Bộ sách/truyện bạn thích nhất !

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tên bộ đó lúc đầu là Tôi Đi Tỉm Tôi,bộ truyện đầu tiên ko theo mô-típ anh hùng cứu mĩ nhân,cái thiện chống lại cái ác đầu tiên mà mình được đọc,phải nói là ước gì mình được 1 ông thầy như vậy dạy dỗ nhỉ
Cách dạy bảo phải nói là rất chịu chơi và đầu gấu + hiểu lòng hoc sinh,mà học sinh từ cá biệt lại dần dần thay đổi trong cách suy nghĩ và cách sống,đọc truyện này nhìu cười ha hả,khi lại thấy tủi tủi làm sao ấy
hả hả @___@ Truyện đó đọc thì thích đọc chứ ko bao jờ muốn ngoài đời giống như thế. Truyện như 1 cuộc sống thác loạn :|

Tớ thích mấy dòng truyện gây cười hơn =)) Asari, Miko :x
Truyện tình yêu cũng thích như Curious Play, Truyền thuyết tiên nữ ....

espeon

V.I.P Member
hả hả @___@ Truyện đó đọc thì thích đọc chứ ko bao jờ muốn ngoài đời giống như thế. Truyện như 1 cuộc sống thác loạn :|

Tớ thích mấy dòng truyện gây cười hơn =)) Asari, Miko :x
Truyện tình yêu cũng thích như Curious Play, Truyền thuyết tiên nữ ....
Hình như forum mình có FireRed cũng rất thích Watase Yuu :-?

Truyện tình cảm thích truyện của Adachi Mitsuru với Salad Days :">

Asari với Miko chẳng thấy buồn cười lắm :-" thấy truyện của Adachi buồn cười hơn :D Nếu xét về truyện tranh cho trẻ em thì Yotsuba & ! hay và RẤT buồn cười :>

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Tên bộ đó lúc đầu là Tôi Đi Tỉm Tôi,bộ truyện đầu tiên ko theo mô-típ anh hùng cứu mĩ nhân,cái thiện chống lại cái ác đầu tiên mà mình được đọc,phải nói là ước gì mình được 1 ông thầy như vậy dạy dỗ nhỉ:em36:
Cách dạy bảo phải nói là rất chịu chơi và đầu gấu + hiểu lòng hoc sinh:x,mà học sinh từ cá biệt lại dần dần thay đổi trong cách suy nghĩ và cách sống,đọc truyện này nhìu cười ha hả,khi lại thấy tủi tủi làm sao ấy :em25:

Còn truyện cho con gái thì.....tha đi,cứ cái kiểu ko phân biệt được giới tính thì mình lại tưởng truyện dành cho thế giới thử 3......:xm0008:
Ồ nô nô....vậy là cậu hiểu nhầm về truyện dành cho con gái rồi. Đó là thiên về tình cảm/tình yêu lãng mạn. Đa số truyện xuất bản ở VN kiểu "Cô gái mắt nai", rồi "Cô bé nhí nhảnh" rồi "Tiểu thư hờn dỗi".... (sorry, type mấy cái tựa đề này ra mà thấy ghê cả tay :-&) đều thuộc về thể loại này, có nghĩa là "sến chảy nước" :-@. Tóm lại: không thể nuốt nổi :-@. Thể loại truyện cậu nói tới là thuộc loại "giới tính lẫn lộn" hay Gender Bender, tớ đọc nhiều cái này quá nên giờ sợ rồi, thấy là chạy =))

Tuy nhiên Bitter Virgin lại khác, spoil cốt truyện ra thì không hay. Đúng như Espeon nói đấy, đây là truyện thú tội trong nhà thờ >:). Ai có nhu cầu có thể đọc online ở 1manga: http://www.onemanga.com/Bitter_Virgin/

hả hả @___@ Truyện đó đọc thì thích đọc chứ ko bao jờ muốn ngoài đời giống như thế. Truyện như 1 cuộc sống thác loạn
Bản thân cái thằng nhân vật chính nó là người như thế mà. Ngoài đời lấy đâu ra một thằng vừa dễ tin người, vừa ngu lại làm gang leader =)) .
Kết nhất quả nó làm bài thi trong khi trên người vẫn còn 3 viên đạn và đạt điểm tối đa.
Mấy ông thầy kiểu này thì chả hi vọng gì :| . Học đạo đức với học đời thì được, nhưng đến lúc thi nó có hỏi mấy cái đấy đâu :))

Nói về trường học còn có School Rumble nữa. Chưa đọc truyện, mới xem anime thôi nhưng mà hài ko đỡ đc. Mà nhiều lúc lại rất buồn + cảm động.

coi bộ topic chuyển dần wa manga rồi :D

Mình cũng rất thich manga , hồi nhỏ thich mấy bộ fantasy , action như inuyasha , naruto , ... riết rồi giờ chẳng còn hứng thú nữa , ko đọc Bleach , claymore nổi dc chap 1 :)) . Bây giờ chuyển sang những bộ co' nội dung phức tạp 1 chút như 20th century boys , pluto , ....

Và mình rất thich những truyện cảm động 1 chut , (nhưng ko phải tình cảm girl boy ướt at ) , giống như " grave of the fireflies " - cái này là anime, nói về tình anh em , ai bit giới thiệu mình vài cuốn down chơi . ^^

Và đây là những manga theo mình co' art đẹp nhất :
1. 20 th century boys
2.vagabond
3.death note

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Vừa coi Grave of fireflies mấy tuần trước xong, chắc bọn mình lấy từ cùng nguồn rồi :D. Chỉ tiếc là tớ bị spoil một chút về cốt truyện phần cuối nên xem mất hay đi chút xíu, nhưng vẫn đáng coi.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Truyện tình cảm thích truyện của Adachi Mitsuru với Salad Days
Salad Day thì hay thật :D nhưng mà nhân vật j đâu mà chỉ có khoảng 10 kiểu =)) vẽ đi vẽ lại =)) (nhưng đẹp :D)
Có ai đọc truyện Phép Màu ko nhỉ :x
Truyện tình cảm Hàn Quốc :x Mà ko hề sến nhé :"> Rất ý nghĩa :">

Wolverine

Nấm nhỏ
- Siêu nhân may mắn (hồi trước tưởng của Việt Nam làm vì hình cùi quá, sau mới biết của Nhật =)))
- Đại Thánh Vương
- Xì trum
- Lucky Luke
- Bộ 4 truyện của Dan Brown (mặc dù mới đọc được có 3 :)))

Salad Day thì hay thật :D nhưng mà nhân vật j đâu mà chỉ có khoảng 10 kiểu =)) vẽ đi vẽ lại =)) (nhưng đẹp :D)
Có ai đọc truyện Phép Màu ko nhỉ :x
Truyện tình cảm Hàn Quốc :x Mà ko hề sến nhé :"> Rất ý nghĩa :">
Yeah,Phép Màu là truyện con gái đầu tiên mình nuốt được cả bộ ( 4 hay 6 cuốn gì đó :D)

Ông Nô! hiểu ý tui sai rồi,ko nói đến mấy tryện dành cho dân less hay hay,ý tui nói đến mấy bộ như là nữ hoàng Ai Cập ấy,ráng đọc hết 1 tập xong ước gì bạn gái mình xinh như thằng hoàng tử=))

Bản thân cái thằng nhân vật chính nó là người như thế mà. Ngoài đời lấy đâu ra một thằng vừa dễ tin người, vừa ngu lại làm gang leader =)) .
Kết nhất quả nó làm bài thi trong khi trên người vẫn còn 3 viên đạn và đạt điểm tối đa.
Mấy ông thầy kiểu này thì chả hi vọng gì :| . Học đạo đức với học đời thì được, nhưng đến lúc thi nó có hỏi mấy cái đấy đâu :))

Nói về trường học còn có School Rumble nữa. Chưa đọc truyện, mới xem anime thôi nhưng mà hài ko đỡ đc. Mà nhiều lúc lại rất buồn + cảm động.
Ông đó hình như dạy môn giáo dục công dân mà =))
Với lại điểm tối đa là do bà hiệu trưởng dàn xếp cho,nhớ lại khúc ổng ngồi học bài hơi bị vui=)) bà cô kèm ổng cho ăn toàn mắt cá ngừ =))

Mà cái lớp của ổng toàn dân thấp hạnh kiểm chứ học hành hơi bị cao đó,để ý kĩ là thấy :D

espeon

V.I.P Member
Woft nói:
- Siêu nhân may mắn (hồi trước tưởng của Việt Nam làm vì hình cùi quá, sau mới biết của Nhật )
Thật ra Siêu nhưn may mắn là truyện Tàu :<

Nô! nói:
Vậy coi School Days đi
Truyện shock nhất từ trước đến nay mình được đọc, tình tiết nhanh chóng và ngắn gọn trong 2 vol, kết thúc kinh hoàng....

School Rumble thì HƠI nhiều nhân vật nên hơi phức tạp :< Nét vẽ đơn giản mà rất cuốn hút :-bd

Có truyện 'Rabbits Doubt' khá hay, nội dung giống trong series phim SAW ( I II III IV ) ấy :D Đọc một lần mà giờ vẫn nhớ.

Ông đó hình như dạy môn giáo dục công dân mà
Với lại điểm tối đa là do bà hiệu trưởng dàn xếp cho,nhớ lại khúc ổng ngồi học bài hơi bị vui bà cô kèm ổng cho ăn toàn mắt cá ngừ
Lão ý dậy Social Study mà, ko phải giáo dục công dân gì đâu.
Cái vụ điểm đúng là dàn xếp thật, nhưng bản thân lão cũng được điểm tối đa. Thằng thần đồng(không nhớ tên), bản thân nó đã đánh tráo bài một lần rồi. Bả hiệu trưởng không biết nên đánh tráo lần nữa. Lúc tối thằng đấy lôi ra chấm thử thì thấy đúng hết.

Đang đọc cuốn "Lies, and the lying liars who tell them" của Al Franken nói về chính trị US. Khá thú vị với lời văn hóm hỉnh.
PS: T.S Slump tớ mới nuốt lại hồi hè. Nhưng đọc bộ tái bản thấy không "phê" bằng cách đây chục năm.

pokemon gà

Nấm nhỏ
ko biết nói sao nhỉ dạo này ko thích đọc truyện do VN mua bản quyền (mắc + dịch hoa loa)
những truyện thích nhất là:
1/ fate/zero , fate/stay night(hình như bị drop rồi mình ko biết tiếng nhật làm sao đọc tiếp:em25:)
2/tsukihime
3/serkirei
4/death note
5/pokemon (truyện hài ai còn link online cho xin đi mình muốn coi lại)
6/romeo and juliet+ một số novel khác
nếu cho phép thì visual novel là lựa chọn thứ 7
một số visual novel ko dành cho trẻ em dưới 18 :em25::-@
hơi nhiều truyện ecchi nhỉ :D

Ta đây toàn đọc viusal novel 18+ :-" :Fate/Stay Night , Tsukihime , Tomoyo After ...
F/SN hình như Onemanga up đủ rùi mà ?
Chỉ có Seikirei là ecchi thui . Deathnote, Pokemon và Romeo Juliet gì đó ko phải ecchi , còn F/SN và Tsuki cao hơn ecchi rùi :-"
Àh , ta đọc Persona 3,4 nữa :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN