Worm-open warfare 1+2

Cửa hàng game Nintendo nShop

tình hình tôi dùng supercard miniSD (firm 1.81 & soft 2.61) cũng như thế
+ khi chưa fix arm7: convert (theo các option của bác Unicorn9x) thì cả hai màn hình trắng hết.
+ khi đã fix arm7 (theo hướng dẫn của bác HAFF): convert (theo các option của bác Unicorn9x) thì cả hia màn hình đều đen thui cả.
Với tình hình như thế bác unicorn mà chơi được với miniSD xin up cái rom đã convert lên cho anh em down về chơi với được không

ủa cái soft 2.61 sao tui down về nó vẫn ghi là 2.60 vậy. tên vào đường link nó ghi tên là 2.61 mà trên link vẫn là 2.60
http://eng.supercard.cn/soft_scrumble.htm cái thứ nhì đó
bạn thấy nó ghi là supercard lite rumble v2.61 nhưng khi trỏ vào và nhìn ở phía dưới dưới trình duyệt (chỗ cái link down) nó hiện ra là setuprumblev260en.zip
Tôi đã thử bằng cả IE lẫn firefox
Down về mở ra setup vô nó vẫn đề là 2.60, chọn about vẫn là 2.60, out file worm cái save vẫn là 256. Hết biết luôn

Giờ chỉ còn đợi patch mới thôi chứ trên trang dualscene nó để là "2 White Screens / 2 Black Screens when using the ARM7 trick" T_T

Đính chính: Unicorn xài Supercard CF chứ ko phải là Supercard SD. SC CF thì chơi được T_T. Chắc phải để dành tiền mua 1 cái R4 quá

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hớ hớ!! tội lỗi!! mà seo hồi trưa nay 2/9 lên wifi thử mà đợi mãi chả có ai bắn với mình nhỉ?? 2/9 quốc khánh VN bọn nước ngoài đi chơi àh?? àh quên lúc mới vào rom nó sẽ đen một tí!! các bác đợi khoảng 30s xem!! nghi mấy bác thấy màn hình đen cái tắt bụp lun thì pó chíu:D

vodoi_em

Nấm nhỏ
hớ hớ!! tội lỗi!! mà seo hồi trưa nay 2/9 lên wifi thử mà đợi mãi chả có ai bắn với mình nhỉ?? 2/9 quốc khánh VN bọn nước ngoài đi chơi àh?? àh quên lúc mới vào rom nó sẽ đen một tí!! các bác đợi khoảng 30s xem!! nghi mấy bác thấy màn hình đen cái tắt bụp lun thì pó chíu:D
Chính nó đấy! Ngày trước cái Yugioh cũng vậy mà!:em10:

@Vodoi: không biết bạn convert làm sao chứ thử đi thử lại hoài vẫn ra cái màn hình đen đó, hay giờ bạn up giùm lên zshare đi. Thank in advance
@Unicorn9x: có Wifi rồi àh, hehe ngộ cũng mới dzớt một cái nè, bữa nào chiến MarioKart

vodoi_em

Nấm nhỏ
@Vodoi: không biết bạn convert làm sao chứ thử đi thử lại hoài vẫn ra cái màn hình đen đó, hay giờ bạn up giùm lên zshare đi. Thank in advance
@Unicorn9x: có Wifi rồi àh, hehe ngộ cũng mới dzớt một cái nè, bữa nào chiến MarioKart
Chả biết được! Vẫn chiến! Tuy nhiên có 1 điều xảy ra là: hok chơi Wifi được(các games khác vẫn vào bt). Chịu thui!:ranting[1]:

Thông báo tin nóng hổi đã chơi được Worm Open Warfare 2 trên SC SD và MiniSD:
1. Vào đây down phần mềm convert và firmware mới nhất 1.83 Here
2. Up firmware lên và convert rom sạch( có nghĩa là không có ARM7 Fix) sau đó convert theo các setting sau: Enable Restart, Trim Rom, FasterGamePlay, Enable Patch Catridge Access : High

Công nhận nhóm SC ra nhanh thật. Nhưng có 1 tin hơi buồn : với SC SD thì cả trò chơi và Wifi đều tốt còn đối với SC MiniSD thì chỉ chơi được thôi, ko Wifi được T_T ( tui xài SC Mini SD), nhưng chơi được là tốt rồi ^^

tôi dùng miniSD kingston, làm theo cách trên thì chỉ chơi được phần custom game và chỉ chơi được 1 round duy nhất, các phần chơi khác và từ ván thứ 2 trở đi của phần custom game khi đến phần loading trước trận đấu đều bị treo máy!!!

đâu có cần trim rom đâu ông, trim rom để làm gì vậy, tui ko trim rom vẫn chơi tốt nè.
therai ơi có thể bạn dùng thẻ ko có highspeed nên ko load đc

Huydinh83

Siêu Admin
trim hay không trim đều không ảnh hưởng tới game. trim rom chỉ làm giảm đi dung lượng thừa của rom giúp tiết kiệm đán kể dung lượng thẻ nhớ(có nhìu game 128MB trim lại còn 70MB)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN