Yu-Gi-Oh! GX - Spirit Caller , những ván bài căng thẳng

Cửa hàng game Nintendo nShop

megazord2

Nấm nhỏ
Có bạn nào chơi rồi kể sơ qua cốt truyện của Yu-Gi-Oh trên 2 bản NT và SC không ? Mình nhớ là 2 bản này hình như đâu có cốt truyện .
Ở trên có kể sơ rồi mà(Yugioh Spirit caller), bạn sẽ tạo 1 nhân vật, trở thành học viên của nhà Red Doom, rồi sẽ từ từ đánh bại các học viên khác để trở nên pro hơn.Rồi bạn phát hiện 1 tổ chức gọi là seven shadow rider có âm mưu thống trị thế giới ( chẳng hiểu mấy lá bài mà có sức mạnh ghê vậy ).lần lượt đánh bại 7 thằng đó.Đi thi champion và beat game

Cyberhunter

V.I.P Member
Mà cyber ở đâu vậy, ở hà bội thì coi như (có duyên ko phận), ở thành phố thì ở đâu vậy.
Có gì mà ko duyên, mính duel = wifi mà lị, chứ tớ với anh Luong mỗi người 1 nơi mà đua thường xuyên ấy.
Hồi đó ở thành phố, bình thạnh, cạnh chợ bà chiểu, tiếc là giờ tớ qua mỹ từ tháng trước rồi :)).
Cốt truyện của NT đơn giản thôi, cậu là 1 nhân vật lạ mặt, vô đánh tournament với tụi yugi, rồi có kẻ ác phá rối, chôm phần thưởng :)), trùm cuối là marik, phải chờ nó summon con god card rồi đánh mới cho mình thắng.
Xong vụ marik thì vô thuyền của kaiba chanllange tụi big 5 với cả nhà kaiba
Cốt truyện của SC thì là phần đầu của season 1 trong phim, đấu với 7 thằng shadow rider rồi đấu ông già có 3 con beast, sau đó tham gia tournament, về sau có thể đánh Dark Jane nữa =.=.
Tổ chức gì đâu, tụi nó có vài thằng là mấy quân bài, mục đích là lấy mấy cái key cho ông già để mở seal 3 con beast thôi.

lightning

Nấm nhỏ
2 bản NT và SC này có cốt truyện hay vậy mà sao mình không để ý nhỉ ? Có thể mình bị ảnh hưởng từ bản Yu-Gi-Oh World Championship 2008 dạo trước tải về chơi thử làm mình thất vọng cứ tưởng rằng Yu-Gi-Oh trên DS bản nào cũng như vậy.Cảm ơn Megazord2 và Cyberhunter nhé !

lightning

Nấm nhỏ
Mà cho mình hỏi Yugioh Nt là gì vậy, ko lẽ mình ko biết ta(kì vậy), chơi trên DS à, cho link down luôn đi
Yugi NT tức là Yu-Gi-Oh! Nightmare Troubadour ấy,bản này của DS ra lâu lắm rồi mà,bạn có thể vô romulation.net mà down (chỉ cần tạo 1 tài khoản miễn phí ở đó thì có thể down thoải mái).

Cyberhunter

V.I.P Member
ko lẽ mình ko biết ta(kì vậy)
Bạn này đúng là... chưa thấy ai tự tin như bạn =.='', bây giờ fan Yugi đầy nhóc, chứ ko phải như hồi mấy năm trước đâu bạn,nếu xét về quan điểm là bạn là người biết ít về Yugi nhất trong chỗ này=.=, NT là bản đầu tiên trên DS đó :)
Đúng là hồi đó nó làm NT chậm quá, màu mè, nội đợi lá bài nổ ra cũng gần 5s :))
Link đây: Yu-Gi-Oh!_-_Nightmare_Troubadour_

megazord2

Nấm nhỏ
Chắc mình gà nhất thật rồi hìhì, nhưng nghe mấy bạn nói cái Yugi NT sao nghe nản vậy(rù rù), nội dung Cyber kể về NT hay lắm mà.Đang suy nghĩ xem nên down hay ko?????

lightning

Nấm nhỏ
Nếu bạn chơi thấy thú vị ở bản SC thì bản NT cũng không làm bạn phải thất vọng đâu . Đừng nản trước những lời bình của người khác :))

megazord2

Nấm nhỏ
Bản NT đã chơi thử thấy cũng hay, nhưng hay nhất vẫn là SC.Đồ họa của NT ra trước SC nên có vẻ kém hơn, nhìn hơi mất cảm tình, nhưng mình vẫn chú ý nội dung hơn khi nào thắc mắc lên anh em hướng dẫn với

Cyberhunter

V.I.P Member
Về duel system thì dĩ nhiên bản sau phải cải tiến hơn bản trước, nhưng về cốt truyện tớ vẫn yêu cốt truyện của Yugioh phần đầu tiên nhất, cái gx hay nhưng ko li kì như bên Yugioh, nó ra thêm cái Yugioh 5D nữa mà tớ chưa coi :)
Nếu mê Yugi thì game gì liên quan tớ cũng chơi, chứ chả cần suy nghĩ :myemo0127:

lightning

Nấm nhỏ
Mình vẫn mong rằng trong tương lai DS sẽ làm nên được 1 bản Yugi mà các quân bài quái vật khi hiển thị có thể giao đấu với nhau , nếu được thế thì còn gì tuyệt vời bằng . Thử tiếp tục chờ vậy [-( .

Cyberhunter

V.I.P Member
:)), bạn post game trên vào topic game trong mơ kìa, tối đa cái game DS có >100MB thôi, nếu mà cỡ đó thì đúng là...mơ =.=.
Chứ nếu đủ chỗ làm thì mấy nó đã làm lâu rồi =.=

megazord2

Nấm nhỏ
được chứ sao lại ko, chỉ cần cỡ dragon quest monter joker là dc rồi. Sáp lá cà đơn giản thôi mà, nhìn tụi magic oánh chắc cũng ghiền lắm, hoe65n giờ Yugi chỉ khoảng 80MB, còn ~50MB tha hồ mà mơ mộng

lightning

Nấm nhỏ
Game DS hiện giờ dung lượng một game đâu chỉ dừng lại ở mức 128 MB,cứ như Yugi trên PS1 ấy,1CD game của nó cao lắm cũng chỉ cỡ 500 Mb mà đã lồng vào được những pha đánh 3D ác liệt rồi . DS lại có lợi thế khung hình nhỏ nên sẽ tiết kiệm thêm được nhiều dung lượng cho game,chỉ cần DS chịu mở rộng dung lượng thêm chút nữa thì làm ra đuợc những cuộc đấu quái vật này chỉ là chuyện nhỏ.Tệ lắm thì cũng dạng battle như Pokemon cũng đã tuyệt rồi.

Em là em chỉ khoái có nhiều tactics
Trong bản WC2008 có đúng tròn 2008 quân bài đấy, kết hợp cả ngày :D
Đồ họa thì quái vật có hình hiện lên là đỡ nhàm rồi :D

espeon

V.I.P Member
1 ván đã oánh ko đã lâu
Lại còn hiện hình quái vật đánh nhau nữa thì đến bao giờ mới xong 1 ván bài ? Mà xem đi xem lại 1 con oánh đối thủ sẽ gây nhàm chán ;) Nên là ko có hình ảnh đánh nhau thì hơn :D Truyện tranh và Anime nó khác, thực tế khác :D:D:D:D

Cyberhunter

V.I.P Member
được chứ sao lại ko, chỉ cần cỡ dragon quest monter joker là dc rồi. Sáp lá cà đơn giản thôi mà, nhìn tụi magic oánh chắc cũng ghiền lắm, hoe65n giờ Yugi chỉ khoảng 80MB, còn ~50MB tha hồ mà mơ mộng
Ba này toàn nói bây, yugi là 128MB đấy, ông xem lại dùm đi.
Đồng ý với ý kiến của các bạn là ko hiện hình quái vật, cái đó chỉ dành cho ngoài đời thôi.
Hình trong PS1 là 2D biến ra chứ 3D khi nào :|, với lại mấy con PS1 đánh mấy chiêu y chang như nhau =.=, tui thấy hiện hình như bây giờ là đỉnh rồi.

megazord2

Nấm nhỏ
1 ván đã oánh ko đã lâu
Lại còn hiện hình quái vật đánh nhau nữa thì đến bao giờ mới xong 1 ván bài ? Mà xem đi xem lại 1 con oánh đối thủ sẽ gây nhàm chán ;) Nên là ko có hình ảnh đánh nhau thì hơn :D Truyện tranh và Anime nó khác, thực tế khác :D:D:D:D
Giống như super robot taisen, thix thì xem ko thix thì click bỏ qua vậy thôi

Ba này toàn nói bây, yugi là 128MB đấy, ông xem lại dùm đi.
Đồng ý với ý kiến của các bạn là ko hiện hình quái vật, cái đó chỉ dành cho ngoài đời thôi.
Hình trong PS1 là 2D biến ra chứ 3D khi nào :|, với lại mấy con PS1 đánh mấy chiêu y chang như nhau =.=, tui thấy hiện hình như bây giờ là đỉnh rồi.
Tui nói dung luợng của nó lúc còn trong Zip, Rar mà.

Cyberhunter

V.I.P Member
Dung lượng zip thì liên quan gì, quan trọng là cái băng gốc DS dc cấu tạo để chứa hơn trăm MB, chứ ko tới 1 GB=.=

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN