Toàn tập về patch game (trucha, Wiifrii, Update remover)

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
3 loại đĩa tốt nhất là Taiyo Yuden, Verbatim và Memorex, nếu kiếm được thì tốt nhất. Ko nên mua đĩa quá dỏm vì sẽ ảnh hưởng tới tuổi thọ mắt đọc của Wii.

hồi trước mình xài Maxell thì wii lại ko đọc dc ( loại maxell màu vàng , mua trên THK , dỏm xịn chẳng bit đâu mà lần ) nên mới chuyển sang kachi thì thấy xài tốt , ko vấn đề gì ( co' điều mình chơi khá it , mỗi lần chơi ko wa' 30 ph nên cũng ko bit sao nữa )

Tiền nào của nấy :D , chắc mốt sắp đi làm hộp verbatim wa' , mua lẻ 8k, nhìu chắc còn 7k ^^!

anh em cho mình hỏi,mình bi lỗi 001 với đĩa wii fit, mình mới mua wii fit ở úc,hệ pal
mình làm theo hướng dẫn ở trên nhưng ngay bước đầu thì chương trinh trucha cứ respoding hoài,ko hiện ra partition gì chết,chán ghê.
hôm bữa làm dc cái đĩa fire emblem ko hiểu sao giờ ko dc

y bạn là down cái trucha lai hay la down cái game wii fit lại

mình down bản wiifit ở đây nè http://www.warez-bb.org/viewtopic.php?t=1216941&highlight=
sau khi sửa bản iso bằng region free thành japan vì bản iso là pal thì bị lỗi 001
ngoai cach xài trucha ko bit còn cách nào khác để sửa lỗi 001 ko nhỉ

máy của mình mở trucha thì bị báo là error decrypting data,
mới mua cái wii ở úc mà chơi ko dc buồn quá,,
mong dc giúp đỡ

lemonadess

Banned
Dùng Gecko OS, Có hướng dẫn trong mục homebrew channel. Bạn vào đó lục lọi lại sẽ thấy ngay.

Cho hỏi máy bạn firmware bao nhiêu? Trucha bạn có làm theo hướng dẫn chính xác không? Thí dụ như là chỉnh Custom Key Set là 1 đó. Rồi bấm vào file reg trước khi mở trucha lên?

Chao Lemonade

Minh Muốn Thủ Với Game Wii Fit,sao Minh Kéo Thả Vào O Dos Chẳng Thấy Gì đặc Biệt Xảy Ra Cả,
Ko Biết Bạn Có Thể úp Hình Từng Bước Dc Ko
Ah Cho Mình Hỏi Luôn Bạn Có Dùng Trucha Mo Dc Game Wiifit Ko Sao Minh Mo Hoai Ko Dc,chan Quá

lemonadess

Banned
Kéo và thả là xong. Không cần phải làm gì khác đâu bạn.
Có thể bạn download lại trucha từ 1 nguồn khác, và copy nó vào 1 ổ cứng khác trong máy. Trước đây dùng ổ nào thì giờ xài ổ khác, có thể được.
Mình xài Vista, bị lỗi đó nhưng down lại về thì lại sửa được.

chuongkim

Nấm nhỏ
Mấy bạn cho mình hỏi, trò need 4 speed undercover áh, mình down torrent về rồi, giải nén sau đó remove error #001 nhưng sau đó burn ra đĩa, đút vào máy nó vẫn đòi update system vậy? hư 2 đĩa DVD rồi áh (1 dĩa là không làm theo hướng dẫn này, còn dĩa kia làm theo hướng dẫn nhưng vẫn vậy), máy mình là JP đã chuyển sang US và firmware là 3.2U

lemonadess

Banned
Ko hẳn cái nào hơi đặc biệt mới cần patch. Ko biết bạn firmware bao nhiêu. Chứ 3.2 thì dùng GeckoOS with#002 fix là chơi được gần hết các game khác hệ rùi. Thử chạy game bằng Gecko xem.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN