Pokémon Rồng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pokemon Rồng

• Rayquaza

Bình chọn: 12 25.5%
  • Salamence

Bình chọn: 4 8.5%
  • Tyranitar (ko bít có thuộc Rồng ko)

Bình chọn: 6 12.8%
  • Dragonite

Bình chọn: 7 14.9%
  • Kingdra

Bình chọn: 1 2.1%
  • Flygon

• Altaria

• Gyarados

Bình chọn: 3 6.4%
  • Aerodactyl

Bình chọn: 2 4.3%
  • Latios

Bình chọn: 10 21.3%

• Số thành viên bình chọn
    47
  • Poll closed .

Kawaii

Super Princess Peach
cho 1 phiếu latias nha ,pokémon dragon psychic mình thích nhất vừa mạnh vừa đẹp nữa...

kawaii >,<

nói chúng tất cả các con còn lại đều tuyệt vời , rồng mà >,<

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Cho 1 phiếu cho Rayquaza vi nó là con pokemon rồng đầu tiên em bắt được. Nhưng con Tyranitar bạn nói không phải thuộc hệ rồng, nó thuộc hệ Đá/Bóng tối cơ.Con Gyarados thuộc hệ nước/bay không phải rồng.
Con Aerodactyl hệ Đá/bay cũng không phải la rồng nốt luôn.

Kawaii

Super Princess Peach
Bạn cố gắng viết bài có dấu nha , forum mình ai cũng như thế mà...

Nếu như lần sau bạn ko viết có dấu được vì ko biết chỉnh Vietkey thì cố nhịn chút xíu khỏi post nha , để forum mình đi theo 1 chiều hướng tốt đẹp và chuyên nghiệp hơn... (thử chỉnh Unicode của Vietkey lại là bạn có thể viết TV hay là đổi máy khác đi >,<)

Với lại cái topic bình chọn game pokemon hay nhất trên GBA mình sẻ xóa bỏ , vì bây giờ box pokemon là của chung tất cả hệ máy....

Nếu bạn thích thì có thể tạo 1 cuộc bình chọn khác cho nó vui hen

Kawaii >,<

Bầu mụt phiếu cho Rayquaza, con này vừa mạnh, ko dc lắm về thẩm mĩ nhưng nhìn oai dũng, trông là đủ để nể sợ rồi. Ko thì thích cả Salamance nữa, iem chả khoái pokemon dễ xương(như pikachu ấy), chỉ thix con nào nhìn càng oai càng tốt. Ngoài ra còn có Latios, Dragonite. Nhưng vẫn mê Rayquaza nhất

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ủa lạ quá, trong topic này chỉ có phiếu để bầu cho Latios chứ không có phiếu cho Latias, sao các bác lại nói là bầu cho Latias nhỉ ?

Kawaii

Super Princess Peach
Đó là do cái bình chọn của tác giả viết bài này mà...

Tụi mình củng hưởng ứng thôi , hơn nửa latios là con đực nên các cậu con trai thích hơn , nên ko bầu cho Latias diu dàng...

Kawaii >,<

Kawaii

Super Princess Peach
chiêu hyper beam chỉ thật sự mạnh nếu pokemon của bạn có sp attack cực cao.
với lại chiêu đó sau khi đánh sẽ bị ngừng 1 lượt.
hiếm có con nào bị dính chiêu đó mà chết ngay vì đa số pokemon của anh chị trainer đều mạnh nên họ ko bao giờ sử dụng chiêu đó cả...kawaii

Chưa chắc nha bạn, con altaria của mình chơi chiu dragon pluse đập chít con salemence liền, học được cả chiu băng mạnh lém. Dù gì thì mình nghĩ altaria vẫn là mạnh nhất của mình

Vegeta0905

Nấm nhỏ
À, dễ hiểu thôi, loài pokemon rồng có một đặc điểm là thuộc hệ rồng nhưng lại sợ chiêu rồng. Con altaria của bạn hệ rồng, salamence cũng hệ rồng, dragon pluse là chiêu rồng, lại mạnh nữa. Con salamence dính chiêu đó không chết là chuyện lạ. Nhưng đúng ra là Salamence mạnh hơn Altaria.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
À, Dragon pluse là chiêu rồng có ở trong bản pokemon Diamond/Pearl. Trong các bản pokemon đời trước như Ruby, Sapphire,... không có chiêu đó đâu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN