Thảo luận The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Mình đến maqp lửa rồi làm sao nữa mấy bạn, vào làng thì muốn đi tiếp nhưng bị cái cột lửa chặn rồi
đi tới làng băng mua đá cục về dập lửa. Về làng băng nói chuyện với mấy con ở đây, sẽ có 1 đứa yêu cầu chở đi tới nơi làm băng để nó làm. Hãy chở nó tới cái trạm tên wellspring gì đó. Đi đâu đó làm nv rồi quay lại đó mua của nó. :em23:
Cũng vừa mới đấu boss cuối xong, với xong được 1 mớ nhiệm vụ phụ, khám phá ra được 1 số bí mật nhỏ :D.
Mà có ai biết chỗ nào bán gà để đem về làm chuồng gà cho ông ở adoba ko :confused[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
câu hỏi cua tui cơ, bắt đầu đếm bước từ chỗ nào , nhưng trong đó có boom éo đâu mà ném bác trả lời kì thế
Nhầm tới vị trí đó rồi chơi nhạc bản song of discovery ấy. Nhầm nhiệm vụ khác :)):)). Bắt đầu đếm từ điểm giao nhau của 2 tia sáng ( thổi song of light lên cho mấy cục đá nó phát sáng )

langtu

Nấm nhỏ
Bí đoạn tìm kho báu cho ông thuyền trưởng, để trả tiền sửa cầu. Đã vô được hang, thổi sáo, có hai tia laze cắt nhau. Hem bít làm j típ :D. Mọi người chỉ dùm tớ ha :D

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Bí đoạn tìm kho báu cho ông thuyền trưởng, để trả tiền sửa cầu. Đã vô được hang, thổi sáo, có hai tia laze cắt nhau. Hem bít làm j típ :D. Mọi người chỉ dùm tớ ha :D
Từ chỗ giao nhau của 2 tia sáng đi lên phía bắc 4 bước, tây 6 bước, thổi bải song of discovery ở khu vực khoảng đấy thì sẽ thấy.

Zephyr

Nấm bình thường
đọc cái thư nó có nói đi 4 bước về phía bắc 4 bước về phía tây từ chỗ cái điểm cắt nhau đó rồi thổi cái bài Song of Discovery là hiện lên cái hòm đấy .
Đã beat xong phần chính của game , nói chung ko có gì khó lắm (đối với ai đã từng chơi qua Phantom hourglass :D) ko biết mọi người cảm thấy thế nào chứ tớ vẫn thấy PH có những cái hay hơn bản này :| .

đọc cái thư nó có nói đi 4 bước về phía bắc 4 bước về phía tây từ chỗ cái điểm cắt nhau đó rồi thổi cái bài Song of Discovery là hiện lên cái hòm đấy .
Đã beat xong phần chính của game , nói chung ko có gì khó lắm (đối với ai đã từng chơi qua Phantom hourglass :D) ko biết mọi người cảm thấy thế nào chứ tớ vẫn thấy PH có những cái hay hơn bản này :| .
:em44::em44::em44:
bác beat game nhanh vậy... :em32::em32::em32:
em mới đi hết 3 vùng đất.. h đang đến vùng đất thứ 4....:em11::em11::em11:

tibitibo

Nấm nhỏ
Mình đang ở Trading post của linebeck,đoạn nó bảo mình đến Snow realm tìm người sửa cầu,mà tới Snow realm rùi ko biết nó ở đâu,ai giúp mình với :)

Mình đang ở Trading post của linebeck,đoạn nó bảo mình đến Snow realm tìm người sửa cầu,mà tới Snow realm rùi ko biết nó ở đâu,ai giúp mình với :)
Tới bridge worker ay,ở gần chỗ thag thợ chụp ảnh thì phải.

Có bác nào làm xong nhiệm vụ đưa thag bé ở aboda đi chơi với chim chưa?Dua nó đi đâu vậy?

Có bác nào làm xong nhiệm vụ đưa thag bé ở aboda đi chơi với chim chưa?Dua nó đi đâu vậy?
Đưa thằng bé đến chỗ thằng bán hàng trên không hay đi vọng vòng với khinh khí cầu ấy.

Ai bik qua tầng cuối của tởe chỉ minh với đang bị chỗ dùng 2 mũi tên bắn hai con mắt của tầng ba

zelda131292

Nấm nhỏ
Chơi mãi đến phần sửa cầu mới biết vụ thổi sáo theo mấy thứ ánh sáng phát ra từ cục đá =))... Ban đầu cứ thắc mắc cái cục đá đó làm gì =.=... Làm mât cả ngày mò :|. Còn phải chạy lại mấy map cũ lấy đủ mấy bài song =.=

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mấy ngày nay ôn thi nên ko chơi nhìu cho mình hỏi khi mà cái ông chụp hình chỉ tới cái lâu đài nào đó tới đoạn thổi sao phải thôi sao giúp đỡ

Megazero

Nấm nhỏ
Chơi game thấy boss dễ nhưng thổi sáo khó :)) Con trùm cuối thổi sáo lên xuống mới đúng đc, chắc tại kô quen cách thổi. Mà có ai biết 2 cái sword scoll và cái shield lv 2 lấy ở đâu kô?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
sword scroll chắc lấy chỗ ông thầy dạy kiếm. Tôi đánh thua rồi chưa thử lại nên cũng ko biết phải ko 8-}.
Còn khiên thì đóng dấu để lấy khiên :bounce[1]:

Zephyr

Nấm bình thường
Chơi game thấy boss dễ nhưng thổi sáo khó :)) Con trùm cuối thổi sáo lên xuống mới đúng đc, chắc tại kô quen cách thổi. Mà có ai biết 2 cái sword scoll và cái shield lv 2 lấy ở đâu kô?
đóng dấu đủ 20 cái tem được sword scoll
Đóng dấu 15 phát được Engineer's Outfit
đóng dấu 10 phát thì được Sheild

Tình hình FAQ thì mới có thằng viết được đến 50% , 1 thằng 35% :) Frozen cố làm phát 100% nào :)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Kì vậy nhỉ ? Sao chả thấy gì cả? Chả thấy gearbox đâu, cũng chả thấy whistle đâu hết :-??
Lúc lái xe trên màn hình chỉ thấy cái xe và đường ray thôi. Rồi có mấy con bò đi qua đi lại( mà hok có còi cũng như không :(( ) Trước khi đi xe lửa có cần phải lấy gì trước không hả mấy pác ? Ai chỉ dùm cảm ơn nhiều lắm lắm. Mà có khi nào là lỗi download không nhỉ :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN