Top 10 Mario (N-Club)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Khiến bạn "ghiền" nhất

• (NES) Super Mario Bros

Bình chọn: 18 11.5%
  • (SNES) Super Mario World

Bình chọn: 9 5.8%
  • (N64) Mario 64

Bình chọn: 10 6.4%
  • (GBA) Yoshi's Island

Bình chọn: 2 1.3%
  • (GBA) Mario & Luigi: Superstar Saga

Bình chọn: 10 6.4%
  • (GC) Super Mario Sunshine

Bình chọn: 2 1.3%
  • (NDS) Mario Kart DS

Bình chọn: 29 18.6%
  • (NDS) New Super Mario Bros

Bình chọn: 44 28.2%
  • (NDS) Super Princess Peach

Bình chọn: 5 3.2%
  • (NES ; SNES ; GBA) Super Mario Bros.3

Bình chọn: 27 17.3%

• Số thành viên bình chọn
    156

Kawaii

Super Princess Peach
(NES) Super Mario Bros

1 câu chuyện cổ tích huyền thoại bắt nguồn từ chàng thợ sửa ông nước vương quốc nấm.
phiên bản đi cảnh đầu tiên , anh cả của dòng game Mario bất hủ , đả tạo nên 1 căn bệnh ghiền Mario , đến bây giờ y học vẫn chưa có thuốc chữa...

(SNES) Super Mario World

Super Nintendo ra mắt , Mario tái xuất giang hồ ko còn đơn độc nữa anh cùng người bạn ngọt ngào thời thơ ấu Yoshi phiêu lưu trong thế giới rộng lớn hơn...
Yoshi và Mario lần đầu tiên hợp tác cùng nhau phá tan âm mưu vương quốc nấm nhờ những kỹ năng mới của Mario + Yoshi háu ăn...

(N64) Mario 64

Bản 3D hóa đầu tiên của Mario , thời đó khi vừa xuất hiện đả khiến cho nhiều fan mê say vì vẻ đẹp lộng lẫy của nó , chưa bao giờ vương quốc nấm lại to lớn như thế , khai màu chothể loại đi cảnh 3D Mario...
Game thành công đến nỗi được remake lại trên DS sáng tạo...

(GBA) Yoshi's Island

Yoshi vẫn luôn đáng yêu và dễ thương trong hình hài nửa rùa nửa khủng long của mình...
Yoshi là thế vẫn luôn ngọt ngào trung thành với các người bạn của mình từ thời bé con tí tẹo...
Quay ngược thời gian trở về thời ấu thơ khi vương quốc nấm bị bọn xấu kamek bắt cóc hết các em bé trong đó có anh em nhà Mario...
Khi trên đường "vận chuyển" Mario may mắn bị rơi lại và rơi đến bầy Yoshi đang sinh sống , nhận ra mọi chuyện Yoshi với chức danh mới "bảo mẫu" cùng em bé Mario lên đường giải cứu cho những em bé khác...

(GBA) Mario & Luigi: Superstar Saga

Đây là bản Mario nhập vai hay nhất và gặt hái nhiều thành công nhất.
Vì sao , vì nó áp dụng thể loại nhập vai theo lượt cổ điển cộng thêm vẫn giữ nguyên phong cách vui nhộn vốn có của loạt game Mario , đồ họa âm thanh thuộc hàng tốt nhất trên GBA...

(GC) Super Mario Sunshine

Sau thành công vang dội của Mario 64 , bản 3D hóa lại 1 lần nửa xuất hiện trên Gamecube mạnh mẽ về đồ hoạ...
Trong chuyến nghỉ hè của mình Mario cùng Peach , nhưng khi đến nơi Mario bị vây bắt vì khắp nơi đều có dán lệnh truy nã của anh , chúng ta lại lên đường tìm lại sự trong sạch của tâm hồn Mario nào...
Với sự bổ sung vũ khí mới "súng bắn nước"

(NDS) Mario Kart DS

Bạn thích các xế độc , bạn thích đắm chìm trong kỳ quan vương quốc nấm và hơn nửa bạn muốn trải nghiệm cảm giác cùng nhân vật mình yêu thích tham gia giải đua xe vui nhộn đầy kịch tính nơi đây , chúng ta cùng "Kart" nào..
Game đua xe hay nhất , đồ họa âm thanh tốt nhất DS thời điểm hiện tại..

(NDS) New Super Mario Bros

Sau tháng ngày chờ đợi , Mario trở lại nguyên thủy 2D đi cảnh kinh điển , nhưng vẫn giử nguyên phong cách đồ họa ngoại cảnh và nhân vật 3D.
Các thức ăn nấm giờ đây đa dạng hơn:
Mario có thể trở thành tí hon để chui vào lổ kiến hay có lúc thành khổng lồ đập tan mọi thứ hay trở thành chú rùa bơi lội trong lòng đại dương bao la..
lần trở lại nàyNew mario cùng DS làm điên đảo cả thế giới...

(NDS) Super Princess Peach

Nàng công chúa dễ thương và quí phái , nhân vật ko thể thiếu trong các chuyến phiêu lưu của chàng mario...
Với phiên bản này nàng Peach có thể "đền ơn đáp nghĩa" anh em nhà Mario bằng chuyến "đi bụi" đầu đời của mình để đòi lại sự hòa bình của vương quốc nấmhơn nửa là cứu thoát người mà mình yêu quí...
Để tạo phong cách cho riêng mình Super Princess Peach sẻ khiến bạn cùng Peach vui buồn hạnh phúc phấn khởi và hy vọng với màn hình cảm ứng độc nhất vô nhị NDS...

Super Mario Bros 3

Sau thành công vang dội của người anh cả Mario 1 và Mario 2...
fan hâm mộ lại được thưởng thức 1 tuyệt phẩm của dòng game đi cảnh kinh điển mà Nintendo đả ban tặng cho "nông dân hái nấm"
Với cái tên địa phương vỉa hè "nấm đuôi" , Mario 3 lần này có nhiều cải tiến mới như là bạn có thể bay lên trời ngờ cái đuôi hay biến thành con ếch nhảy nhót trên mặt nước "nhạy cảm"
bản game đầu tiên được để dành đồ chơi....

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Kawaii thiếu xót nghiêm trọng là Super Mario Bros.3 , đây là game hay nhất trong loạt mario mình chơi :D Mình chỉ vote cho nó thôi , bạn viết thêm đi [-X

fly_us

Nấm bình thường
Super Mario Bros, thước đo của khả năng chơi game 1 thời :D :D :D

Mấy trò kia thì chỉ có mỗi Mario Striker Charged là chưa chơi vì... không có Wii :(( có điều cảm giác không thích bằng

Sao không có Super Mario Bros 3 ta :D

Kawaii

Super Princess Peach
đúng thật là thiếu xót cái trò nấm đuôi , nhưng mình thấy tổng kết thấy 10 game này hay nhất , ko muốn so le thành 11 ,nếu thích Bảo viết dùm kawaii thành 20 game luôn đi nha >,<

10 game ở đây cũng đỉnh và tuyệt mà thôi chọn đại đi nha >,<

kawaii >,< sao kén wá vậy

fly_us

Nấm bình thường
Đúng so ra thì Super Princess Peach không so lại nấm đuôi được dù phải công nhận là cực kỳ sáng tạo và dễ thương, vì lý do đơn giản là... nhân vật chính không phải Mario trong khi list là game Mario :D :D

Nếu cho điểm thì Super Mario bros 3 có thể ngang hàng với Super Mario Bros được vì nhớ lúc đó lần đầu tiên chơi 1 trò hoành tráng và cuốn hút như vậy.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
ko thể ko thể ... kawaii viết thêm đi , bỏ bớt mario striker cũng dc vì đó chỉ là game giải trí nhanh ko có nhiều đột phá như smb3 đâu :) Còn ko bỏ peach cũng dc =))

Edit lại rồi mình sẽ vote . Hiện tại mình chọn như sau

1) Super Mario Bros.3
2) Super Mario Bros.1
3) Super Mario 64
4) Super Mario World
5) Yoshi Island
6) WarioWare : Mega microgames
7) Mario Kart DS
8) Mario and Luigi Partners in Time
9) New Super Mario Bros
10) Super Mario Bros.2

Dòng Wario cũng thuộc họ hàng Mario ^^

fly_us

Nấm bình thường
ko thể ko thể ... kawaii viết thêm đi , bỏ bớt mario striker cũng dc vì đó chỉ là game giải trí nhanh ko có nhiều đột phá như smb3 đâu :) Còn ko bỏ peach cũng dc =))

Edit lại rồi mình sẽ vote . Hiện tại mình chọn như sau

1) Super Mario Bros.3
2) Super Mario Bros.1
3) Super Mario 64
4) Super Mario World
5) Yoshi Island
6) WarioWare : Mega microgames
7) Mario Kart DS
8) Mario and Luigi Partners in Time
9) New Super Mario Bros
10) Super Mario Bros.2

Dòng Wario cũng thuộc họ hàng Mario ^^
2 phiếu yêu cầu bỏ peach rồi =))... có điều bỏ peach thì cũng không nên thêm Wario vô Bảo, nếu cho thì cho Super Mario Bros 2 vô thay cho Peach :D

Kawaii

Super Princess Peach
Vote 1 phiếu cho Mario 64! Tuyệt vời! Game Mario đầu tiên thấy hay nhất! Iu lắm Mario 64
Bạn thật may mắn khi được thưởng game 64 mario đầu tiên đó nha, ít ai có thể có điều kiện thời bấy giờ để có thể chơi game đó.
Giá 1 băng game Mario lúc đó là 1 triệu >,< (bây giờ 20 ngàn)

64 DS , kart, mario bros DS
3 game đều đỉnh , mà sao tham lam thế, cuối cùng bạn chọn game nào...

Kawaii >,<

Sao tớ không thấy ấn tượng gì cái thằng Mario cả nhỉ, vào fan của Nintendo đọc khá nhiều bài review về Mario mà vẫn không thấy muốn chơi mấy cái game Mario tẹo nào. Cái thời trả có gì để chơi, chơi (NES) Super Mario Bros một lúc đã chán. Có ai giống tớ không nhỉ?

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chắc là ko :))
Mario chỉ hạn chế ở chỗ là hơi trẻ con về hình ảnh bên ngoài nhưng bên trong thì cực kỳ hay :">

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN