Wood R4 1.62 (new firmware for R4, R4iDSN, R4i Gold)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
lí thuyết là xài dc... nhưng mà clone nó cũng có mức độ nào đó thôi... nói chung là hên xui:D người ta nói dc thì mình cứ chơi
ko bít chừng nào bác này làm 1 bản cho supercard:D

bạn cứ test thử rồi cho mọi người biết kết quả nhé ^^

phát triển trên nền một firmware khác R4, ngày cập nhật mới hơn R4 nên chơi được nhiều rom hơn, giao diện đẹp hơn, không có moonshell, hình như là có thêm chức năng boot menu DS nữa :-?
Chạy moonshell bằng file moonshell2.nds ấy. Vẫn vào được moonshell mặc dù nó ko hiển thị như ở FW 1.18

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái này cài đặt sao vạy GEM, chỉ dowload về rồi chép thôi hả,FW cũ 3.11 của r4iiinew có cần xóa hem, cài đặt cái này có bị lỗi loading không vậy anh GEM, chỉ dùm cái

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
firmware này dùng để thay thế nên có thể không cần chép firmware gốc của FC cũng được, nhưng trong gói kia nó bị thiếu một số phần như MS, cheat nên cần phải cài thêm từ firmware cũ

nếu trong lúc dùng mà bị lỗi thì tức là firmware không hỗ trợ FC

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có nghĩa là, để y nguyên FW cũ rồi chép cái wood R4 vô thôi hả, không cần làm cái gì nữa đúng không, mà cái FW này có hỗ trợ chơi game sonic racing không

keubibo

Nấm nhỏ
có nghĩa là, để y nguyên FW cũ rồi chép cái wood R4 vô thôi hả, không cần làm cái gì nữa đúng không, mà cái FW này có hỗ trợ chơi game sonic racing không
Mình thì xóa sạch fw 1.18 cũ đi để lại mỗi phần moonshell của nó, rồi chỉ cần nhét Wood R4 vào là chạy ngon (ném hết ra root nhé), sonic racing thì chơi ngon lành cành đào nhé, Bejeweled Twist, Mario and Luigi Bowsers Inside Story đều chơi ngon hết k cần patch gì hết nhé :em23: đút vô là chơi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
wood R4 là firmware thay thế chứ không phải firmware chạy nền nên bạn không thấy là đúng rồi, nhưng vào được menu thì chứng tỏ FC của bạn dùng được firmware này, bạn cứ thoải mái khám phá chức năng của firmware đi nhé ^^

àh ko mình xài r4i-sdhc firmware 1.09b mình chép file mà bạn up lên bỏ vào,vậy có cần del file menu của FW 1.09b hay ko???

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn có thể xóa bớt cho gọn cũng được, nhưng nhớ giữ lại file cheat và MS để bổ sung cho firmware này

Ashera

Nấm bình thường
Firmware này có giúp lấy đc Pokemon trong DS chuyển vào Pokemon Battle Revolution trên Wii được kô nhỉ.

keubibo

Nấm nhỏ
mình đã làm nhưng sao khi khởi động máy nó hiện hình Flash card có chữ "? Menu"
Bạn xóa sạch cái filmware cũ đi, xog rồi copy thư mục _rpg với cả cái file _NDS gì đó (của filmware Wood) ra ngay ngoài đầu thẻ nhớ, vậy thôi là xong

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình vô được dao diện rồi, nhưng không vô game được, vô game là màn hình trắng bóc, không tài nào vô được

mình xài R4iiinew hay upgrade gì đó, trên hộp thì ghi trang web r4iiinew, còn trên Fc ghi R4 upgrade

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN