Sony nói: Thiết bị chơi game cầm tay của Nintendo là "công cụ giữ trẻ tuyệt vời nhất"

Cửa hàng game Nintendo nShop

boytoof198

Pokemon Master
Có bao giờ chơi series Final Fantasy, Storm Rider, FiFa, PES, Winning chưa vậy ông bạn, hiểu biết nông cạn cứ phát biểu linh tinh, tôi ghét nhất những kiểu phát biểu thiếu hiểu biết như vậy, ông ko thích chơi lại GOW vì ông ko đủ điều kiện chứ đừng nói là ko có giá trị chơi lại, ông unclock hết mọi thứ chưa, hay là cắm đầu 1 mạch phá đảo cho xong, mỗi hãng có một cái hay riêng, thích hay ko là do người chơi, tôi ko bao giờ đánh giá thấp bất kỳ hãng nào, kêu tôi bình luận về 1 game nào đó thì đc, bảo tôi đánh giá 1 hệ máy nào đó thì xin miễn bàn. Nếu chỉ yêu thích mỗi Nintendo thì ko biết chơi ff, fifa... bằng cách nào?
oh F*** /:) vậy là bạn đã từng chơi qua GoW, và thậm chí kì cụi chơi cho đến khi unlock sạch sành sanh và vẫn thấy nó có giá trị để chơi lại thêm lần nữa. Nói về cái giá trị chơi lại, thì việc ấn nút New game đều là việc khó khăn, nhưng đối với dòng Pokemon, Harvest moon, Rune Factory... thì mỗi lần chơi lại có một cách phát triển khác nhau, tuy rằng vẫn phải đi theo cốt truyện chính, nhưng vs GoW thì đâu có phải là như vậy. Có thể là do mình chơi ko kĩ, nhưng thực sự thì mình cảm thấy cái việc mà phải ngồi trc màn hình, đi lại những màn chơi mà mình đi qua đến thuộc lòng rồi, hay cái thú cứ thế cầm vũ khí xông vào chém nó cũng chả lấy j làm mới mẻ và thú vị cho lắm =;. À, nhân tiện nhìn thấy câu cuối, Fifa có phiên bản cho NDS bạn ạ
Câu nào là phát biểu linh tinh ổng chỉ tôi xem? ko hiểu tiếng người à? Sao cm nhảm vậy? Còn nói riêng về nintendo thì bạn muốn xem bộ sưu tập console và handheld của tôi ko? ko bằng ai nhưng cũng dám mạnh miệng nói từ 1990 tới nay ko có thiết bị nào của hãng mà tôi ko có!
Tui tự biết mình chẳng bằng ai nên đâu có lên tiếng chỉ trích bất kỳ hãng nào, tui chỉ nói tôi thích cái gì thôi!

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:39 PM ----------

nói trắng ra 1 câu là Sony còn lâu mới làm đc những game dành cho nhiều người, nhiều thế hệ chơi, mang tính thân thiện như Nintendo >:)

cái này là nhầm to rồi đó bạn, khá nhiều là đằng khác, nhưng so với nintendo thì thua xa! Nhận định thì phải chính xác, đừng có nói theo kiểu quy chụp!

ồ, vậy là bạn cũng biết sưu tầm đồ của Nin đấy chứ, nhưng có lẽ cái việc sưu tầm và việc chơi nó hơi cách biệt nhỉ /:) Nói ng khác cm nhảm thì cái cm khoe mẽ của bạn thậm chí còn có phần nhảm hơn
Cm của bạn mariobeo đang nói về chất lượng game chứ không hề nói về số lượng game, cho nên cái cm tl của bạn thành ra hơi thừa thì phải /:) những ai chịu khó đọc kĩ sẽ nhận ra
Trong topic này tôi thấy có rất nhiều kiểu nhận định rất nhảm! Nào là người dùng Việt Nam ít tiếp xúc với Nintendo còn Sony thì quá phổ biến, nào là ai cũng nghĩ NDS là psp. Đây chỉ là sự nhầm lẫn của người ko tiếp xúc với các thiết bị chơi game chuyên dụng thôi! đừng nói là ai cũng vậy! Thử đưa cho tôi bất kỳ máy game nào xem tôi có phân biệt đc nó thuộc hãng nào ko? Tôi gặp ko ít bạn nhìn máy psp lại bảo là gameboy đâu! Những người này chỉ nghe loáng thoáng vài cái tên về handheld nên gặp bất kỳ máy của hãng nào họ sẽ cho là thiết bị mà họ từng nghe! Còn về thuơng hiệu của nintendo thì tôi dám khẳng định bất kỳ ai có thâm niên chơi game console và handheld từ 20 năm trở lên ko thể chưa bao giờ tiếp xúc với nintendo, chỉ có điều họ ko biết tên của hãng thôi! Thời của tôi ko nhiều thông tin như ngày nay vì vậy chúng tôi thường chỉ gọi tên các console đơn giản là "máy điện tử" thôi! Mãi đến 2000 trở đi thì thông tin mới bắt đầu rõ ràng, lúc đó mới dể phân biệt ( ngày trước ko ai biết sega và nintendo là 2 hãng khác nhau nên thường đánh đồng genesis với snes lúc chưa đc hack ufo).

---------- Post added at 07:09 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

Nói như vầy thì chấp nhận đc, còn các công ty dìm hàng nhau là chuyện đương nhiên! Mình là gamer chân chính thì ko nên bắt chước họ! Lúc nào trong người tôi cũng dắt theo cả psp và 3ds (khoe của luôn:em11: ).

ông là fan 1 phe còn đỡ! Tui là kẻ thù của nhân loại luôn nè! Thứ gì cũng chơi nên đi tới đâu phải cãi tới đó! Từ Sony, Nintendo, Microsotf... gặp toàn thứ dìm hàng khó ưa!

nói chung là bạn muốn nói rằng bạn mua rất nhiều và bạn cũng đã chơi rất nhiều, vâng, cảm ơn vì đã khoe ra ở đây. Còn cái vụ nhầm psp vs game boy thì mình chưa thấy bh cả /:) chỉ toàn thấy chúng nó tung hô psp như trời như thánh /:) mà nguyên nhân của nó cũng chỉ là do cái sự muốn tỏ ra mình hiểu biết mà thôi.
Nhân tiện, NVN có box Phòng triển lãm bạn ạ :D nếu rảnh thì ghé qua
I'm a Nin's fanboy, so shut the hell up, A-H!

obi123

Nấm bình thường
Haha, Game PSP dở tệ. Ngoài mấy trò đỉnh đếm trên đầu ngón tay ra, còn lại, ko muốn vào chơi tiếp sau lần đầu chứ đừng nói đến chơi lại sau khi phá đảo. Nói thật là Hardcore thì Xbox là nhất, PSP chả được 1 góc. Nhắc đến console, em chọn PC với Xbox, vừa chơi xong Dead Space 2, sợ mà hay dã man, nhưng mà nặng đầu lắm. Nhắc đến casual, em chọn DS, sau DS là gameboy advance, sau GBA là GBC, sau nữa là GB cuối cùng, nếu còn phải chọn thì mới nhặt PSP (đắt mà ko chất!).

mariobeo

Thành viên lâu năm
^ bác obi đúng là 1 lòng với handheld của Nin :)) thà nhặt con gameboy classic màn hình đen trắng hơn là con psp hiện đại khủng bố, khối đứa nghe xong câu này chắc ngất xỉu :))

buta_buta

Nấm bình thường
Trong topic này tôi thấy có rất nhiều kiểu nhận định rất nhảm! Nào là người dùng Việt Nam ít tiếp xúc với Nintendo còn Sony thì quá phổ biến, nào là ai cũng nghĩ NDS là psp. Đây chỉ là sự nhầm lẫn của người ko tiếp xúc với các thiết bị chơi game chuyên dụng thôi! đừng nói là ai cũng vậy! Thử đưa cho tôi bất kỳ máy game nào xem tôi có phân biệt đc nó thuộc hãng nào ko? Tôi gặp ko ít bạn nhìn máy psp lại bảo là gameboy đâu! Những người này chỉ nghe loáng thoáng vài cái tên về handheld nên gặp bất kỳ máy của hãng nào họ sẽ cho là thiết bị mà họ từng nghe! Còn về thuơng hiệu của nintendo thì tôi dám khẳng định bất kỳ ai có thâm niên chơi game console và handheld từ 20 năm trở lên ko thể chưa bao giờ tiếp xúc với nintendo, chỉ có điều họ ko biết tên của hãng thôi! Thời của tôi ko nhiều thông tin như ngày nay vì vậy chúng tôi thường chỉ gọi tên các console đơn giản là "máy điện tử" thôi! Mãi đến 2000 trở đi thì thông tin mới bắt đầu rõ ràng, lúc đó mới dể phân biệt ( ngày trước ko ai biết sega và nintendo là 2 hãng khác nhau nên thường đánh đồng genesis với snes lúc chưa đc hack ufo).
Bạn bắt buộc phải là gamer mới được nhận định về máy game =))?

Những cái bạn nói chính là những lý do khiến hàng Sony phổ biến hơn ở VN so với Nintendo đấy. Mình hỏi bạn, một người khi bé thích chơi Mario/ thích xem pokemon nhưng không phải gamer, không biết nhiều nên cho rằng nó là của Sony - "thiết bị mà họ từng nghe". Vậy nên họ mua máy PS1/PS2 và Sony tăng doanh thu. Có cần phải là gamer thì mới được mua máy game không?
Không lẽ bắt buộc phải là gamer biết tới thì mới được cho là phổ biến? Nếu chỉ có toàn bộ gamer của nước ta biết đến thì cũng không gọi là phổ biến đâu nhé :)).

Phổ biến là khi nhắc đến một sp trước 10 người, và trên 5 người cùng nghĩ về một thương hiệu. Có thể do nhiều lý do, thị trường của hãng đó tại đây, quảng cáo có hiệu quả, sản phẩm tốt,...
Vậy nên, mình cho rằng hơn 5 trên 10 người VN (tính cả gamer và non-gamer) không biết đến, hoặc nhầm lẫn DS với PSP, Wii với PSMove thì có nghĩa là hàng Sony phổ biến hơn ở VN. Không có gì sai để bạn bật cả.

Tiếp, bạn nghĩ bao nhiêu % người cầm PSP trên tay là gamer chân chính =))? Xin lỗi, lên forum thì thấy nhiều thật đấy nhưng cả cái hội chơi PSP ở trường mình, 6/8 thằng chả biết cái khỉ khô gì về game và máy game cả (ý là bao gồm mình trong 2 đứa còn lại rồi đấy :))). Chỉ biết cầm đá fifa, coi phim, nghe nhạc, nhìn mà thấy tội cho cái psp đó.

Mình có và chơi tất các loại máy, chỉ cần có game mình thích. Không phải fan của riêng hãng nào, cũng rất ít khi tham gia các topic thế này, chỉ có điều lần này người của Sony làm lố quá, không im lặng được. Dìm nhau là chuyện của các hãng, đừng động tới người chơi, hơn nữa, mình cũng chưa thấy Nintendo xỉ vả Sony như thế này bao giờ.

Megazero

Nấm nhỏ
Hix, bác Sony phát biểu chả để ý gì cả, chê bài đối thủ thì không có gì lạ nhưng mà bác nói cả người chơi thế là không đc ~~

Mình cũng sở hữu cả PSP lẫn DS, mình thấy mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng nhưng nếu buộc phải lựa chọn (như hồi mình chưa có tiền, mới đủ tiền mua 1 máy) thì mình mua DS, mình 19t rồi, cầm DS bấm bấm những game như TWEWY mà bảo là mình không có lòng tự trọng là quá đáng lắm >.<~ Của Sony cũng đâu phải game nào cũng hay đâu, mà nói thẳng ra đa phần chỉ hướng về bộ phận teen, trên teen dưới teen là gần như bỏ qua à ><~ Trong khi game của Nin phong phú hơn, thích hợp với nhiều lưa tuổi hơn, và nếu muốn vẫn có những game kinh dị máu me rate 18+ thiếu gì đâu ~~

buta_buta

Nấm bình thường
oooooooooooooooooooo, mình cứ tưởng buta là con gái chứ o_O
Ừa mình là gái mà :-s. Chết, hổ báo quá à :-s?

Mình cũng sở hữu cả PSP lẫn DS, mình thấy mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng nhưng nếu buộc phải lựa chọn (như hồi mình chưa có tiền, mới đủ tiền mua 1 máy) thì mình mua DS, mình 19t rồi, cầm DS bấm bấm những game như TWEWY mà bảo là mình không có lòng tự trọng là quá đáng lắm >.<~ Của Sony cũng đâu phải game nào cũng hay đâu, mà nói thẳng ra đa phần chỉ hướng về bộ phận teen, trên teen dưới teen là gần như bỏ qua à ><~ Trong khi game của Nin phong phú hơn, thích hợp với nhiều lưa tuổi hơn, và nếu muốn vẫn có những game kinh dị máu me rate 18+ thiếu gì đâu ~~
Hồi mình chưa có tiền cũng băn khoăn cái DS với PSP dữ lắm XD. Cuối cùng vì game cần chơi bên DS nhiều hơn nên mua nó trước. DS có cả loạt game cho teen cực hay nhỉ XD? TWEWY, SMT: Devil Survivor, SMT: Strange Journey (16+), Legend of Zelda, 999, Ninja Gaiden, Thersia (18+), Kingdom Hearts, Phantasy Star Zero, Time Hollow,...

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thằng cha đó là CEO mà phát biểu thông minh ghê nhỉ 8->
Chả trách được doanh số Sony ngày càng thấp 8->

Cái 3DS ko ăn đứt mọi sản phẩm của Sony rồi sao, bàn ra bàn vô chi nữa cho mệt :>

tuyệt chiêu PR của Sony, làm rùm beng cả lên. Cãi nhau om tỏi chỉ vì một phát biểu lãng nhách. Nhà phát triển nào mà chả có lý lẽ của riêng mình, chả có một thằng khùng nào tâng bốc đối phương của hắn lên trên cả hắn ( trừ khi là "chiến lược" PR ????). Thử xem lại nhé, Sony từ trước đến h đã có vài phát biểu gây shock kiểu này rồi mà doanh số bán ra cũng chẳng hơn là bao, còn Nintendo chẳng phải nói một câu đôi co mà vẫn thu được lợi nhuận cao chót vót. Một minh chứng rõ ràng như thế, thử hỏi liệu chúng ta - những nintedo fan boy có nhất thiết phải mở một topic như thế này để đấu đá lẫn nhau, xem phần hơn kém giữa PSP và DS, trong khi ngôi vua của các loại máy đã nằm trọn trong tay của nintendo. Mình mong mọi người không nên nóng tính quá, trời hè rồi, nóng ngoài đường phải chăng đã quá đủ ?

honquoc

Thành viên lâu năm
mod đâu đóng topic vô bổ này đi tin trả có gì quan trọng cũng cãi om xòm chán thế .......
Đề nghị bữa khác mấy Tin mà có liên quan đến sony hay ifone thì đề nghị mod đừng cho trả lời xem hiều là ok rồi chứ ko để tụi fan cuồng óc voi của 2 đại gia trên cứ nhảy vào hết đứa này tru đến đưấ khác tru nghe nhức cả tai .........:xm0016:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Đây là lý do tại sao mình không bao giờ post các tin dạng thế này lên, kiểu gì cũng có các thành phần quá khích nhảy vào chém giết lẫn nhau

boytoof198

Pokemon Master
mod đâu đóng topic vô bổ này đi tin trả có gì quan trọng cũng cãi om xòm chán thế .......
Đề nghị bữa khác mấy Tin mà có liên quan đến sony hay ifone thì đề nghị mod đừng cho trả lời xem hiều là ok rồi chứ ko để tụi fan cuồng óc voi của 2 đại gia trên cứ nhảy vào hết đứa này tru đến đưấ khác tru nghe nhức cả tai .........:xm0016:
tru mà miễn không viết sai chính tả như ai thì là dc chứ j :-j

Bạn bắt buộc phải là gamer mới được nhận định về máy game =))?

Những cái bạn nói chính là những lý do khiến hàng Sony phổ biến hơn ở VN so với Nintendo đấy. Mình hỏi bạn, một người khi bé thích chơi Mario/ thích xem pokemon nhưng không phải gamer, không biết nhiều nên cho rằng nó là của Sony - "thiết bị mà họ từng nghe". Vậy nên họ mua máy PS1/PS2 và Sony tăng doanh thu. Có cần phải là gamer thì mới được mua máy game không?
Không lẽ bắt buộc phải là gamer biết tới thì mới được cho là phổ biến? Nếu chỉ có toàn bộ gamer của nước ta biết đến thì cũng không gọi là phổ biến đâu nhé :)).

Phổ biến là khi nhắc đến một sp trước 10 người, và trên 5 người cùng nghĩ về một thương hiệu. Có thể do nhiều lý do, thị trường của hãng đó tại đây, quảng cáo có hiệu quả, sản phẩm tốt,...
Vậy nên, mình cho rằng hơn 5 trên 10 người VN (tính cả gamer và non-gamer) không biết đến, hoặc nhầm lẫn DS với PSP, Wii với PSMove thì có nghĩa là hàng Sony phổ biến hơn ở VN. Không có gì sai để bạn bật cả.
Tiếp, bạn nghĩ bao nhiêu % người cầm PSP trên tay là gamer chân chính =))? Xin lỗi, lên forum thì thấy nhiều thật đấy nhưng cả cái hội chơi PSP ở trường mình, 6/8 thằng chả biết cái khỉ khô gì về game và máy game cả (ý là bao gồm mình trong 2 đứa còn lại rồi đấy :))). Chỉ biết cầm đá fifa, coi phim, nghe nhạc, nhìn mà thấy tội cho cái psp đó.

Mình có và chơi tất các loại máy, chỉ cần có game mình thích. Không phải fan của riêng hãng nào, cũng rất ít khi tham gia các topic thế này, chỉ có điều lần này người của Sony làm lố quá, không im lặng được. Dìm nhau là chuyện của các hãng, đừng động tới người chơi, hơn nữa, mình cũng chưa thấy Nintendo xỉ vả Sony như thế này bao giờ.
nếu nói trên 5/10 người biết đến thì nintendo ở VN phải thông dụng hơn! Vì phần lớn những người tôi gặp đều bảo psp là gameboy! khẳng định luôn nếu ko thật sự quan tâm đến game thì tuyệt đối không thể phân biệt máy game của tất cả các hãng! Nhầm wii và PSMove? mình chưa thấy trường hợp này? có máy psp biết chơi fifa mà ko biết chơi những game khác? Mình cũng chưa thấy trường hợp này!

---------- Post added at 12:26 AM ---------- Previous post was at 12:19 AM ----------

oh F*** /:) vậy là bạn đã từng chơi qua GoW, và thậm chí kì cụi chơi cho đến khi unlock sạch sành sanh và vẫn thấy nó có giá trị để chơi lại thêm lần nữa. Nói về cái giá trị chơi lại, thì việc ấn nút New game đều là việc khó khăn, nhưng đối với dòng Pokemon, Harvest moon, Rune Factory... thì mỗi lần chơi lại có một cách phát triển khác nhau, tuy rằng vẫn phải đi theo cốt truyện chính, nhưng vs GoW thì đâu có phải là như vậy. Có thể là do mình chơi ko kĩ, nhưng thực sự thì mình cảm thấy cái việc mà phải ngồi trc màn hình, đi lại những màn chơi mà mình đi qua đến thuộc lòng rồi, hay cái thú cứ thế cầm vũ khí xông vào chém nó cũng chả lấy j làm mới mẻ và thú vị cho lắm =;. À, nhân tiện nhìn thấy câu cuối, Fifa có phiên bản cho NDS bạn ạ
Câu nào là phát biểu linh tinh ổng chỉ tôi xem? ko hiểu tiếng người à? Sao cm nhảm vậy? Còn nói riêng về nintendo thì bạn muốn xem bộ sưu tập console và handheld của tôi ko? ko bằng ai nhưng cũng dám mạnh miệng nói từ 1990 tới nay ko có thiết bị nào của hãng mà tôi ko có!
Tui tự biết mình chẳng bằng ai nên đâu có lên tiếng chỉ trích bất kỳ hãng nào, tui chỉ nói tôi thích cái gì thôi!

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:39 PM ----------

ồ, vậy là bạn cũng biết sưu tầm đồ của Nin đấy chứ, nhưng có lẽ cái việc sưu tầm và việc chơi nó hơi cách biệt nhỉ /:) Nói ng khác cm nhảm thì cái cm khoe mẽ của bạn thậm chí còn có phần nhảm hơn
Cm của bạn mariobeo đang nói về chất lượng game chứ không hề nói về số lượng game, cho nên cái cm tl của bạn thành ra hơi thừa thì phải /:) những ai chịu khó đọc kĩ sẽ nhận ra

nói chung là bạn muốn nói rằng bạn mua rất nhiều và bạn cũng đã chơi rất nhiều, vâng, cảm ơn vì đã khoe ra ở đây. Còn cái vụ nhầm psp vs game boy thì mình chưa thấy bh cả /:) chỉ toàn thấy chúng nó tung hô psp như trời như thánh /:) mà nguyên nhân của nó cũng chỉ là do cái sự muốn tỏ ra mình hiểu biết mà thôi.
Nhân tiện, NVN có box Phòng triển lãm bạn ạ :D nếu rảnh thì ghé qua
I'm a Nin's fanboy, so shut the hell up, A-H!
Pokemon, havest moon có thể chơi đi chơi lại mà ko chán? vậy bạn vẫn ôm khư khư cái phiên bản cũ khi đã có phiên bản mới? Nếu bạn nói fire emblem thì tôi còn chấp nhận, chứ pokemon hay harvest moon thì phải xem lại rồi! Mua máy game dể sưu tầm :eek: bạn nghĩ tôi giàu vậy sao? Thậm chí có giàu thì tôi cũng ko điên mà mua cả đống máy về trưng bày, còn nói về game nintendo có muốn so thử hiểu biết của mình với tôi ko? đang nói là các game khác nhau chứ ko phải đào sâu vào một game nào đó nha! Vì ko phải game nào tôi cũng biết hết mọi bí một, nhưng nếu có chơi qua thì ít nhất cũng biết hơn 80%

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:26 AM ----------

Haha, Game PSP dở tệ. Ngoài mấy trò đỉnh đếm trên đầu ngón tay ra, còn lại, ko muốn vào chơi tiếp sau lần đầu chứ đừng nói đến chơi lại sau khi phá đảo. Nói thật là Hardcore thì Xbox là nhất, PSP chả được 1 góc. Nhắc đến console, em chọn PC với Xbox, vừa chơi xong Dead Space 2, sợ mà hay dã man, nhưng mà nặng đầu lắm. Nhắc đến casual, em chọn DS, sau DS là gameboy advance, sau GBA là GBC, sau nữa là GB cuối cùng, nếu còn phải chọn thì mới nhặt PSP (đắt mà ko chất!).
Nè nhóc! Dead Spece trên ps3 đẹp hơn nhiều nhóc à! Nói tới xbox thì phải là left 4 dead, gear of war mà l4d thì sắp hết độc quyên của xbox rồi! PSP dở tệ là vì nhóc gà quá thôi! Chỉ cần có 1 máy psp thì coi như nhóc đã có PS1, GBA, GBC, SNES, GB, NES rồi đó! PSP chỉ ko giả lập đc NDS thôi! Chạy mượt vô cùng nha! ko phải cà giật đâu! PSP có một thế mạnh mà NDS ko thể theo đc đó chính là nó rất dể can thiệp vào hdh, muốn phá thế nào chỉ cần 1 cái thẻ nhớ 8g là xài vĩnh viễn, không phải nâng cấp flash theo thời gian như NDS đâu!

---------- Post added at 12:44 AM ---------- Previous post was at 12:31 AM ----------

Thằng cha đó là CEO mà phát biểu thông minh ghê nhỉ 8->
Chả trách được doanh số Sony ngày càng thấp 8->

Cái 3DS ko ăn đứt mọi sản phẩm của Sony rồi sao, bàn ra bàn vô chi nữa cho mệt :>
chừng nào có RE và FE thì mới ăn đứt! mua máy + SF + FC bay gần 8,5 tr mà chờ mòn mỏi ko biết bao giờ "tình yêu" mới xuất hiện!

buta_buta

Nấm bình thường
nếu nói trên 5/10 người biết đến thì nintendo ở VN phải thông dụng hơn!
buta_buta nói:
^:)^ Đọc kĩ trước khi bật.

Nhầm wii và PSMove? mình chưa thấy trường hợp này? có máy psp biết chơi fifa mà ko biết chơi những game khác? Mình cũng chưa thấy trường hợp này!
Đã từng chứng kiến 1 bạn qua nhà mình chơi Wii và về giới thiệu "PSMove nhà nó cảm ứng hay lắm, chơi ghiền lắm. Năm nay thi xong tao cũng mua 1 cái." . Rất nhiều người mua PSP ở tiệm và không rành về máy game, chỉ biết chơi những game đã được chép sẵn như fifa. Cũng y như ra hàng game PS2 toàn thấy bọn con trai đá fifa với nhau ngoài đấy.

Mình không có ý định tranh luận nữa. Mình chỉ muốn nói cái mình đang nghĩ, và bị bật sai thì mình phản đối. Nhưng quote lại bài nhau để moi móc thì quá vô nghĩa. Đó là chuyện của các hãng game, còn mình chỉ muốn nằm dài chơi game yên bình, đừng ai chọt mình thì thôi.

Cho nên mình sẽ không tham gia vấn đề này nữa.

^
Hú hét gần cạn HP rồi =))
Nói chung là đây là diễn đàn game nintendo, la hét quảng cáo PSP của Sony trong đây là phương án bất khả thi. Đi nơi khác quảng cáo còn may ra.

Game của hãng nào cũng có cái hay của nó, cũng như có người hợp có người không hợp. Còn chuyện đem ưu điểm ra đá xoáy nhược điểm nhau thì quá sức trẻ con ~
Ưu điểm của nintendo là game phù hợp cho những người thích đồ họa trẻ con, hài hòa. Và giờ Sony biến cái ưu đó thành cái nhược và phán một câu như thể "những ai đang chơi Nỉntendo là đồ trẻ con" ~ nói vậy chứ mình cảm thấy đc khen hơn vì trẻ con có cảm xúc vui hơn người lớn chứ sau =))

Bỏ 1 phiếu game Nintendo, thích cách xây dựng cốt truyện của các game do Nintendo làm. Lối chơi đa phần là lựa chọn hướng đi để rầy dựng nền tảng cốt truyện trong game. Game PSP mình chơi rất nhiều tựa game nổi và đánh giá là game PSP cốt truyện chỉ có 1 đường thẳng, dù chơi đi chơi lại bao nhiu lần cũng chả có gì thu hút ( đĩa PSP của m2inh đóng bụi 1-2 năm qua, nhưng đến h vẫn chưa có lại hứng chơi ) =))

buta_buta

Nấm bình thường
Bỏ 1 phiếu game Nintendo, thích cách xây dựng cốt truyện của các game do Nintendo làm. Lối chơi đa phần là lựa chọn hướng đi để rầy dựng nền tảng cốt truyện trong game. Game PSP mình chơi rất nhiều tựa game nổi và đánh giá là game PSP cốt truyện chỉ có 1 đường thẳng, dù chơi đi chơi lại bao nhiu lần cũng chả có gì thu hút ( đĩa PSP của m2inh đóng bụi 1-2 năm qua, nhưng đến h vẫn chưa có lại hứng chơi ) =))
(Xin lỗi, mình chỉ vào lần chót thôi D: ).

Có lộn không vậy D:? Game nin số game có nhều ending và hướng đi không phải không có, nhưng không nhiều. Điển hình là các RPG nổi tiếng nhất như TWEWY, Zelda, FF, FF tactics A2,... chỉ có 1 story xuyên suốt.

Ngược lại game PSP nhắm vào story nhiều, story phân nhánh dựa theo lựa chọn trong quá trình chơi, thậm chí không thua kém gì game visual novel. 1 loạt game như: Kingdom Hearts, BlazBlue, Gods Eaters, SMT: Persona 1, 2, 3, Star Oceans, FF Crisis core, Valkyria Chronicles,...

Mình thấy nhận định trên là vô cùng ngược ngạo nha = = .

Kingdom Hearts: Không ý kiến, Nintendo cũng có.
BlazBlue: Không thích chơi game đối kháng nên ko chơi.
Gods Eaters: Hồi đó có chơi nhưng tạo hình nhân vật + bối cảnh cứng quá ko thích nên bỏ ngang.
SMT: Persona 1, 2, 3: Chưa chơi.
Star Oceans: Chưa chơi.
FF Crisis core: Xử đẹp từ lâu quá đánh giá khá được.
Valkyria Chronicles: Có nghe nói nhưng ko để ý.

Mà sau giới thiệu chỉ toàn game dàn trận - đối kháng, không thích mấy cái thể loại này cho lắm ( chơi chỉ tổ mệt óc ). Cho dù nói cốt truyện đa dạng nhưng thiết kế + lối chơi chả khác gì thì cũng nhàm.

boytoof198

Pokemon Master
\Pokemon, havest moon có thể chơi đi chơi lại mà ko chán? vậy bạn vẫn ôm khư khư cái phiên bản cũ khi đã có phiên bản mới? Nếu bạn nói fire emblem thì tôi còn chấp nhận, chứ pokemon hay harvest moon thì phải xem lại rồi! Mua máy game dể sưu tầm :eek: bạn nghĩ tôi giàu vậy sao? Thậm chí có giàu thì tôi cũng ko điên mà mua cả đống máy về trưng bày, còn nói về game nintendo có muốn so thử hiểu biết của mình với tôi ko? đang nói là các game khác nhau chứ ko phải đào sâu vào một game nào đó nha! Vì ko phải game nào tôi cũng biết hết mọi bí một, nhưng nếu có chơi qua thì ít nhất cũng biết hơn 80%

muốn phá thế nào chỉ cần 1 cái thẻ nhớ 8g là xài vĩnh viễn, không phải nâng cấp flash theo thời gian như NDS đâu
-Chuẩn đấy, Pokemon có chơi lại bản cũ cũng không ai thấy chán đâu bạn ạ, nếu bạn chịu khó vào khu vực mua bán thì sẽ thấy rất nhiều ng cần mua băng poke các bản cũ để chơi lại đấy. Nếu bạn không muốn mình dùng từ sưu tầm thì cũng đừng gọi đống console của bạn là "bạn muốn xem bộ sưu tập console và handheld của tôi ko?" ai nói câu này thì chắc người ấy còn nhớ
-Chả khi không mà người ta bỏ tiền ra để mua FC mới để chơi game đâu bạn ạ, game có hay thì người ta mới tạo AP, và cũng vì game thì người ta mới chịu bỏ tiền ra để mua FC mới, nói như bạn thì những người chịu mua FC mới đều thành thần kinh hết à?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN