Giải đáp thắc mắc Gameboy Classic

Cửa hàng game Nintendo nShop

.....vậy chớ cái băng game cho máy này còn bán nhìu ko,,,khgoảng nhiu 1 băng....và là game trắng đen phải ko.....àh.....cho mình hỏi lun giá của gba với gba sp hiện giờ là nhìu nha bạn.....tất nhiên là 2nd gòi....:P
ps:supercard có dùng được cho máy này ko...thanks

login721

Nấm nhỏ
.....vậy chớ cái băng game cho máy này còn bán nhìu ko,,,khgoảng nhiu 1 băng....và là game trắng đen phải ko.....àh.....cho mình hỏi lun giá của gba với gba sp hiện giờ là nhìu nha bạn.....tất nhiên là 2nd gòi....:P
ps:supercard có dùng được cho máy này ko...thanks

Băng cho gblight thì hiếm lắm.GBA 2hand giá từ 350k-500k.SC có chạy dc trên GBAsp

Cho mình hỏi

hiện giờ mình có cái máy GBC mình mua cách đây 3 rồi , mua với giá là 900k
mà mình thấy nó ít màu quá , mua hiểu là tại máy hay tại băng . băng mình mua tại nơi bán máy toàn băng Trung Quốc giá có 30k , không biết phải băng dỏm không có màu không nhỉ
mình coi trên YouTube thấy máy GBC rất đẹp màu sắc rõ . Và Trên YouTube nó luôn ghi là GBC Review thì hệ máy này có khác gì với GBC không
Ai biết trả lời giúp mình

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bạn xác định lại xem là máy bạn đời Gameboy Classic hay là Gameboy Color,vì cái Classic ra trước ít màu hơn..
Máy GBC trên youtube chắc là color rồi,còn chữ "review" có nghĩa là giới thiệu tổng thể thôi.

Giúp Em Cái Gameboy Color Với.

Thằng nhok em nó ở duới Bình Dương vừa lên chơi...nó hỏi về cái GBC của nó mà em "ngu dần đều" nên ko bik bị gì...bác nào biết thì chỉ em cái...
Máy của nó thì bật lên đèn Power vẫn sáng trưng (Chứng tỏ pin tốt) nhưng không hĩu sao màn hình cứ nhấp nháy lúc sáng lúc mờ lúc rõ lúc ko rõ...em tưởng hết pin thay cục pin mới cũng bị thế...thay băng khác vào bị y chang thế.
Nó không tắt hoàn toàn mà cứ mờ mờ ảo ảo thế...ko bik nó bị làm sao bác nào rành tư vấn cho em xem nó bị gì và mún sửa thì sửa ở đâu..khảon bao nhiu ạh.
Àh wên nói em ở TP.HCM khu quận Phú Nhuận ấy ạh.

máy của mình tấm giấy phía sang máy bị mờ hết rồi mình cũng không biết
nhưng mặt trước vẫn có chữ gameboy colour mà , cái CPU trong máy mình đã xem có chữ nintendo và mã số luôn

Bạn xem màn hình của máy có bị nứt hay vỡ chỗ nào không? Nếu không bị thì chưa chắc đã hỏng màn hình. Điều tệ nhất có thể xảy ra là nó bị hỏng cả bẳng mạch bên trong nó.

mình chẳng thấy mình vi phạm gì cả , mình có thắc mắc . và đây là diễn đàn về nintendo chắc ở đây có nhiều người hiểu biết về các hệ máy và mình lập topic để hỏi , lập đúng khu vực dành cho hệ máy GB classic , không trùng ý gì cả

---------- Post added at 10:31 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

Bạn xác định lại xem là máy bạn đời Gameboy Classic hay là Gameboy Color,vì cái Classic ra trước ít màu hơn..
Máy GBC trên youtube chắc là color rồi,còn chữ "review" có nghĩa là giới thiệu tổng thể thôi.
mình coi lại cái giấy giới thiệu rồi . mình mãi mới thấy được 1 phần , thấy ghi mode là No.CGB-001 hay 011 , hàng số thì mờ quá mình không thấy rõ
vậy theo bạn máy của mình là hệ máy nào

fly_us

Nấm bình thường
vi phạm ở chỗ đặt title ko rõ ràng.

Còn máy hệ nào đã coi được Youtube thì sao ko chịu khó bỏ 1' lên google search coi hình của cái GB Classic với GB color dòm là biết.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN