Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Chả biết cái này có phải thuộc phần hỏi về giả lập ko nữa nhưng tớ muốn convert save lên trên máy thật để có 1 số đoạn dùng máy thật điều khiển tốt hơn ấy. Biết là có 1 web dùng để convert save rồi nhưng mà những lúc ko có mạng thì...=.= Ai biết có program nào có chức năng tương tự ko?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Giờ cũng mới có iDeaS là convert được save...Mà cũng chỉ được của M3,SC CF và SCDS1..
Chọn thẻ Options,di vào Save Type,vào tiếp Import Saves.Chọn loại save của Flashcart bạn dùng,rồi dò file save đó.
3 loại hỗ trợ:
-Đuôi .dat của M3.
-Đuôi .sav của SC CF.
-Đuôi .sav của SCDS1.

@Ultimate:Bạn xài iDeaS mới, thêm Audio Plugin vào là chạy được.
Link:

Ultimate

Nấm nhỏ
Ha,cảm ơn bác Miles nhé,nhưng em đã qua được cái chỗ bị crash đấy rồi,thì ra cần touch vào góc màn hình là được(híc mò mãi trên google mới thấy),chơi rồi chỉ có thể nói 1 từ:quá tuyệt:myemo0125:,chỉ mỗi tội chơi nhiều quá chắc em lác mất,vừa phải nhìn màn hình dưới vừa phải nhìn màn hình trên,mà cả 2 char đều chung cột HP mới chết chứ,bỏ mặc đứa trên thì đứa dưới cũng ngoẻo.Mà bác coi lại mấy cái link của bác kìa,die mất rùi.
Xí quên cho em hỏi làm sao tăng tốc cái iDeaS này vậy,tốc độ chưa đến nỗi chậm quá nhưng nghe nhạc mà nó giật giật thì hơi bị khó chịu

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Die đâu mà...
Tức là muốn qua đoạn đó phải ấn dùng touch chứ không phải ấn A à,interesting..
Tăng tốc cho giả lập iDeaS thì vào Options.chọn Increase CPU Speed rồi chọn % speed muốn tăng :).Nhưng cải thiện âm thanh thì đấy,down cái Audio Plugin về..Cái đó là hộ trỡ âm thanh...:|.

Ultimate

Nấm nhỏ
Ế,nếu là cái plugin của bác thì em down rồi,nhưng sao em tìm ở trong cái folder của ideas nó có sẵn rồi là sao(bản 1.0.2.5),hình như chỉ khác phiên bản,cho vào chẳng khác gì

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Vậy thì là iDeaS chưa hỗ trợ âm thanh tốt :).
@conheoodo:Chụp hình ở đó,qua Paint hay trình tương tự nào đó chọn phần mà có nét đứt gạch,ấn Ctrl+V thì ra hình,lưu lại.Rồi up lên mạng bình thường ^:)^.Đó là No$GBA,với trình này bạn có thể Utility rồi chọn Screenshots :).
Note:Conheo cho mình cái YM! :).

cho tớ hỏi nếu sử dụng giả lập thì có thể đấu với nhau trong game Yu-Gi-Oh World Championship 2008, Pokemon platinum không ???

Miles Edgeworth:Nếu bạn còn post bài hỏi những thứ có rồi bạn sẽ bị cảnh cáo spam,hãy tìm trước khi post.

Ultimate

Nấm nhỏ
Bác Mile ơi theo em nên đưa thêm vài cái ứng dụng quan trọng của giả lập vào cái hướng dẫn luôn nhứ nhỉ,ví dụ như chụp SS,tăng/giảm speed,chỉnh độ sáng(cái này không biết hơi bị thiệt,nhất là khi chơigame 2D trên No$),plugin 3D,phóng to... mấy cái này người mới dùng chắc chưa biết đâu

nói tóm lại admind trả lời dùm mình có cách nào có thể lam cho cai "No$gba Emulator" chay nhanh hon đc ko
+ cai nhà mình chơi lúc đi cảnh thì 50->70 % luc attack thì 90->111%
+ minh` muón6 no nhanh hơn chơi cho đã

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN