Thảo luận Valkyrie Profile nào

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungtu1441996

Nấm nhỏ
thế ôg chọn hướng đi nào ở chapter 2? Nếu chọn Aullewyn thì cứ hy sinh thằng Mischka đi lấy thêm skill Freeze all anemy cho sướng :)) Ban đầu chơi thì cứ dùng plume lấy item xịn cho dễ thở, sau này mạnh rồi chơi lại thì ko dùng plume cũng đc :em36:
Bây h đang chiến seraphic gate, khoai đừng hỏi :-s
Đang ở khu vực dễ thở bạn à,thanks.

thiệt tình game này thì hay nhưng mình chơi đến chapter 4 hay 5 j khó quá nãn bõ lun.... địch nhìu + mạnh quá oánh hết nỗi

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
thiệt tình game này thì hay nhưng mình chơi đến chapter 4 hay 5 j khó quá nãn bõ lun.... địch nhìu + mạnh quá oánh hết nỗi
đó là do bạn chơi ko dùng plume nên mạch game khó hơn là chuyện bt, nếu ban đầu mà dùng plume rồi sau này chơi lại newgame+ thì game sẽ trở nên RẤT DỄ. Mình cũng đã từng chật vật, vất vả lắm mới lết tới chap 3 ko plume nhưng cuối cùng vẫn phải dùng :"> Sau này item dùng thừa mứa ko hết, vào seraphic gate lại bắt đầu lại từ đầu :(

tim293tn

Nấm nhỏ
Mà sao thấy trailer rất nhiều nhân vật cho mình ,khi chơi tới chap cuối chỉ có 10 mấy nhân vật thôi ...còn thiếu rất nhiều nhân vật không biết khi phá đảo có unlock gì không nữa ???

boyson5012

Mà sao thấy trailer rất nhiều nhân vật cho mình ,khi chơi tới chap cuối chỉ có 10 mấy nhân vật thôi ...còn thiếu rất nhiều nhân vật không biết khi phá đảo có unlock gì không nữa ???
cộng cả 3 cốt truyện thì có khoảng 19 nhân vật mình điều khiển được. Ngoài ra còn gần 10 nhân vật nữa sẽ unlock đc khi vào seraphic gate như 2 thằng hoảng tử, ôg tướng già j j quên tên r :)) & cả thần nữa ;))

boyson5012

phần chơi chính có nhưng sau khi finish game thì sẽ mất, còn seraphic gate phải leo tới 1 tầng nào đó mới lấy đc, lâu ra fết ;))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
game này chapter 2 với 3 quá khó quân địch vừa mạnh vừa di chuyển dồn dập làm mình phải "nghi thức tế cờ" liên tục. Sang chapter 4 may mà địch nó đứng thưa bớt chứ ko thì cũng chả còn quân để tế T.T

hình như tùy bàn chọn theo phe nào nữa ,chứ mình chơi từ đầu tới cuối có dùng cái Plume nào đâu cũng finish rồi nè ,công nhận khó thật nhưng ko phải ko thể qua dc :-? ...
Mà chơi ko plume mới thấy thú vị ,sau này newgame + mình dùng plume để lấy ending thì game dễ quá đâm chán , h chưa chơi cái Gate nữa

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
giờ mình chơi cái seraphic gate rồi nhưng ko biết mua mấy cái sách phép với tactic skill ở đâu trong shop chả có bán. Quân địch bây giờ con nào máu cũng trên 8000 mà thanh kiếm mạnh nhất vẫn là cây moonfalx dở ẹc

boyson5012

thế nó mới thử thách chứ bạn ;)) mấy cái kia thì chỉ rơi ra khi kill enemy thôi, trog shop chỉ bán vũ khí w đồ healing. Mới đầu chơi phải chơi đi chơi lại từ đầu mấy lần để cày lv :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN