[Thảo luận] The Last Story

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhảm nhí rồi đấy, topic này nên chuyển thành hướng dẫn cách lột đồ trong TLS luôn cho lành.

Cá nhân em không muốn dìm hàng nhưng nói thật là hơi thất vọng về TLS này.

Chờ đợi bao nhiêu lâu hi vọng em nó phải lung linh như FF12 (về đồ họa), bản đồ hoành tráng như Xenoblade, cách chơi tự do như Xeno,...........
Hi vọng nhiều để rồi thất vọng.

Hiện tại em chư có ý định chơi game này, để đấy khi nào rảnh thì lôi ra chơi tiếp.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Topic bàn luận về game người khác mua chia sẽ cho nhau thì mắc mớ gì mà bạn nói nhảm. Ai mới thật sự nhảm?

Đồ hoạ đẹp hay không là do developer chứ không phải ơ con Wii. Game này thiết kế nhân vật không được tốt chứ quang cảnh thì đúng như Abra nói: càng ngày càng sáng và đẹp. Chịu khó chơi thay vì gọ chữ đi bạn.

Đối với mình đồ họa của game như vậy là quá được. Thiết kế nhân vật không đến nỗi, vẫn nổi được tính cách của nhân vật trong game. Môi trường thiết kế cũng tốt, gần tương đương Zelda Twilight Princess. Còn về cách chơi thì mình đã suýt ngất trước một gameplay hoành tráng như vậy. Phải nói là lâu lắm rồi mình mới có cảm giác thèm chơi game như thế này, như lúc mình lần đầu phiêu lưu trong Zelda Twilight Princess vậy. Cách dẫn truyện hồi hộp và cuốn hút khiến mình cảm giác như đang xem một bộ anime hoành tráng vậy. Âm nhạc của game thì quá tuyệt vời rồi, tiếc là không có bản nhạc nào sử dụng guitar để mình học cover lại:(. Còn đâu giọng lồng tiếng Nhật rất tốt.
Và mỗi lần chơi game này, mình lại muốn cảm ơn Nintendo vì đã chiều lòng fan như vậy.

Topic bàn luận về game người khác mua chia sẽ cho nhau thì mắc mớ gì mà bạn nói nhảm. Ai mới thật sự nhảm? .
Lăn tăn về cái bôi đỏ quá bà con ạ.

Mình mà cứ dùng hàng như thế này nữa thì còn ai mà có tiền làm game nữa mà chơi. Thị trường game VN còn quá nhỏ bé để các hãng phát hàng để mắt tới, thế mà anh em mình lại dùng hàng copy này thì thị trường lại càng nhỏ hơn nữa. Muốn mua đĩa gốc cũng khó.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
^ bạn đang cố tình vạch lá tìm sâu, canh chính tả trong bài người khác để lái qua chuyện khác à? Ai đọc bài của Ada đều hiểu là bác ấy muốn viết:

"Topic bàn luận về game người khác muốn chia sẽ cho nhau thì mắc mớ gì mà bạn nói nhảm. Ai mới thật sự nhảm?"

Đang trong thảo luận game lại đi lái qua chuyện khác.....nếu bài của Abra bị bạn xét là nhảm thì post trên đẳng cấp nhảm còn cao hơn đấy...;;) Muốn nói về thị trường, game copy thì qua topic doanh số hay hack game kìa? OK!

Nhân tiện: nói vậy chứ bác cũng có hơn ai đâu....hẹn thứ 6 tuần sau thằng bạn mình show hàng limited bản Châu Âu nó mua về cho bác học tập nhé. Mình thì chờ bản US thôi...;;)
Em canh bên wiiso mãi mà cũng chưa có MF, đợi MF là em kéo ngay. Đang luyện Xenoblade cầm chừng đợi em The Last này nữa là đủ bộ

Bạn này lại đi buôn thuốc súng rùi.

Ý của mình là lâu nay anh em bà con mình toàn dùng hàng trên mạng do người khác chia sẻ mà có. Làm như vậy thì các hãng phát triển game sẽ không có lợi nhuận, bởi vì bỏ ra bao nhiêu tiền để làm game mà doanh số bán đĩa không đủ thì họ chỉ có nước phá sản thôi.

Em thấy nhiều khi có được một cách dễ dàng bằng cách down trên mạng nhiều khi cũng mất hứng. Nhiều khi muốn mua đĩa gốc ủng hộ nhà sản xuất mà cũng khó.

Hi vọng là thị trường Việt Nam mình sau này sẽ được các nhà phát hành để ý đến.

silver_veno

Nấm nhỏ

Ý của mình là lâu nay anh em bà con mình toàn dùng hàng trên mạng do người khác chia sẻ mà có. Làm như vậy thì các hãng phát triển game sẽ không có lợi nhuận, bởi vì bỏ ra bao nhiêu tiền để làm game mà doanh số bán đĩa không đủ thì họ chỉ có nước phá sản thôi.

Em thấy nhiều khi có được một cách dễ dàng bằng cách down trên mạng nhiều khi cũng mất hứng. Nhiều khi muốn mua đĩa gốc ủng hộ nhà sản xuất mà cũng khó.

Chẳng phải muốn quăng tạ bạn đâu nhưng bạn đang cố bẻ chủ đề đi một hướng khá là ngớ ngẩn so với chủ đề của topic đấy. Lại xuất phát từ một lỗi chính tả nhỏ nữa chứ =)).
Việc game bản quyền và không bản quyền mọi người cũng đã nói rất lâu rồi. Theo tôi thì bạn cũng không được quyền đứng lên phát biểu kiểu ấy khi mà bạn cũng đang chơi game lậu. So với 1 người có tư tưởng "bố *** muốn bỏ tiền, bố chơi game lậu" thì bạn ... một người "tỏ ra có suy nghĩ thông suốt về vấn đề bản quyền" thì tôi thấy bạn còn tệ hơn ... biết sai mà không sửa.
Hi vọng sau bài viết này mọi người lại trở về chủ đề chính của topic >:D<.
========================
Mềnh đang trong giai đoạn mắt bị quá tải nên đang phải niêm phong mọi thứ, tạm thời chưa thể tiếp tục được, hẹn abra và anh em chơi multi vào một dịp nào đó :bleh[1]:

npduy8888

Nấm bình thường

Nói thiệt với cậu là giờ ở VN mua game gốc cũng dễ dàng lắm, chẳng qua là mình có muốn mua hay không thôi. Đã muốn mua thì mấy trang như Play-asia hay Ebay đều có Seller ship hàng về VN đấy thôi. Và một điều nữa là thẻ Visa bây giờ làm tại VN cực kì dễ dàng chỉ mất có 15 phút là có được cái the Visa Debit dễ dàng để thanh toán quốc tế, chẳng qua là tại mình không muốn mua thôi. Và đúng như bạn Silver nói là bạn đang cố bẻ cái chủ đề này đi khá xa với cái topic đang bàn về game

Chia sẻ một vài art đẹp của game

Dễ thương ghê này

Lâu đài rộng lớn

Đồ họa của game mang tính nghệ thuật nhiều hơn là kiểu đồ họa thực tế

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Heo sieu tang trong ơi hình hình die rồi thì phải

Việt Nam chỉ là 1 phần siêu siêu nhỏ của Thế Giới, vì vậy cho dù toàn thể dân số VN chơi game lậu thì cũng chả làm hãng game nào phá sản đâu :read: Các nước ngoài ( đặc bịêt Nhật Bản, US, Canada, UK,v...v..) phần lớn đều mua game gốc mà chơi nên cậu không cần phải lo nhiều cho các hãng game :beach[1]: Game hay + thu hút + marketing tốt thì bán tốt, còn ngược lại thì bán ít, chứ việc hack lậu blah blah theo tớ nghĩ ko ảnh hưởng nhiều đâu ( trừ PC) ví dụ như Pokémon Black/White, Monster Hunter trên PSP, H.a.l.o Reach, v...v.. đều toàn trên những hệ máy đã bị hack nhưng đều bán được siêu siêu nhiều đấy thôi

Mình mới phát hiện ra một điều là seiyuu của nhân vật Seiren (Toyoguchi Megumi) lại cũng chính là người đã lồng tiếng cho Zelda trong Zelda Skyward Sword, mặc dù gần như trong Zelda thì nhân vật này chả nói gì nhiều =))

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Trong này có người bị ném tạ rồi à. Tội nghiệp chưa. Mình cũng thấy lỗi đánh sai chữ trong bài viết nhưng không sửa vì nghĩ người khác đọc nguyên câu văn tự nhiên sẽ hiểu. Nhưng cũng có người vì cố ý không chịu hiểu ý người khác thôi. <):)

Game này chơi đánh vào các vòng tròn thuộc tính đã quá, không cần phải tốn thời gian tìm item chuyên dụng. Cái mình thích ở các RPG là việc ghép item thì The Last Story đã đáp ứng được; rất thích vọc tính năng này. :rolleyes[1]:

có ai bị vào side quest sau lúc nói chuyện với general ashtar sau khi elza được chứng minh vô tội ko?
ở chỗ court yard có thằng knight đứng cầu thang ấy :(
tình hình là phát hiện ra một số side quest khi làm bị lỗi, bắt buộc phải reset lại wii khi chơi bản undub scrubbed :sorry[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Ghép item dùng để tăng sức mạnh cho giáp với vũ khí. Nhưng chắc chỉ có mình gọi là ghép item thôi.:P Thật ra đó là chức năng nâng cấp. Khi có tiền bạn đến người bán đồ chọn chức năng Upgrade. Một số vũ khí, giáp sẽ không thể Upgrade bằng tiền mà yêu cầu thêm những item (silver, platium, copper,....) mà bạn nhặt được trên đường.

có ai bị vào side quest sau lúc nói chuyện với general ashtar sau khi elza được chứng minh vô tội ko?
ở chỗ court yard có thằng knight đứng cầu thang ấy :(
tình hình là phát hiện ra một số side quest khi làm bị lỗi, bắt buộc phải reset lại wii khi chơi bản undub scrubbed :sorry[1]:
Hiện tại đã có bản fix vụ này rồi đó bạn, qua bên wiiso có đấy.

Bạn ra khỏi game vào lại thử xem. MÌnh còn bị main quest bug cơ:|. Cuối cùng thoát ra vào lại thì được.
Còn đâu 1 số quest thì đúng là lỗi thật, nếu là torrent nguồn từ piratebay.
Mà bắt buộc reset là sao? Máy bảo là disc cannot be read à?

disc cannot be read, đến giờ thì thấy cũng chưa có gì đáng ngại, chỉ có side quest của thằng castle guard đấy với đi theo con mèo màu trắng ở fountain plaza :rolleyes[1]:
à mà hình như ko phải là disc cannot be read, mà nó chỉ ghi an error has occurred, please read manual gì gì đấy...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN