Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
@trungtu1441996: Không phải vậy, ý tôi là bạn chép hết dữ liệu từ thẻ vào máy PC để, rồi format cái thẻ đó đi, sau đó chép ngược lại vào thẻ đã format lại và thử lần nữa xem. Nếu thẻ lỗi thì nó có thể chuyển sang game khác bị lỗi thay vì game cũ của bạn hay bị. Còn nếu không game nào bị thì thôi, chắc chỉ là bị rác thẻ do chép xóa nhiều v.v...

@dragondance: giả lập No$GBA có thể dùng lại file save của flashcart, miễn bạn biết chép save vô đâu (tôi nhớ folder nó là BATTERY) và đổi tên nó cho khớp với tên file rom.
Chép save là 1 chuyện, convert nữa mới xài đc. Cùng đuôi .sav nhưng sav của No$ khác của Flashcard. Xài web này mà convert
http://www.shunyweb.info/convert.php#

Chép save là 1 chuyện, convert nữa mới xài đc. Cùng đuôi .sav nhưng sav của No$ khác của Flashcard. Xài web này mà convert
http://www.shunyweb.info/convert.php#
Ui trời, khác mới ghê chứ. Ở VN này chỉ có 3 cái flashcart thông dụng là R4DS, Acekard và DSTT, cả 3 flashcart này đều dùng filesave giống nhau, và hoàn toàn tương thích No$GBA. Chép vô chạy thẳng chả cần convert gì cả. Xài yasu cũng vậy luôn. Thậm chí những flashcart ngon ngon mà không thông dụng ở VN cũng xài chung filesave với No$GBA, làm gì mà phải convert. Chỉ có xài với iDEAS (ngoài No$GBA và iDEAS ra thì mấy trình giả lập khác miễn nhắc tới đi ha) mới cần phải convert thôi bạn à.

fRenzy

Nấm nhỏ
Các Flashcarts hiện giờ dùng chung kiểu save (Trừ một số slot 2) tức là dung lượng của file save là 512KB và NO$GBA hoàn toàn có thể đọc được nội dung của file save này. Nhưng nếu muốn chép file save từ NO$GBA vào flashcart thì phải convert.

Megazero

Nấm nhỏ
Ui trời, khác mới ghê chứ. Ở VN này chỉ có 3 cái flashcart thông dụng là R4DS, Acekard và DSTT, cả 3 flashcart này đều dùng filesave giống nhau, và hoàn toàn tương thích No$GBA. Chép vô chạy thẳng chả cần convert gì cả. Xài yasu cũng vậy luôn. Thậm chí những flashcart ngon ngon mà không thông dụng ở VN cũng xài chung filesave với No$GBA, làm gì mà phải convert. Chỉ có xài với iDEAS (ngoài No$GBA và iDEAS ra thì mấy trình giả lập khác miễn nhắc tới đi ha) mới cần phải convert thôi bạn à.
Bạn xem lại xem ^^~ Thử cop save của No$ vào R4 xem đc kô. Của mình xài No$ và R4 đây, chắc chắn kô đc ^^ phải convert 1 phát mới đc. tuy nó đều là 512kb như nhau nhưng vì 1 lý do gì kô bít phải convert ^^

Bạn xem lại xem ^^~ Thử cop save của No$ vào R4 xem đc kô. Của mình xài No$ và R4 đây, chắc chắn kô đc ^^ phải convert 1 phát mới đc. tuy nó đều là 512kb như nhau nhưng vì 1 lý do gì kô bít phải convert ^^
Oops, xin lỗi bạn nghen. Coi bộ "ông nói gà bà nói vịt" rồi. Tôi reply cho bạn kia chỉ đề cập việc chép filesave flashcart vào No$GBA chơi được chứ không nói ngược lại. Bài bạn reply sau đó do bạn quote bài tôi nên đọc lướt lướt cứ ngỡ là bạn bảo chép filesave flashcart vào No$GBA không chơi được chứ không phải là ngược lại. Bởi vậy nên mới reply lại như thế, xin lỗi bạn nhé. Thực tế filesave lấy từ flashcart chép vào No$GBA chơi tốt cả, chỉ có ngược lại thì không thôi, nhớ rõ vụ này vì hồi đó hay chơi Phoenix Wright như thế. Hehe.

Giúp em lỗi này với ...

Màn hình controls setup của em không hiểu sao bị xéo xuống dưới trong khi những cửa sổ khác lại bình thường, không thể nào chỉnh được nút bấm:eek:.Em đã thử down đi down lại từ nhiều chỗ khác nhau mà vẫn thế. Ai biết lỗi này thì giúp em với:myemo0104:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Cái này là do lỗi style font của Windows. Bạn thiết lập lại font chữ bằng cách Chuột phải trên Desktop > Properties > Appearance > Chọn bất kỳ style nào nhưng nhớ để font size là Normal. Sau đó nhấn OK.

cho mình hỏi làm thế nào để dùng mic khi chơi giả lập No$ mà ko cần dùng headphone hay bất kì thiết bị ngoài nào khác
mình chưa thấy ai làm đ.c như thế cả :-ss :-ss

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

Mình bị dính lỗi của giả lập No$cash gba và không thể chơi đc game Phantasy Star Zero (game không cho phép làm quest đầu tiên), ai có thể giúp mình không?

bạn vào đây dow lại cái No$GBA là chơi đ.c :D
http://www.mediafire.com/?jzbzkznmjzj

Tớ dow ssin creed 2 discovery về rồi patch đàng hoàng lúc vào game nó cứ đơ ở đoạn load thế nào là hả chủ thớt ơi \m/ . Cái đoạn do not turn power game card í , lúc mới vào game

sao cái giả lập của mình chơi FF IV nó ra tiếng gì ấy, ko phải ra tiếng anh:( down room nào về cũng thế cả. ai giúp với

Không khởi động được NGZOOM trong WinDS PRO

Các bạn cho tôi hỏi làm thế nào để có thể mở được NGZOOM trong bộ phần mềm WinDS PRO tôi mở lên nó hiện cửa sổ lựa chọn ROMS rồi biến mất nhanh chóng không biết có bị lỗi gì không. Tôi muốn chơi trò: Might and Magic Clash of Heroes nhưng bị đứng ở phần nói chuyện phải sử dụng NGZOOM mới chơi được!

---------- Post added at 10:06 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Sao tôi sử dụng WinDS Pro nhưng mở NGZOOM lên không được xin các bạn chỉ giúp. Tôi chơi game Clash of Heroes nhưng sử dụng các giả lập khác bị đứng ở phần nói chuyện.

login721

Nấm nhỏ
sao cái giả lập của mình chơi FF IV nó ra tiếng gì ấy, ko phải ra tiếng anh:( down room nào về cũng thế cả. ai giúp với
Giả lập sử dụng một file firmware gần giống với WF cài trong máy DS.Với một số game EU gồm nhiều ngôn ngữ thì game sẽ tự tìm ngôn ngữ thích hợp (thường là ngôn ngữ mặc định trong WF).
.Cách khắc phục thì mình chũng chịu :idontknow: ,Bạn thử tìm xem game có bản U không thì down về chơi vậy.

các bạn ơi mình là thành viên mới, theo mình thấy game trên forum có 2 loại là 1 bt và 1 đã patch, vậy cho mình hỏi là chơi trên giả lập thì nên down bản bt hay bản đã patch vậy ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN