantium
(Mún lên lv nhanh bạn nên chơi theo cách của mình chỉ ở dưới, kiếm $ chính = forge b-) )

@toitetsu: Cách sai pet gieo hạt là hạ lệnh cho nó: sowing seed + quản lý 1 khu vực :D, ra ngoài lấy cuốc cày tung mảnh vườn lên rùi để đó đi ngủ sáng hum sau ra xem thấy pet chạy ra gieo hạt + tưới nước, khỏe :yahoo[1]:
- Cái này hok cần bỏ lệnh đâu kệ nó, chỉ sau này có đất cày rùi , nó gieo lúc đó nó mới rút $ mih, còn hok có đất cho nó gieo thì chả mất ji :)>-

Chơi RF này thấy công đoạn nấu thức ăn là cực nhất :(, nấu từng chiếc 1 - h` có pet làm hộ nên thu hoạch toàn số lượng lớn :em19:, nên h` thu hoạch xog là ném ship luôn, chỉ giữ lại 1 ít hoa quả tốt làm đồ ăn tăng RP thôi :)), đi kiếm quặng đúc kiếm $ còn nhanh hơn nhìu lại nhàn :yahoo[1]:.....Hiện tại mình thấy đúc Silver Hoe vừa dễ lại nhìu xiền. Từ Old hoe tới Silver bán đã 3,5K rùi, sau này lên gold > plantium chắc nhìu hơn :em17:

àh....giờ thì mình hiễu gòi...thanks bác....mà cái lv forge của mình mới 18...chế mãi mấy món thấp chã len...:bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:
1 ngày thu hoach voi tuoi nước hết khu vườn đã tới 12g...mấy con quái vật tưới thíu tùm lum ngu quá dẹp hết lun...:D
từ 12g đi khai mõ gòi về ché đồ...tới 2g 3g sáng mà chế chã dc bao nhiu...thời gian game này eo hẹp hơn Moon nhĩ...:(

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
gỡ rối cho các bác 1 tí về forge nè. những nguyên liệu các bác săn (như root, wolf fang, plant stem...) nên bán mỗi thứ 1 cái vào shipping box. "Hàng" sẽ được chuyển đến shop lưu niệm của Sakuya và sẽ random. Shop của cô ta mở cửa vào 10h sáng, cứ save trước khi check shop cho đến khi tìm đc nguyên liệu cần thiết. Chẳng hạn như silk cloth quá hiếm, bán 1 cái vào shipping box sau đó canh shop của Sakuya là có thể mua được một lốc. Tương tự nếu bạn bán recipe bread mỗi thứ 1 loại vào shipping box đó, cái shop ở tầng trên (của Yue) cũng sẽ bày bán vào 1 ngày random, chỉ việc save trước khi vào shop rồi check là bạn có thể mua 1 lô recipe bread.
Tất cả nguyên liệu mà bạn bán vào shipping box sẽ xuất hiện random ở shop của Sakuya
Tất cả các loại rau củ bạn bán sẽ xuất hiện random ở shop của Karina
Tất cả các loại vũ khí, áo giáp bạn bán sẽ xuất hiện random ở lò rèn của Gaius, ngoài ra mỗi khi forge level của bạn lên cao, phần special deal sẽ unlock random một món vũ khí level cao (vd lúc forge level của tớ 60, Gaius speal deal cho tớ cây dragon slayer)
Tất cả các món ăn, bánh mì, cá rán, thuốc, dopping... sẽ xuất hiện random trong shop của Yue
Tất cả các hoa quả bạn bán sẽ xuất hiện random trong shop của Shara
Ngoài ra nếu magic skill hay weapon skill của bạn lv cao, shop của Marion sẽ unlock nhiều phép lv cao hơn và shop của Pia/Shino cũng unlock nhiều chiêu kiếm mới

gameboy89

V.I.P Member
àh....giờ thì mình hiễu gòi...thanks bác....mà cái lv forge của mình mới 18...
Vậy luyện lên lv 30 là có thể ăn típ bread farm tool :)>-

-----------------------------------------------------------------------------
|Old Hoe | Scrap Metal / Iron x 2 | LV 5 |
|Study Hoe | Old Hoe / Bronze x 2 | LV 15 |
|Seasoned Hoe | Sturdy Hoe / Silver x 2 | LV 30 |
|Shiny Hoe | Seasoned Hoe / Gold x 3 | LV 60 |
|Blessed Hoe | Shiny Hoe / Platinum x 4 | LV 80 |
Các công cụ khác cũng y như trên, chỉ có cái cần câu hình như công thức của nó khác :rolleyes[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
các bác cư mua strawberry rồi spam đầy khu rừng mùa xuân là dù có bão thế nào cũng không sợ. strawberry là cây thu hoạch vĩnh cửu + khí hậu ko đổi nên có thể thu hoạch liên tục. Cho dù có bão thì cũng nhanh chóng hồi phục vì seed rớt ra lúc thu hoạch rất nhiều, cứ 2 ngày lại thu 1 vụ:rolleyes[1]:

cái rainbow waterpot của mình tưới được 9x9 nhưng khi forge lên joy waterpot ( bình màu đỏ ) cũng chỉ tưới được nhiêu đó dzậy , hoe và lưỡi liềm cũng vậy luôn , có ai biết nó bị sao ko???:D:D:D:D:D
từ rainbow lên joy thì cũng chỉ được 9x9 là max, nhưng chứa nhiều nước hơn và + stats cũng nhiều hơn

chạy lanh quanh trong xa mạc vớ đ.c cái búa chữ màu xanh , nhìn hoành tráng phết :D

ngoài bộ đồ biển trong shop thì chả còn bộ nào đẹp :(

sau này có bộ nào đẹp k mọi ng` :myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN