Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
H` chơi đến quest ôg well bảo kiếm 1 ng` trong làng thấy đc hình dạng thật của mình, cái này phải làm quest trong cái bảng từ từ đợi đến lúc đó ah ?

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
làm trước cũng được, chả sao cả. Hồi chơi bản J thì bị lỗi đến đoạn này phải làm lại Quest của 1 em khác nhưng lúc chơi bản U thì không bị

phong1995

Nấm nhỏ
cái inviciroid uống vào tưởng tăng 25 % HP + RP chứ , ai dè sáng ngủ dạy là hết tác dụng >>> thuốc dỏm:sorry[1]::sorry[1]: ( mặc dù bán khoảng 50k - lv 1 hay 95k - lv 10:yahoo[1]:)

gameboy89

V.I.P Member
làm trước cũng được, chả sao cả. Hồi chơi bản J thì bị lỗi đến đoạn này phải làm lại Quest của 1 em khác nhưng lúc chơi bản U thì không bị
Làm trước kiểu ji vậy ? chạy ra chỗ các em khi biến thì thằng main char nó hok cho biến :-?? !

@phong995: Chắc thuốc của bạn có ghi thời gian hiệu lực đó, cái cạnh cái effect ấy !

Cho mình hỏi quest của Gaius làm sao nhỉ? Nó kêu dẫn ra sa mạc, dẫn ra đó gặp bà kia (trên đầu có sừng :rolleyes[1]:) ko cho vô. Yêu cầu phải cải trang thành người khác mới dc tiếp tục, vậy làm sao để cải trang? :bye2[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Có cái quest đưa Gold potato cho con ng` cá để nó làm quà tặng ai đó ! Thì kiếm Gold Potato ở đâu vậy mọi người` :-/

Windmill M.S sao summon nó lên chả giúp đc ji vậy ? thấy phần info nó ghi thổi bão hay jo' ji cơ mà nhỉ ? Ra ngoài gặp quái nó cứ đứng đực ra là sao nhỉ :-??

Có cái quest đưa Gold potato cho con ng` cá để nó làm quà tặng ai đó ! Thì kiếm Gold Potato ở đâu vậy mọi người` :-/
Hình như phải mua cái Gold Potato Seed về trồng sẽ có dc Gold Potato.
[Gold Potato Seed]
Buy: 250/Sell: 25
How to get:
Use: The seed that can plant on Autumn. Harvest after 6 days.
Tớ cũng chưa chơi nhưng đọc hướng dẫn thấy ghi vậy :bleh[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Đương nhiên là còn thiếu sót mà :P, với lại ít ng` xài cái đó, nên cậu mún xem thì có thể tham khảo thêm FAQ khác :P
http://www.gamefaqs.com/ds/961300-rune-factory-3-a-fantasy-harvest-moon/faqs/60999

- H` bắt đầu chơi kiểu hok làm ruộng nữa :)), càng về sau làm ruộng càng nhanh thì thu hoạch càng vất vả, đem bán luôn thì hok đc bao nhiu, $ trong bản này cũng hok cần nhìu lắm :P......Hum nọ gặp cái e trên tầng 2 cửa hàng tắm bán "Mix Rice" mua liền 100 cái, ăn dần :)) thế là khỏe đỡ phải làm ruộng kiếm thức ăn :em33:

- Mà trong cái chế thuốc pharmacy ji đó, hok có cái thuốc nào tăng RP cao nhỉ, toàn HP hok ah :-??

Đương nhiên là còn thiếu sót mà :P, với lại ít ng` xài cái đó, nên cậu mún xem thì có thể tham khảo thêm FAQ khác :P
http://www.gamefaqs.com/ds/961300-rune-factory-3-a-fantasy-harvest-moon/faqs/60999

- H` bắt đầu chơi kiểu hok làm ruộng nữa :)), càng về sau làm ruộng càng nhanh thì thu hoạch càng vất vả, đem bán luôn thì hok đc bao nhiu, $ trong bản này cũng hok cần nhìu lắm :P......Hum nọ gặp cái e trên tầng 2 cửa hàng tắm bán "Mix Rice" mua liền 100 cái, ăn dần :)) thế là khỏe đỡ phải làm ruộng kiếm thức ăn :em33:

- Mà trong cái chế thuốc pharmacy ji đó, hok có cái thuốc nào tăng RP cao nhỉ, toàn HP hok ah :-??
đúg vậy. RP mà hết chỉ biết ngậm ngùi gậm bambo

mình chế được cái bag...nó ghi là đựng được đồ mà....mà sao nhét đồ vào ko dc..chứ invetory có chut xíu...dung vai thu là het cho gòi:(..bác nào nói mua cái gỉ 100 cai day gòi cho nao đễ cơ...:(

đúg vậy. RP mà hết chỉ biết ngậm ngùi gậm bambo
Mới vào game bạn ráng kiếm tiền mua cái máy sinh tố ở quán ăn ( quên mất tiêu tên tiếng anh rồi ) để làm Apple Juice hồi đc 30%RP lận. Apple thì 7 quả 1 ngày ở dungeon mùa xuân ấy. Phải nói là với cái Apple Juice đó tui làm lvl cooking lên tận 28 :))
Sau này chuyển qua cái Ice Cream ở Mixer đc 75%RP, bắt bò về nuôi là có đồ ăn hằng ngày :D

Mấy bạn ơi , cho mình hỏi bắt con bò ở đâu
Với lại mua cái bread để học skill forging ở đâu thế :-s
bò thì bạn bắt ở khu rừng mùa xuân, The pupil, nó là cái con màu trắng chấm đen đấy :bleh[1]:

Mua bánh mỳ thì đến tiệm ăn của Blaise hoặc Yue thỉnh thoảng cũng có bán.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN