SaveMii - tool để fix brick Wii đã được bán

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
để anh coi được thì ship ra cho em, vì anh dùng savemii để sửa máy cho máy người bên Sing nữa, để coi coi sao.

Anh về khoảng 1 tuần, có điều cũng nhiều việc lu bu phải giải quyết cho xong. Tiện nhất chắc lemon để máy ngoài Halo rồi anh chạy ra đó làm thử xem sao, anh cũng tính ra đó mua cọng component cable.

Mà về rồi anh nhắn em rồi tính.
à, sđt của em là 0982810721 anh nha, có gì anh pm em cái sđt
Iu anh:-*

lemonadess

Banned
Hiện em cũng chưa lấy máy về. Halo nói họ có hàng rồi, để họ sửa. Rõ là muốn "ăn" tiền. Máy lại không để ở tiệm đó, họ gửi đi đâu sửa á.
Có gì anh sửa giùm thì hay biết mấy :D

fly_us

Nấm bình thường
bữa nay anh burn thử mấy đĩa autoboot, cái d2cpro chó cắn ko nhận được disc nào hết, cả autoboot lẫn load bình thường. Test cả có savemii hay ko cũng vậy, trong khi máy bạn anh bên này D2pro9 đều đọc được.

Cách fix duy nhất cho d2cpro như anh em mình là hy vọng máy còn Twillight Hack hoặc firmware dưới 3.3 để dùng game update, chứ còn dùng đĩa autoboot thì thua rồi.

Hiện em cũng chưa lấy máy về. Halo nói họ có hàng rồi, để họ sửa. Rõ là muốn "ăn" tiền. Máy lại không để ở tiệm đó, họ gửi đi đâu sửa á.
Do chuẩn bị mở rộng khu vực kinh doanh, phòng kĩ thuật của Halo chuyển về văn phòng mới, mấy hôm nay cũng do chuyển văn phòng mà chậm chạp thôi.. thông cảm dùm

Đã có save mii khoảng 1 tuần nhưng chưa rãnh nghiên cứu, đã thử trên cái máy của "lemonadess" nhưng nó ko chịu đọc cái đĩa.. Autoboot.. đang tìm cách khác đây...

Sẵn đây trả lời dùm nhe: máy lúc bị hỏng firmware bao nhiêu vậy ?????????

Dĩ nhiên mở cửa làm ăn thì phải có lợi nhuận chứ, nhưng Halo không ham " tiền " như bạn nghĩ đâu, vấn đề là giữ của bạn cũng lâu quá hơn cả tháng không sửa được mình cũng ngại.. do vậy đợi Savemii về để sửa thôi.

Không dám hứa chắc chắn nhưng sẽ cố gắng fix cho bạn..

vodoi_em

Nấm nhỏ
bữa nay anh burn thử mấy đĩa autoboot, cái d2cpro chó cắn ko nhận được disc nào hết, cả autoboot lẫn load bình thường. Test cả có savemii hay ko cũng vậy, trong khi máy bạn anh bên này D2pro9 đều đọc được.

Cách fix duy nhất cho d2cpro như anh em mình là hy vọng máy còn Twillight Hack hoặc firmware dưới 3.3 để dùng game update, chứ còn dùng đĩa autoboot thì thua rồi.
thật may mắn là firm mình 3.2:clap2[1]:
Lemon cũng 3.2, nên ko không phải sợ ông à:D
Twillight hack vẫn còn, nhưng chắc em phải thay mod chip thôi.
Chậc, vẫn cứu đc nhưng cách tốt nhất hiện giờ phải có savemii và thay mod chip, điều này ko khó nhưng giá cả hơi:-@
anh add nick em rồi hả, vậy hôm nào anh onl đi nha
Anh sang VN chưa?

fly_us

Nấm bình thường
anh về VN rồi, ai cần thì PM giùm để lấy số phone, đừng nhắn Y!M tại vì mấy ngày này ko có online Y!M :D. Mấy ngày sắp tới khá nhiều việc giải quyết nhưng cũng sẽ ráng sắp xếp làm thử cho mọi người.

Cách làm thì như đã nói trên rồi, đối với máy xài d2cpro thì chỉ có thể sửa được nếu firmware 3.2 hoặc đã có twillight hack trong máy.

Mas

Nấm nhỏ
Xem ra mình là người phước lớn mạng lớn, cài phải cái WAD của các bạn mà chưa chết, hihi.

Chúc các bạn may mắn.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Xem ra mình là người phước lớn mạng lớn, cài phải cái WAD của các bạn mà chưa chết, hihi.

Chúc các bạn may mắn.
bạn firm 3.3 thoát là phải rồi:spiteful[1]:
Okie, tí em pm anh lấy số phone nhưng anh đã về VN chưa ạ?. Chắc chuyển khoản ngân hàng nha anh:D

lemonadess

Banned
Bây giờ lại dính vào modchip. Hy vọng bên Halo có loại modchip khác ngoài D2C hay D2Pro... Cái nào hỗ trợ autoboot, khi đó mới lắp vào, xài savemii, rồi gắn lại modchip cũ vào :D.
Không biết cái SaveMii có cho đọc được đĩa game thường không. Vì như vậy mới xài đĩa firm 3.3 update để sửa lỗi system. Chứ hiện giờ không biết cách nào khác :(

Em chưa hiểu ý anh fly_us. Modchip D2CPRO với D2PRO có khác nhau không. Vì ở HALO có dịch vụ gắn modchip D2PRO, vậy thì mod này có đọc được đĩa auto boot không. Nếu được thì mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều.

ppkhoa

V.I.P Member
Máy của lemon bị vấn đề đơn giản là không autoboot được ! Em thử savemii trên máy em, bỏ đĩa nào vô cũng boot, không chừa đĩa nào, ví dụ như SSBB, SMG, Wii Fit, Wii Music !

vodoi_em

Nấm nhỏ
D2cpro chắc vẫn thoát đc vì anh fly đã nói có thể fix đc nếu có Twillight hack or firm 3.2 rồi mà. Trong máy anh giờ còn cả 2 cái đó:D.
Còn máy của lemon firm 3.2 đó, ko thì lấy xừ cái máy về tự fix cho nhanh:|

fly_us

Nấm bình thường
có thêm savemii thì d2cpro chỉ autoboot được đĩa chưa patch autoboot bằng Bootme thôi, nghĩa là đĩa nguyên chưa đụng gì vô hết. Còn đã patch bằng bootme rồi thì không đọc được nữa dù có savemii hay không.

Do đó cách giải quyết của lemon với vodoi_em trong trường hợp này chỉ có thể như anh nói ở trên.

- Nếu còn Twillight hack trong máy thì autoboot đĩa zelda, xong chạy TH và load anytitle deleter để xóa cái bad wad đi.

- Hoặc không đơn giản tí thì kiếm đĩa có update 3.3, dùng savemii để update thẳng lên 3.3 luôn cho gọn.

Giờ mới về tới nhà mèn ơn :((...

vodoi_em

Nấm nhỏ
có thêm savemii thì d2cpro chỉ autoboot được đĩa chưa patch autoboot bằng Bootme thôi, nghĩa là đĩa nguyên chưa đụng gì vô hết. Còn đã patch bằng bootme rồi thì không đọc được nữa dù có savemii hay không.

Do đó cách giải quyết của lemon với vodoi_em trong trường hợp này chỉ có thể như anh nói ở trên.

- Nếu còn Twillight hack trong máy thì autoboot đĩa zelda, xong chạy TH và load anytitle deleter để xóa cái bad wad đi.

- Hoặc không đơn giản tí thì kiếm đĩa có update 3.3, dùng savemii để update thẳng lên 3.3 luôn cho gọn.

Giờ mới về tới nhà mèn ơn :((...
Vậy anh ship ra cho em nha:D
Phòng 401 khu tập thể B1 Ngọc Khánh Hà Nội
Thế nha anh, send em cái tk ngân hàng rồi em send 33$ qua cho:D.(35$ cũng đc:D)
Có xài đc đĩa patch trucha ko anh?

Mas

Nấm nhỏ
Cài cái wad đó vào thì bị banner brick, đối với các chip đời cũ thì ko biết có support autoboot hay không nên cũng có chút vấn đề. Nếu boot dc bằng bất kì đĩa nào có firmware 3.3 thì việc đầu tiên là... tắt máy và lấy cái đĩa đó ra.
Up lên 3.3 chưa chắc nó xoá bỏ mấy cái wad bậy bạ đâu.

Chú thích: máy tớ hệ J firmware 3.2U down từ 3.3U xuống = cái region change gi` đó... Cuối cùng cũng ko biết nó firmware bao nhiu :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
Cài cái wad đó vào thì bị banner brick, đối với các chip đời cũ thì ko biết có support autoboot hay không nên cũng có chút vấn đề. Nếu boot dc bằng bất kì đĩa nào có firmware 3.3 thì việc đầu tiên là... tắt máy và lấy cái đĩa đó ra.
Up lên 3.3 chưa chắc nó xoá bỏ mấy cái wad bậy bạ đâu.

Chú thích: máy tớ hệ J firmware 3.2U down từ 3.3U xuống = cái region change gi` đó... Cuối cùng cũng ko biết nó firmware bao nhiu :D
no no no, up lên 3.3 vì khi up sẽ load lại cái file hệ thống từ đầu nên ko còn bị System file are corrupted nữa bạn à:D. Còn 3.3 tương thích với midnight pool là đúng.
Anh fly đã ship cho tớ, những ai ở HN thì qua địa chỉ trên và pm yahoo cho tớ, tớ sẽ sắp xếp time fix cho các bạn, kể cả brick lẫn semi brick:clap2[1]:

fly_us

Nấm bình thường
đĩa Zelda đã patch chưa em?

Anh boot được bằng đĩa Zelda bình thường mà? bản patch rồi thì ko boot được nữa. Em down lại thử coi, đĩa mua sẵn ngoài hàng ko chắc đâu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN