Hệ nào mạnh nhất trong pokemon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hệ nào mạnh nhất(ko nhất thiết phải thích cả 3)

• Số thành viên bình chọn
    68
  • This poll will close: .
đồng ý với soicon là hệ water và ground là hệ rất an toàn,nếu học thêm chiêu hệ ice để khắc chế grass thì tốt lắm,mà ví dụ nó đánh mình trước thì hên xui đi nha,mình cũng xài hệ này,con mukip ấy,con này mạnh hiiii:myemo0123:

t0mahawk

Nấm nhỏ
không hề hên xui chút nào cả. tất cả các con pokemon hệ Water/Ground đều có báe spd thấp cho nên gặp mấy con grass kiểu Scepter là sẽ đi ngay. nếu thích dùng hệ nước mà lại sợ điện thì có em chinchou, Lanturn với ability VoltAbsorb vô cùng imba dính điện thì hồi máu :))

có gì khó khăn để giải quyêt chuyên đó đâu. cho nó cầm theo item nào mà cho phép nó được đánh trước là ok liền ah
-------------------------------------------------
hình như là cái Quick Claw hay sao ý

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
có gì khó khăn để giải quyêt chuyên đó đâu. cho nó cầm theo item nào mà cho phép nó được đánh trước là ok liền ah
-------------------------------------------------
hình như là cái Quick Claw hay sao ý
Tỉ lệ đánh trước có 10% =))

t0mahawk

Nấm nhỏ
nên chơi một cách chắc chắn chứ không trông chờ nhiều vào sự may mắn. nếu chơi theo kiểu quay xổ số thì có togepi dùng đòn metronome là nhất, thích crit nhiều thì cho blaziken max EV speed và atk. học move blazekick + item zoomlens =>khoảng 30% crit rồi (crit x2 dam + stab x1.5 dam thì =)))

Nói chung là Pokemon mạnh không theo hệ mà theo cách dùng của người chơi, hệ chỉ quan trọng trong đội hình. Nếu nói về hệ mạnh, phải nói đến 6 con trong một hội chứ không phải là một con, nếu biết điiều hòa tốt sẽ có đội hình tốt. Thế đội hình 6con thế nào là mạnh, chỉ nêu hệ, không cần nêu tên hay lvl

ko bao vờ có hệ mạnh nhất hay 1 đội hình unbeatable cả ... níu có thì pkm sẽ là 1 game lỗi và nhà sản xuất sẽ lập tức ra bản vá ngay
Lí do duy nhất để họ ko fải ra bản vá là ko còn ai chơi pkm nữa ... mọi ng`mún thế àh! ;)

nên chơi một cách chắc chắn chứ không trông chờ nhiều vào sự may mắn. nếu chơi theo kiểu quay xổ số thì có togepi dùng đòn metronome là nhất, thích crit nhiều thì cho blaziken max EV speed và atk. học move blazekick + item zoomlens =>khoảng 30% crit rồi (crit x2 dam + stab x1.5 dam thì =)))
cai crit thật ra đâu liên quan gì đến speed đâu,speed chỉ ảnh hưởng đến khả năng đánh trước và né thui,còn crit thì chia ra 5 bậc với lại cái itiem đó chỉ làm nó tăng 1 bậc thui,làm gì mà lên 30% ghê thế:myemo0138:
Tỉ lệ đạt được Critical Hits
Cũng như Stats Multiplier, tỉ lệ Critical hits được chia thành 5 cấp độ, với mặc định vô điều kiện là cấp độ 1, cụ thể như sau:
Stage 1 = 6,25%
Stage 2 = 12,5%
Stage 3 = 25%
Stage 4 = 33,33%
Stage 5 = 50%

Điều đó có nghĩa, khi bạn có đủ điều kiện để Pokémon của mình đạt đến Stage 5 của Critical Hits như trên thì sẽ có 1 nửa cơ hội để nhân đôi bất ngờ sát thương cho đòn tấn công. (Không có trường hợp nhân 3 damage khi đạt đến Stage 5 đâu nhá :wink:). Còn bình thường, cứ 100 lượt ra đòn, cơ hội đạt Critical hits là ~ 6 lần.

chú ý:mỗi lần dùng skill crit ,item hoặc move tăng crit sẽ được tăng lên 1 bậc
nguồn:www.forum.gamevn.com/archive/index.php/t-561174.html các trainer chưa biết thì xem cái này nha,để thành các trainer tài ba:1a:

t0mahawk

Nấm nhỏ
blaziken max speed là để cho nó nhanh hơn, ra đòn trước thôi vì base spd của nó có 90. còn cái %crit thì h mới biết thế kia: đòn blaze kick có crit =>lv2, thêm cái zoomlens =>lv3 là 25% (nói bừa cũng gần đúng)
còn cái x3.5 của mình là tính cả stab (same type atk move) vào rồi. atk của blazekick là 90 thêm max atk của blaziken vào cỡ 395 thì phải tính cả crit vào thì vô đối. nếu may mắn thì phát thứ 1-2 là có crit rồi >:)

vậy togepi lên dung chiêu nào là tuyệt nhất hả mọi ng mình đag nuôi nó.nhug ko bit lên cho nó hoc chiêu nào nũa

Theo tui mạnh nhất là hệ siêu linh (pshysic). Ice dragon thì làm sao bằng. :em17:Pokemon huyền thoại mạnh nhất toàn là sieu linh đấy thôi.
Kanto có mew,mewtwo
Joto có jirachi (con này mạnh thì ko chắc)
Hoen có deoxys
Sinnoh thì rồng là chùm rồi===>nản:em05:

lucasDS

Nấm nhỏ
Theo tui mạnh nhất là hệ siêu linh (physic). Ice dragon thì làm sao bằng. :em17:Pokemon huyền thoại mạnh nhất toàn là sieu linh đấy thôi.
Kanto có mew,metwo
Joto có jirachi (con này mạnh thì ko chắc)
Hoen có deoxy
Sinnoh thì rồng là chùm rồi===>nản:em05:
Em hỏi khí không phải chứ bác chơi pokemon lâu chưa vậy :em19:
tên hệ viết còn ko chuẩn ,cái hệ siêu linh mà bác nói nó là Psychic
Và em cam đoan với bác cái con ở Kanto bác nói ở trên nó tên là Mewtwo ,còn cái con ở Hoen thì tên là Deoxys ,và thực ra thì cả MewTwo lần Deoxys đều là pokemon nhân tạo ,nên xếp chúng vào hàng huyền thoại thì .... =;
Mà Psychic gặp Dark thì cũng ngồi ngáp thôi ,các hệ tương khắc lẫn nhau nên bàn về hệ nào mạnh nhất thì đúng là kiểu câu hỏi : gà hay trứng có trước ? =))

lucasDS

Nấm nhỏ
trời a chi tính chỉ số công thôi mà
Xét pokemon mạnh người ta ko chỉ xét atk đâu :em22:
huống hồ tên topic đâu có nói hệ nào có atk mạnh nhất :em33:
xét cho cùng hệ Dragon chỉ bị khắc chế bởi Ice và Dragon ,nên nếu có 1 con Fire - Dragon trong team thì quá ổn rồi còn gì ,cũng chính vì nó ổn quá nên chưa ai dám cho nó vào game đấy ,tưởng tượng 1 trong 4 elite hoặc Champion mà có 1 con thì sao ta :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN