Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

đắt rẻ không phải do nguyên liệu mà do lv của sản phẩm anh ạ. Fur ball có lv 10, nhưng làm ra yan ball lv 5 thì giá cũng như yan bll lv 5 làm từ fur ball lv 5 thôi :)

còn chăn dắt các con monster thì ném cho nó món ăn là tốt nhất, sau là rơm khô (thức ăn động vật ấy), chứ không phải nó rơi cái gì ra thì là nó thích cái đấy nhất (trừ mấy con orc thì đúng là nó thích quần áo thật)
Tui ít bắt monster nuôi nhg từ đó đến nay bắt đc con nào cho ra sản phẩm ( cũng khoảng 8 loại khác nhau) thì tặng lại bọn nó đều love món đó cả, trừ wooly thôi. Ko tin bạn cứ test xem.

Tui ít bắt monster nuôi nhg từ đó đến nay bắt đc con nào cho ra sản phẩm ( cũng khoảng 8 loại khác nhau) thì tặng lại bọn nó đều love món đó cả, trừ wooly thôi. Ko tin bạn cứ test xem.
Cái con Wooly đó thì bạn ra Spring dungeon đánh nó lấy cái cục lông rồi bán, hôm sau Sakuya( chơi bản nhật quen òi ko biết tên tiếng anh nó là gì:sorry[1]:)
sẽ bán tại cửa hàng cô ấy với giá 80G bạn mua về rồi tặng con Wooly là nó sẽ nói trái tim ko phải là Cái nốt nhạc nữa :yahoo[1]:

Neku

Nấm nhỏ
Edo oi* , sao minh` lam` Q 2 cua~ Blaise roi^` ma` no' van~ k cho minh` lam` Q 6 cua~ Carmen the^' du` minh` da~ 9 hearts roi ma` :(
p/s : cai' unikey bi hu* roi` , xin Mod tha loi~ :(

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Edo oi* , sao minh` lam` Q 2 cua~ Blaise roi^` ma` no' van~ k cho minh` lam` Q 6 cua~ Carmen the^' du` minh` da~ 9 hearts roi ma` :(
p/s : cai' unikey bi hu* roi` , xin Mod tha loi~ :(
cái đó mình vẫn nhận đc bình thường mà, cậu cứ chịu khó đưa cô ta đi chơi hay đâu đó xem
quên mất chưa ghi, quest cuối của Carmen chỉ xuất hiện sau khi hoàn tất Unity festival

Sao cái Charm Blue với Pink Cat khó trồng thế nhỉ, mình trồng mấy lần mà nó cứ thành cỏ khô hoài.
Ngày nào cũng tưới thì sao thành cỏ khô đc. Chắc bạn quên tưới nước nên thế. Còn ko thì hình như do đất thiếu dinh dưởng. Bạn chỉ việc mua hạt giống mùa khác trồng xuống cho nó thành cỏ khô rùi cuốc đi là đất màu mở lên lại à. Tui thì sau khi thu hoạch, trc khi trồng đợt típ theo thì bỏ 1 ngày làm 1 đợt hạt giống mùa khác để đất màu mở và khi trồng gì xuống cũng đc lên 1lv :)

Sao cái Charm Blue với Pink Cat khó trồng thế nhỉ, mình trồng mấy lần mà nó cứ thành cỏ khô hoài.
Trồng mấy cái đó dễ lắm, đầu tiên bạn gieo hạt rồi tưới, ngủ mấy ngày liên tiếp cây sẽ mọc lên vả ra trái tùy theo ngày :) Lưu ý ko áp dụng với cỏ vì nếu bạn trồng mà ngủ liên tiếp thì cây sẽ khô :yahoo[1]:

hix, ngay khi gieo hạt mình tưới rồi mà cứ sáng ra là cây thành cỏ khô hết. Rút kinh nghiệm, lần sau mình gieo hạt vào buổi tối, tưới nước đầy đủ luôn mà sáng ra vẫn héo. Hay hoa này k mọc vào mùa đông :sorry[1]:

hix, ngay khi gieo hạt mình tưới rồi mà cứ sáng ra là cây thành cỏ khô hết. Rút kinh nghiệm, lần sau mình gieo hạt vào buổi tối, tưới nước đầy đủ luôn mà sáng ra vẫn héo. Hay hoa này k mọc vào mùa đông :sorry[1]:
Ôi con lậy bố. Charm Blue trồng mùa Thu còn Pink Cat trồng mùa hè. Bố đem trồng mùa đông thì chắc cheat nó cũng mọc hok nổi á :(
Hoa mùa đông chỉ có Winter Crystal với Noel Grass thui à.
Bạn mua cái kính lúp chổ Karina mà kiểm tra độ màu mở của từng ô đất. Nó ghi The soil is poor thì tốt nhất nên nghỉ 1 ngày gieo hạt giống mùa khác để hôm sau thì cỏ khô mà cuốc đi. Khi mà soi nó ghi là The Soil is great hay excellent thì trồng thoải mái, hạt mau thành quả mà còn tăng 1 lv nửa.

Ố mài gọt, anh trồng cây mà không xem cái seed nó ghi "sown in ..." gì à. Chết người =))

mà cày lên lv 100 rồi mới thấy sai lầm. Đánh boss cuối aqua quá đơn giản, mất hết hứng thú, chưa kịp dùng bình huyết nào nó đã nổ tung rồi :))

còn soil thì cứ mua fomula B mà xịt vào cho nhanh, có poor cũng thành great là bét nhất

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ố mài gọt, anh trồng cây mà không xem cái seed nó ghi "sown in ..." gì à. Chết người =))

mà cày lên lv 100 rồi mới thấy sai lầm. Đánh boss cuối aqua quá đơn giản, mất hết hứng thú, chưa kịp dùng bình huyết nào nó đã nổ tung rồi :))

còn soil thì cứ mua fomula B mà xịt vào cho nhanh, có poor cũng thành great là bét nhất
Đánh thứ Aquaticus lần 2 và cảm nhận \m/\m/\m/

gameboy89

V.I.P Member
Bọn quái trong nhà, mih đuổi hết về rừng, giữ lại đúng claw dragon :)), h` nghỉ làm ruộng nuôi tốn gạo =)

- Cái làm cây, mua cái bịch trắng-xanh ji` ở chỗ con bé Marian ấy, tăng level nhanh lắm :)>-, mua hết 3K thì phải :D

Mấy cái forge, với Deco càng về mấy lv cuối càng khó lên :(, sắp max rùi :em17:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN