Bạn cho rằng pokemon hệ water nào là mạnh nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

còn phải bàn sao. đương nhiên con mạnh nhất là con Palkia rồi. hệ Water-Dragon khắc phục hầu hết mọi điểm yếu. công thủ quá đỉnh. ability hut pp quá ác. chuyện này ai cũng biết

nước cũng nhiều con mạnh lắm. mà cơ bản là cách bạn dùng thôi. con thì mạnh về Sp Atk. con thì thiên về Atk ..... lên khó mà nói con nào mạnh được

Theo tui như zay là hợp lí nhất:
Kanto:

Joto:

Hoen:

Sinnoh:

Tui đánh giá hơi chủ quan một tí là huyền thoại sẽ mạnh hơn các pokemon khác nên một số pokemon mạnh sẽ ko có tên như:

Và đây pokemon dễ xương nhất theo tui là
:em41:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Ủa,mình tưởng là đâu có tính huyền thoại đâu:em04:.Mình thấy kingdra cũng mạnh lắm,nó dragon dance lên là thôi luôn,lỡ mà trời mưa thì bó tay.

kingdra tuy mạnh nhưng speed ko cao bằng pokemon huyền thoại. Mà trong đấu pokemon đỉnh cao thì speed là stat wan trọng nhất. Do đó chua kịp dragon dance là ngủm rồi. Nhưng hình như chiu mạnh nhất của hệ rồng là meteor dragon mà.(mình cũng ko nhớ rõ là có đúng ko)

trungtu1441996

Nấm nhỏ
kingdra tuy mạnh nhưng speed ko cao bằng pokemon huyền thoại. Mà trong đấu pokemon đỉnh cao thì speed là stat wan trọng nhất. Do đó chua kịp dragon dance là ngủm rồi. Nhưng hình như chiu mạnh nhất của hệ rồng là meteor dragon mà.(mình cũng ko nhớ rõ là có đúng ko)
Kingdra có thể cầm focus sash rồi Dragon dance cũng dc,bạn tưởng là Kingdra dễ bị OHKO lắm à.Chỉ cần Dragon dance 1 phát thì hầu hết các pokemon đều bó tay.Hên thì bị nó thụi Outrage,xui thì nó Rain dance rồi outrage nốt,nói chung con này có Salamence là có khả năng counter tốt nhất.
Chiu mạnh nhất hệ rồng:
-Physical:Outrage
-Special: Draco Meteor

Mà nếu thuần water thì milotic có lẽ là mạnh nhất. Kingdra của bạn dù dùng physical hay special thì cũng dùng move dragon làm core (dragon dance, outrage, draco meteor).đến level 74 milotic sẽ có aqua ring, sulf, ice beam và ''tuyệt kĩ'' mirror coat''(mình chỉ lấy chiu mạnh thôi).

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Mà nếu thuần water thì milotic có lẽ là mạnh nhất. Kingdra của bạn dù dùng physical hay special thì cũng dùng move dragon làm core (dragon dance, outrage, draco meteor).đến level 74 milotic sẽ có aqua ring, sulf, ice beam và ''tuyệt kĩ'' mirror coat''(mình chỉ lấy chiu mạnh thôi).
-Kingdra của tớ ko chỉ có move Dragon làm core đâu,rồng thì cậu biết rồi đấy,học rất nhiều chiêu.Milotic thì def quá yếu,nếu kingdra mà Dragon dance rồi Outrage là chết chắc.Milotic thì ko thể hạ Kingdra trong ít nhất 3 lượt(Có status prob).Trong khi ấy Kingdra đã Dragon Dance và kịp hạ Milotic trong 2 lượt.
-Còn Mirror coat(Mc) thì ko học theo cách bình thường đâu mà phải breed ra đấy.Với lại nếu có Mc thì cũng chỉ phản đòn special trong khi Outrage là Physical.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Nếu xét về tiêu chí mạnh khi đấu trong team thì Kingdra mạnh hơn đấy.Milotic dễ bị counter lắm. Còn mạnh khi mấy con này đấu nhau thì cũng chịu, chả biết nói gì nữa....

Swampert mạnh đấy chứ type ground+water => quá hay, move pool cũng khá

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Nếu xét về tiêu chí mạnh khi đấu trong team thì Kingdra mạnh hơn đấy.Milotic dễ bị counter lắm. Còn mạnh khi mấy con này đấu nhau thì cũng chịu, chả biết nói gì nữa....

Swampert mạnh đấy chứ type ground+water => quá hay, move pool cũng khá
Swampert thì coi chừng Grass Knot bất ngờ.Team tui có 1 em Grass knot.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN