Trauma Center: Under the knife 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
Mổ xẻ Trauma Center Under the Knife 2 ^^

Mời các bác sĩ vào đây hội chẩn, chẩn đoán và giải quyết các bệnh án khó ^^.
Các vòng chơi :
2 vòng đầu : khâu vá nối xương, chủ yếu là tập chơi ( giống New Blood)
1-3 : Khối u đơn giản
1-4 : Vòng tương tự nhưng dễ hơn "Depenable Pair" trong New Blood
1-5 : Đạn ngay chính giữa trái tim, giống " Snow Storm" của New Blood
1-6 : Xuất huyết trong rất là nhiều, khi bạn cắt thì mất máu khá nhiều nhưng nếu không cắt thì tệ hơn nữa
2-1 : Luyện tập healing touch
2-2 : Tiền hội chứng của Guilt, cứ mỗi 30 giây, tế bào lại bị nhiễm độc và phải tiêm thuốc giảm đau
2-3 : Linda Reid trở lại , tiền hội chứng của Guilt một lần nữa, nhưng lần này là những khối u ở phổi. Giống như vòng 2-1 trong New Blood
2-4 : Cháy trong cổ họng, cùng với chất độc càng làm cháy nhiều hơn
2-5 : Bạn nhớ 2 ca mổ trong New Blood chứ, nó cũng giống vậy, có thêm chất độc từ tiền hội chứng của Guilt mà thôi.
2-6 : Guilt mới đây >.<, Bắt đầu với 3 bào tử khối u nhỏ, các bào tử khối u sẽ nổ tung nếu không gỡ bỏ chúng theo thứ tự. Khi đã gở bỏ hết rồi thì dùng ống hút và dao mổ để xử lý khối u chính.
3-1 : Dòng giải đố : bạn sẽ có nhứng vòng tròn 3 màu trước và những vòng tròn bạn có thể di chuyển. Di chuyển và xoay vòng sao cho mỗi cái trùng màu nhau. Mọi người sẽ cười bạn nếu bạn làm quá chậm ^^
3-2 : Đây là ca mổ khối u chuẩn
3-3 : Phình mạch, rất nhiều, khúc cuối sẽ tự dùng Healing Touch
3-4 : Tai nạn xe, giống như ca mổ trong New Blood - vết thương ngoài sau đó xuất huyết máu trong phổi
3-5 : Còn nhớ Under the Knife chứ ^_^, nó đó nhưng lần này chỉ với 4 chứ không phải 5 bệnh nhân

Đó là 3 chương đầu tiên,mới chơi một lúc thôi, các chương còn lại các bạn tự khám phá nhé ^.<

chơi cái này mới bit vì sao điểm chuẩn vào trường y lun cao ngất ngưỡng :D

màn hình mình bị lỗ chỗ gòi :( , hậu quả của chọt , cắt , hút , .. đây mà :((

P/s : tạo hình phần này y chang trên wii , ai cũng xinh trai xinh gái hơn hẳn phần 1 :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hix cái bản đầu trên ds chơi sắp về nước thì bí cái khúc gặp con guilt mà phải mổ cho mấy người liên tiếp ko đỡ dc=,=

fly_us

Nấm bình thường
Giải mấy cái puzzle màu xoay xoay nhục quá. Mổ toàn A, lâu lâu mới B, gặp cái đó giải 2 cái hết 15' :((

Edited: Cuối cùng cũng xong, hơn 16', bị nguyên đám NPC bu vô xỉ nhục :))

pokemon gà

Nấm nhỏ
mấy con neo-GUIL khó qué:bash[1]::bash[1]: chỉnh dễ nhất mà còn chết lên chết xuống. càng về sau càng khó:em21::em21: đến giờ tay còn rung

keen9000

Nấm nhỏ
mình mới chơi bản này lần đầu đang bí màn 2-6 Rebirth ;lúc hút máu ở mạch xanh nhỏ ra rồi phải dùng kẹp để làm gì ở mạch đỏ lớn vậy mấy bác sao cứ đưa kẹp vào là miss wài à :Dapdau:

pokemon gà

Nấm nhỏ
màn mổ nào có phải lần mà nó bị xuất huyết ko nếu phải thì mới vào dùng healing touch là xong "operation fail" qua màn

fly_us

Nấm bình thường
Adel đâu có die? lúc đó bs. Hoffman mổ tiếp, chapter gần cuối mổ tiếp lần nữa..

Mới về nước xong, vụ cuối ko mổ nổi Hard, mổ Normal mà 5-6 lần gì đó mới qua nổi.. hix.. Mấy vụ trước mổ dễ, kỳ này Triti bèo quá, mổ ko cần suy nghĩ cũng qua.

Vintendo

Nấm nhỏ
Trò này có người VN :)) Ở màn nào ó, có thèng Nguyen, Bao =))

Ai chỉ cho tớ cách gỡ cái cửa điện tử đi .................

fly_us

Nấm bình thường
cái cửa điện tử có 4 cánh lận, mở hết cánh này tới cánh kia, ặc ặc. Tới cửa thứ 4 thì chỗ nào mà dao mổ ko nạy được thì bôi gel vô cho mềm, xong xài dao mổ nạy lại thì được.

Thường hay bị nhất là rút tuột tay, lúc chơi cái đó mở tới cánh thứ 4 toàn die ko, mấy cái chốt dài khiếp. Cách dễ nhất là quay ngang cái DS ra, kéo ngang như vậy dễ hơn là kéo dọc :|, lúc chơi 1 hồi sùng quá quay ngang ra mới qua được.

Vintendo

Nấm nhỏ
Ai chỉ cho tớ cách mổ con GUILT cuối cùng, khi nó thả mấy con Sige ra, tớ lấy dao chém vào thì nó xịt ra dịch vàng, cứ liên tục, ko thấy die ...................

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN