Harry Potter and deathly of Hallows : vào thảo luận nào^^!

Cửa hàng game Nintendo nShop

90%,vậy còn 10% nữa đâu
Chờ nó release coi rùi down bản của Dung lý về so sánh
Mà sao lại bộ phận dịch thuật,nó ra bản E xong rùi mới dịch chớ nhỉ,như ở VN đóa.Vậy làm seo mấy thèng NXB đi dịch đã có bản gốc đc
+1 , khoảng tháng 10 mới ra bản dịch cho các thứ tiếng khác
anyway, mọi người check coi sao
Mã:
http://rapidshare.com/files/43351312/For_Better_or_for_Banjo_SUEDE_EDITION.zip
:em17:

Hix,sao lắm bản vậy,bik cái nào fake, cái nào real????Hay là real hết :))
Nóng wá ko chờ đc bản dịch của NXB Trẻ thì lên hpvn,hình như họ có dự án dịch thuật HP7 đóa.

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thông báo 1 tin hết sức wan trọng là: HARRY POTTER PHẦN 7 ĐÃ ĐƯỢC LUẬT SỰ CỦA ROWLING NÓI CHÍNH THỨC BỊ LỘ
Hiện tại Likan đang giữ bản scan của 795 trang Harry Potter này và hoàn toàn tin cậy rằng đây là bản thật ko phải là bản giả nữa

Unicorn9x

Nấm nhỏ
và xin thông báo lun ai có hứng thì buzz nick hpfanonline(của bác Likan) để lấy file torent về mà down!! cái này hình chụp chứ ko phải scan!! coi cũng good lắm!!

Tập 7 Harry Potter and the Deathly Hallows, sẽ được tung ra lúc 7g30 sáng 21/7 tại 10 nhà sách của TP.HCM và 20 nhà sách của cả nước, tức chỉ 30 phút sau khi tập truyện này được phát hành đồng thời trên toàn thế giới (0 giờ ngày 21/7, giờ GMT).
http://images.vietnamnet.vn/dataimages/200706/original/images1330199_DSCF7028.jpg

Tập 7 Harry Potter sẽ được vận chuyển từ Anh về TP.HCM bằng đường hàng không (với chi phí lên đến 500 triệu đồng) trước thời điểm phát hành chỉ 2 ngày. Sau đó, đại diện của nhà xuất bản đang sở hữu Harry Potter, Bloomsbury, Anh sẽ bay từ Bangkok, Thái Lan sang Việt Nam để giám sát việc phát hành đúng cam kết (không chụp hình, tráng phim bìa sách, kể cả thùng đựng sách trước lúc sách được bán ra).

Đây là tập cuối cùng của bộ truyện nổi tiếng này theo tuyên bố của tác giả J.K.Rowling, nên đang được độc giả khắp thế giới, trong đó có bạn đọc Việt Nam chờ đón từng ngày. Nắm được nhu cầu của độc giả, nhà phát hành Việt Nam đã đàm phán mua bản quyền tập 7 với NXB Bloomsbury từ cách nay hơn một năm.

Ông Phạm Minh Thuận, đại diện đơn vị độc quyền phát hành Harry Potter 7 cho biết: "Mặc dù giá sách 575.000 đồng hơi cao nhưng nhu cầu được đọc sách cùng lúc với độc giả trên toàn thế giới của người đọc Việt Nam là khá lớn nên chúng tôi phải mua bản quyền ngay, hơn nữa dòng sách này chỉ lên cơn sốt trong một giai đoạn ngắn".

Năm 2005, tập 6 nguyên bản tiếng Anh của bộ truyện này (cũng phát hành đồng thời với các nước) đã bán được 3.000 bản tại TP.HCM chỉ trong vòng nửa ngày.

Sách năm nay bán mắc wá, nghe nói đây là tập cuối nên bà J.K. Rowling sẽ dùng tiền này để làm từ thiện cho trẻ em nghèo. Thui ráng cắn răng chịu dzậy:em42:

fly_us

Nấm bình thường
ặc ặc!! có cần phải bỏ ra 575.000 đồng chỉ để mua một cún sách hok??:((
bán theo giá nước ngoài mà :xm0016: ... giá ở Sing cũng vậy, VN tính ra hình như chỉ ăn tiền hoa hồng.

Sách học của tui hơn 1tr3 1 cuốn... :em22: .. mà ko có mua, vô thư viện mượn không :myemo0111: :myemo0111:

ặc ặc!! có cần phải bỏ ra 575.000 đồng chỉ để mua một cún sách hok??:((
sao Uni chỉ coi nó là một cuốn sách đc nhỉ , đọc sách = E tốt hơn nhiều là luyện thi TOEFL đấy , Uni đọc cả quyển mà ko phải tra từ lần nào thì lần sau tài trợ cho Uni luôn 1 quyển(có lần sau đâu nhỉ :D )
Nói chung thix đọc tiếng Anh thì chờ 1 2 tuần rồi ra hiệu sách , giảm còn có 200k:D

oh ho ho, tro lai voi anh em sau 1 thoi ian dai hox tap.
đã đọc xong HP7 2 lần.
=> ko phải chỉ có 2 người chết muh chết cả khối:Lupin, Mad-eye, fred, Dobby,.... and U-know-ho.
deathly hallows ko phai la hallowen ji het muh la 3 món quà ma thuật của thần chết để lại trên đời, 1 là Elder wand=> chiếc đũa ma thuật có thể thắng đc tất cả đũa khác(kể cả việc hàn gắn 1 chiếc đũa bị gãy đôi- việc muh trong HP 2 đã nói là ko thể)
2 là chiếc nhẫn có thể gọi linh hồn người chết sông lại, đó chính là hocruse muh albus dum đã mang ở phần trước và bị ếm bùa nguyên cánh tay...
3 là chiếc áo tàng hình của harry....

Theo legend, ai sở hữu (đ1ich thực nhá) đc cả 3 món đồ nài thì sẽ là master of death và gần như sẽ đc trường sinh bất lão.... Người đó chính là Harry của chúng ta(mọi thông tin chi tiết xin đọc truyện) . hallows ở đây chính là 3 món bảo vật bên Harry - đối kháng lại 7 hocruse cua u-know-ho muh Harry vô tình lại chính là hocruse cuối cùng(vậy harry sẽ Die ko :em02: ).....

Ai mún bít rõ hon thì nhìn xống chữ kí tui nhá:em34:

fly_us

Nấm bình thường
Chời chời, đọc xong thì đâu phải một mình NoBody đọc xong, cái này gọi là spoiler, làm người đọc sau hết muốn đọc..

Mod làm ơn xóa giùm bài, để mọi người còn đọc nữa... Ý kiến thôi, chứ tui cũng đọc rồi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN