Tổng quan về Ezflash 3in1 [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ
cắm vào nó ko nhận
thử cái GBA loader nó bảo cắm cái 3in1 vào mà cắm rồi mà:-?
cái này anh chưa dùng thử bao giờ nên anh cũng chịu, khi nào hàng về anh xài có khi mới giúp đc em, bây h chắc phải nhờ mấy pro trên forum mình thôi :em33:
em có thể post hình đc không

vẫn đang nghiên cứu, có j sẽ báo cáo:D

và sau một vài đêm thức trắng suy nghĩ, đọc hướng dẫn và thử nghiệm, cuối cùng đã chơi đc Pokemon: Ruby(GBA:D) thật là sung sướng =))

@sonchuaquy: xài cái GBA exploader để chơi GBA, xài cái 3in1 rumble patcher để patch game rung, list game hỗ trợ rung

obi123

Nấm bình thường
Đấy, mình nói rồi mà, phải chạy thông qua moonshell 2 bằng GBAexploader, bạn có thể tạo shortcut để vào cho nhanh. Với lại bạn cũng có thể chơi game ngay trong menu của DSone bằng soft riêng do 1 coder người Nhật viết thì phải (mình ko biết thằng này, nhưng thấy bọn nó ca ngợi lắm), soft đó tên là 3in1 Expansion Pack tool, lastest là 1.9
Chi tiết(có cả link down): http://gbatemp.net/index.php?showtopic=53857
Nếu sử dụng qua moonshell, bạn chỉ có thể chơi đc GBA thôi, nhưng khi dùng tool trên, bạn có thể sử dụng đc các chức năng như RAM expansion, rumble(cũng dễ dùng ý mà). Nhưng khuyến cáo là nếu chơi game thì nên chơi thông qua moonshell, vì trình chơi game đã đc đơn giản hóa và cho phép tự backup save files vào microSD.

Kinh nghiệm khi chơi GBA: Sau khi chơi game xong, bạn nên backup file save bằng cách vào 1 game khác(nhưng bạn sẽ ko chơi game này). Nếu bạn ko vào game khác thì cũng chả sao, vì lần sau vào game nào đó, nó sẽ tự backup cho bạn, nhưng nếu bạn dùng chức năng RAM Expansion để lướt web, hoặc bật chế độ rumble ngay sau khi chơi 1game nào đó, file save của bạn sẽ bị xóa.

P/s: hồi mới có EZ 3in1, mình còn tưởng bị lừa, máy ko nhận, thế mới khổ, may mà có google.
Với lại cái list game có hỗ trợ rumble còn thiếu Dementium và Moon. Chơi Moon với Rumble thì hay phải biết!!!
Có gì thắc mắc về EZ 3in1 cứ pm mình, sẽ giúp đỡ tận tình cho người yêu GBA(kể cả người ko yêu GBA).

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Đấy, mình nói rồi mà, phải chạy thông qua moonshell 2 bằng GBAexploader, bạn có thể tạo shortcut để vào cho nhanh. Với lại bạn cũng có thể chơi game ngay trong menu của DSone bằng soft riêng do 1 coder người Nhật viết thì phải (mình ko biết thằng này, nhưng thấy bọn nó ca ngợi lắm), soft đó tên là 3in1 Expansion Pack tool, lastest là 1.9
Chi tiết(có cả link down): http://gbatemp.net/index.php?showtopic=53857
Nếu sử dụng qua moonshell, bạn chỉ có thể chơi đc GBA thôi, nhưng khi dùng tool trên, bạn có thể sử dụng đc các chức năng nhưng RAM expansion, rumble(cũng dễ dùng ý mà). Nhưng khuyến cáo là nếu chơi game thì nên chơi thông qua moonshell, vì trình chơi game đã đc đơn giản hóa và cho phép tự backup save files vào microSD.

Kinh nghiệm khi chơi GBA: Sau khi chơi game xong, bạn nên backup file save bằng cách vào 1 game khác(nhưng bạn sẽ ko chơi game này). Nếu bạn ko vào game khác thì cũng chả sao, vì lần sau vào game nào đó, nó sẽ tự backup cho bạn, nhưng nếu bạn dùng chức năng RAM Expansion để lướt web, hoặc bật chế độ rumble ngay sau khi chơi 1game nào đó, file save của bạn sẽ bị xóa.

P/s: hồi mới có EZ 3in1, mình còn tưởng bị lừa, máy ko nhận, thế mới khổ, may mà có google.
Với lại cái list game có hỗ trợ rumble còn thiếu Dementium và Moon. Chơi Moon với Rumble thì hay phải biết!!!
Có gì thắc mắc về EZ 3in1 cứ pm mình, sẽ giúp đỡ tận tình cho người yêu GBA(kể cả người ko yêu GBA).
cũng phức tạp phết nhỉ, nếu dùng chức năng rumble thì vẫn phải có thêm soft à, tưởng game nào hỗ trợ rumble thì tự nhận luôn chứ :em34:

patch cũng chỉ mất có vài giây , mà phức tạp quá, dù sao cũng thanks nhiều, hôm trước mới thấy bài của a, làm thử thì đc liền:D

với lại a obi cho e nick yahoo đi, hỏi cho tiện

obi123

Nấm bình thường
@sonchuaquy: Muốn rumble đc phải chọn chức năng rumble bác ạ(chọn ngay trong menu chủa cái soft em nói trên đó), sau đó nó sẽ tự soft reset nếu FC của bác hỗ trợ. Rồi từ đó mới vào game cóa rumble để chơi đc. Nếu bác tắt DS thì chức năng rumble sẽ tự mất, lần sau muôn chơi lại phải set lại. Kể cả chức năng RAM expansion nữa, cũng phải "dùng lần nào set lần đó". Hơi bất tiện.

@crazy_boy: YM của mình là: darth_vader_vs_jedi (fan star wars mà). nhưng mình ko online nhiều đâu, có gì bạn cứ pm offline nhé.

EZ chỉ hỗ trợ các game 16MB tức là 128Mb nên chỉ chơi đc các game 16MB thôi. Vậy nên không thể chạy các rom 32MB tức là 512Mb. Theo mình thấy thì các rom hay chỉ dừng ở 16MB là cùng, còn các rom 32MB thì thường là film cho GBA(cũng ko tìm hiểu nhìu lắm).

P/s: Hình như trong color của em có 1 bức cảnh mặt trời trên biển của bác sonchuaquy thì phải...? Chắc là bác vẽ nhỉ?

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mới tậu đc cái EZ, kết hợp với R4 chỉ xài được chức năng GBA thôi :((
hiện đang dùng GBA exploader 0.57 nhưng ko hiểu sao cứ thỉnh thoảng lại bị mất save, với lại chế độ psram và nor thì khác gì nhau. menu của nó tui cũng ko hiểu:
write sram to save file
backup whole sra, to sram.bin
restore sram.bin to sram
mấy mục đó nghĩa là gì, có ảnh hưởng gì đến game mình chơi?? ai biết thì giúp mình cái chứ chơi cứ mất save thế này thì phí con EZ của tui quá :((
nghe bác obi nói là vào game qua moonshell, nhưng tui cho soft ấy vào mục extlink của moonshell đúng như chỉ dẫn thì moonshell lại bị đơ ko vào đc :(

obi123

Nấm bình thường
Chết chết, hướng dẫn các bác ko kỹ, xin lỗi mọi người. Khi nào có thời gian, em sẽ gửi các bác cái file shortcut của em(vì bây giờ hàng net ko cho cắm USB nên em ko lấy đc file từ SDcard). Em vẫn dùng bình thường mà. Chơi game thì ko nên dùng cái nỏ với psram, rắc rối phức tạp. Số của em là 01255925303, bác nào có vấn đề thì cứ gọi, em tư vấn trực tiếp luôn, nói bằng mồm tí là hiểu ngay. Em tên là Đạt nhé Trần Đạt, ko có tên đệm. 17,5 tuổi, cho tiện xưng hô.

Nhưng em sẽ hướng dẫn qua lại mấy cái em đã làm:
+chơi game, dùng soft: GBA ExpLoader MSHL2 Version 0.1 By Rudolph. Các bác lên google tìm em nó, down về rồi rename thành: GBA.exploader.nds, vứt vào thư mục [/moonshl2/extlink/]. rồi boot các GBA từ moonshell2. Chơi game bằng soft này dễ vì nó tự backup save file.
+các chức năng khác của EZ(rumble, RAM expansion), dùng soft: 3in1_ExpPack_Tool.nds . boot soft này từ firmware của Flashcard trong đó có các chức năng của EZ 3in1 kể cả chơi game (nhưng chơi game trong này hơi rắc rối, vì phải backup save 1 cách thủ công).

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Chết chết, hướng dẫn các bác ko kỹ, xin lỗi mọi người. Khi nào có thời gian, em sẽ gửi các bác cái file shortcut của em(vì bây giờ hàng net ko cho cắm USB nên em ko lấy đc file từ SDcard). Em vẫn dùng bình thường mà. Chơi game thì ko nên dùng cái nỏ với psram, rắc rối phức tạp. Số của em là 01255925303, bác nào có vấn đề thì cứ gọi, em tư vấn trực tiếp luôn, nói bằng mồm tí là hiểu ngay. Em tên là Đạt nhé Trần Đạt, ko có tên đệm. 17,5 tuổi, cho tiện xưng hô.

Nhưng em sẽ hướng dẫn qua lại mấy cái em đã làm:
+chơi game, dùng soft: GBA ExpLoader MSHL2 Version 0.1 By Rudolph. Các bác lên google tìm em nó, down về rồi rename thành: GBA.exploader.nds, vứt vào thư mục [/moonshl2/extlink/]. rồi boot các GBA từ moonshell2. Chơi game bằng soft này dễ vì nó tự backup save file.
+các chức năng khác của EZ(rumble, RAM expansion), dùng soft: 3in1_ExpPack_Tool.nds . boot soft này từ firmware của Flashcard trong đó có các chức năng của EZ 3in1 kể cả chơi game (nhưng chơi game trong này hơi rắc rối, vì phải backup save 1 cách thủ công).
GBA loader đã test và thành công :D có phải lúc mình load vào thì nó hiện Psram rồi chạy cái vạch xanh xanh đúng ko? chơi qua cái này thì tự tạo file save ra thẻ nhớ à?
bạn gửi link hộ mình cái 3in1_ExpPack_Tool.nds đi, giúp thì giúp cho trót luôn :P, cái đấy cũng đã sợt rồi nhưng vấn đề là ko dùng đc. cái 3in1_ExpPack_Tool.nds chỉ có 1 file .nds duy nhất đúng ko, khi tớ load vào thì nó báo là "ko có 3 in 1 expansion"

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN