Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
Tất cả Wii đều chuyển đổi giữa các hệ được. Đem ra các tiệm game giá khoảng 200K.

Chào mọi người, phiền mọi người cho mình hỏi vài vấn đề trước khi mua 1 máy Wii bên canada về: Cảm ơn mọi người trước
1. Hiện tại thì modchip gần như đã tuyệt chủng và đc thay thế bằng softmod hiệu quả hơn hẳn phải ko ?
2. Nếu hack Wii bằng softmod thì giá thành hack ở các Gameshop tại tp.HCM là bao nhiêu vậy ? hoặc tốt hơn là mọi người có thể giới thiệu cho mình ai đó ở tp.HCM làm dịch vụ hack Wii bằng softmod có uy tín hiện nay ko?

fly_us

Nấm bình thường
1. 99% máy mới hiện giờ là ko mod bằng mod chip được.
2. Có thể ra các tiệm game lớn như Halo, Hiệp Lực hay Mimi ở khu pasteur. Giá khoảng 200-400K. Có điều khuyến khích tự làm vì khi sau này có gì cần nâng cấp software và cios thì có thể tự làm được.

1. 99% máy mới hiện giờ là ko mod bằng mod chip được.
2. Có thể ra các tiệm game lớn như Halo, Hiệp Lực hay Mimi ở khu pasteur. Giá khoảng 200-400K. Có điều khuyến khích tự làm vì khi sau này có gì cần nâng cấp software và cios thì có thể tự làm được.
Xin lỗi vì làm phiền mọi người, vì về sau này của topic, vấn đề hack softmod ko nói rõ như hack modchip trước kia nên còn nhìu cái chưa biết cho lắm cảm ơn đã trả lời mình và mong mọi người chỉ giúp :D
1. Nếu tự làm mà xảy ra sai sót gì thì có gây hỏng máy ko, và khi làm có phải mở máy ra ko.
2. nếu mình đem máy ra gameshop hack thì sau khi hack, firmware mới nhất hiện nay của máy phải là bao nhiu?
3. và hack xong đã chơi đc tất cả các game hiện nay chưa.
4. máy mình tính mua chắc là hệ Mỹ thì nếu chơi game các hệ khác như NTSC-J và PAL có vấn đề gì ko
5. Wii hay còn các đợt update khi chơi game mới ko, và có nguy hại ko nếu vô tình update nhằm game hệ Nhật or Pal.
6. Cuối cùng cho mình hỏi về việc chép game chơi trên HDD của Wii, phiền mọi người chỉ dùm mình điều kiện cần để sử dụng đc chức năng, và chơi trên HDD tốc độ đọc game có bị ảnh hường gì ko.

cau Fly_US co the cho minh y kien , neu mua Sensor Bar , nen mua loai nao , wired or wireless , cu the loai nao tot nhat cho minh biet ten nha...cai day kem theo wii minh kiem tra lai thay bi con chuot can nat cai day luon..gio kiem mua cai khac , cau cho minh y kien di..

Người mới hỏi về wii

Hiện nay em đang muốn mua một máy wii về để chơi game đó mà :-j. Mà tình hình là em đọc tham khảo của mấy anh thấy cũng hơi nhập nhằng. Nên em quyết định hệ thống lại để hỏi 1 lèo luôn cho dễ hiểu.

1) Hiện nay wii trên thị trường việt nam có mấy loại chủ yếu? Hàng của Japan, Korea và US. Vậy thì hàng nào chơi game good nhất và chơi được nhiều game nhất? Hàng nước nào thì có liên quan tới hệ language hay không? (ví dụ hàng Japan thì có hệ English không?)

2) Giá máy wii ơ việt nam hiện giờ tầm nào mua được giá nhất. Em cũng hcỉ muốn mua hàng Japan hoặc Mỹ thui, secondhand cũng được nên không bít giá cả thế nào.

3) Nếu mua hàng Japan mà menu Japan thì cũng không có vấn đề lớn lắm. Vấn đề là nếu hàng Japan thì chỉ chơi được game japan thui phải không ah? Game chơi mà giao diện Japan thì cũng hơi chán lắm.

4)Hiện giờ không bít thường xài modchip hay softmod. 2 cái đó thì cái nào good hơn.

5) Có phải mua máy hàng Japan thì khi chơi game English mà update firmware bậy bạ la brick phải không ah? Vậy làm thế nào để bít game nào bậy bạ mà không update? Hỏi tụi bán đĩa cũng là một giải pháp hay nhưng cũng phải đề phòng lỡ gặp em bán hàng không bít mô tê gì hết thì hơi mệt :D.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh chị giúp đỡ em. Vì là người mới nên cũng hỏi hơi nhìu. Đã làm phiền mọi người. :myemo0127:

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nói Wii hệ nào sau khi hack cũng chơi game thoải mái,chỉ có wii korea chuyển hệ ko được update 4.2. cài preloader thì có chức năng ngăn chặn update qua dia và update online.
Vấn đề ngôn ngữ cũng có software để chuyển sang tiếng Anh cho dễ.
Bây giờ ko ai còn nghĩ gấn modchip nữa.
Về giá cả thì mình ko dành.

Hiện nay em đang muốn mua một máy wii về để chơi game đó mà :-j. Mà tình hình là em đọc tham khảo của mấy anh thấy cũng hơi nhập nhằng. Nên em quyết định hệ thống lại để hỏi 1 lèo luôn cho dễ hiểu.

1) Hiện nay wii trên thị trường việt nam có mấy loại chủ yếu? Hàng của Japan, Korea và US. Vậy thì hàng nào chơi game good nhất và chơi được nhiều game nhất? Hàng nước nào thì có liên quan tới hệ language hay không? (ví dụ hàng Japan thì có hệ English không?)
hiện nay hàng korea là chủ yếu vì giá nhập thấp, hàng US là lành nhất bác à
2) Giá máy wii ơ việt nam hiện giờ tầm nào mua được giá nhất. Em cũng hcỉ muốn mua hàng Japan hoặc Mỹ thui, secondhand cũng được nên không bít giá cả thế nào.
giá shop tầm 5 củ, bác nhờ người mua hộ xách về thì tầm 4 củ, giá hàng cũ dùng đc tầm 3 đên 3.5 củ, bác chịu khó tìm vì cũng ít người bán
3) Nếu mua hàng Japan mà menu Japan thì cũng không có vấn đề lớn lắm. Vấn đề là nếu hàng Japan thì chỉ chơi được game japan thui phải không ah? Game chơi mà giao diện Japan thì cũng hơi chán lắm.
bây h chuyển hệ US hết và softmod nên như nhau ko cần phải care cái này bác ạ
4)Hiện giờ không bít thường xài modchip hay softmod. 2 cái đó thì cái nào good hơn.
bác lanbe đã confirm
5) Có phải mua máy hàng Japan thì khi chơi game English mà update firmware bậy bạ la brick phải không ah? Vậy làm thế nào để bít game nào bậy bạ mà không update? Hỏi tụi bán đĩa cũng là một giải pháp hay nhưng cũng phải đề phòng lỡ gặp em bán hàng không bít mô tê gì hết thì hơi mệt :D.
bác mới chơi thì ko nên nghich ngay, mà hãy tìm hiểu dần và cẩn thận, cái này nó ko như PC dính lỗi nặng như 003 thì thành luôn cục gạch như của em, cơ bán là bác phải xem FW của nó, nếu là 4.2 rồi thì ko sợ mấy cái vụ update lằng nhằng nữa, để chắc thì bác bảo người bán cài cho bác preloader để disable các tính năng update đi
Cuối cùng xin cảm ơn các anh chị giúp đỡ em. Vì là người mới nên cũng hỏi hơi nhìu. Đã làm phiền mọi người. :myemo0127:
em cũng mới chơi đc 1 tuần nên chỉ biết thế, có gì các bác bổ sung cho em tks!

những việc cần làm khi mua wii

Chả là em sắp thi vô 10, tính nếu ngon thì xin mua con wii nhưng mà thấy mấy anh hướng dẫn thì trông wii có vẻ bị nhiều lỗi với cả mấy thứ khác. Thế nên em mún hỏi các anh xem khi mua wii về cần làm những gì để nó có thể chạy được bình thường. Với lại chỉ em cách burn đĩa wii và cách chơi game bằng USB với, vì em thấy hình như là chơi game bằng USB thì hình như USB nếu ko format sẽ không dùng được với windown đúng ko, mà nếu chơi game bằng USB thì còn gì gì ấy nữa nhỉ, em chả rõ. :em19::em19::em19:

Mình thật sự cần giúp đỡ. Mình vừa mua máy wii. Mình không biết nên đã mua máy sử dụng usb gắn ngoài để chơi game! Mình có thể chơi game trên đĩa game wii được khong? Làm ơn giúp mình.

mình đang ở Úc
tính mua cái máy Wii ở đây
nhưng máy bên này hệ Pal
không biết là mang về VN, sau khi softmod xong có chơi được máy cái đĩa chép bên VN bán ko?

cảm ơn mọi người

Mình cũng muốn hỏi chút :
+ Mua Wii 2nd làm thế nào để biết máy đã Brick ( or Semi Brick ) hay chưa vì mình có đọc được là máy Brick ( or Semibrick có thể Unbirck được )...
+ Khi mua thì Test tại chỗ những gì ?
+ Máy Modchip có liên quan đến Modsoft sau này không ? Mình sợ Mod Chip Clone đến lúc mua về lại không chơi được Game mởi.
+ Máy mình định mua là hệ Taiwan nếu đã chuyển hệ US thì xài có khác gì máy hệ Korea, Japan không ?
Mong các bạn giải thích giùm vì mình đang định lấy 1 máy về nghịch mà bản thân chả biết gì cả :(. Thnx trước ...

Mình đang có ý định sắm 1 em Wii về nhưng mà kg biết chọn lựa thế nào vì có tới mấy loại 1 cái thì chơi trên Disc 1 cái thì kg có HDD ( hình như mua HDD riêng để chơi ) còn 1 cái thì có kèm HDD 320Gb
Kg biết mình nên mua loại nào nhỉ vì giá tiền chênh lệch từ 1T5 -> 2T
Ai rành về vụ này thì giúp mình với nhé

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình đang có ý định sắm 1 em Wii về nhưng mà kg biết chọn lựa thế nào vì có tới mấy loại 1 cái thì chơi trên Disc 1 cái thì kg có HDD ( hình như mua HDD riêng để chơi ) còn 1 cái thì có kèm HDD 320Gb
Kg biết mình nên mua loại nào nhỉ vì giá tiền chênh lệch từ 1T5 -> 2T
Ai rành về vụ này thì giúp mình với nhé
Wii thì do máy cần mod chip và chưa thui bạn àh, nếu đã mod chip thì có thể play trên ổ DVD còn chưa thì có thể softmod để play trên HDD.

Giá máy Wii new giờ ko có giá 1tr5 -> 2tr đâu bạn, hàng 2hand thì giá máy Wii đã trên 2tr5 rùi bạn àh, tùy phụ kiện. Để tham khảo giá máy Wii bạn có thể xem tại trang chủ của NVNShop http://nintendovn.com/shop/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN