SuperCard DSonei VS Acekard2i?

Cửa hàng game Nintendo nShop

DSonei vs Acekard2i

• Số thành viên bình chọn
    33
  • Poll closed .

thientai99x

Nấm nhỏ
Cho em hỏi sắp sửa bán Ace2i mua DSonei thì cho em hỏi có nên ko, flashcard nào tốt hơn, mọi người vote nhanh hộ ko hàng về là đến là ko biết nên dùng cái nào? nên bán ace2i dùng DSonei hay dùng ace2i bán DSonei, mọi người tư vấn hộ ạ :D

gameboy89

V.I.P Member
Hay nhỉ cái topic này vẫn còn :-?, thế mà hồi sắp mua DSone cũng làm cái poll thế này để xin tư vấn mới đc 1 hum đã bay ngay thùng rác :em22:
- Vậy mà cái topic này lại thọ thế nhỉ :stupid[1]:

thấy DS1 là ok nhất , vì ra lâu rùi nhưng hầu hết các game đều chơi dc với ít thấy ai chê nó cả :)
còn Ace thì cũng tốt , update firm đều đều ( nhưng chắc chỉ dc thời gian đầu thui , giống cái DSTT ấy :(( )

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Pokemon HGSS mới ra ấy, FC nào cũng bị freeze, có mỗi Acekard2i với CycloDS là chạy ngon lành :D

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình thì chỉ mới xài acekard thui chưa xài SCDSonei bao giờ, nên ko dám poll, nhưng mình cũng sắp có DSonei rùi ^^

Mình thấy SCDSonei có vẻ tiện cho máy DSi fw1.4 là update FC bằng cổng usb của máy tính và có thể xài DSonei với DSi fw1.4.

Giao diện đẹp ^^, nhìn như HĐH và còn có chế độ patch mode nữa chứ.

keubibo

Nấm nhỏ
Thấy DSone i có vẻ thắng thế rồi :em02: mà mấy cái FC này có dùng đc cho máy NDSLite k nhỉ :em02: update filmware có dễ k :em02: mình cũng đang định làm 1 cái thay thế cái R4 cũ kĩ :em34:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mấy FC này dùng cho DSlite dễ lắm bạn ah. Như FC bình thường thui, fw cũng vậy, FC cho máy DSi là dùng dc cho cả DSlite ^^

keubibo

Nấm nhỏ
Mấy FC này dùng cho DSlite dễ lắm bạn ah. Như FC bình thường thui, fw cũng vậy, FC cho máy DSi là dùng dc cho cả DSlite ^^
:biggrin[1]: Thank ấy, việc chọn FC nào đúng là khó thật, Acekard 2i thì nhiều người dùng, DSonei thì cũng hỗ trợ tốt, có cái CycloDS có vẻ khủng mỗi tội chẳng thấy bán ở đâu cả :myemo0113:

hangrant

Nấm nhỏ
Nếu đã có Acekark rồi thì không cần phải đổi sang SuperCardDSOne làm gì, để dành tiền mua cái DSTwo nghe còn có lý.

Tốt nhất là bạn nên để dành tiền mua cái DS2 sắp ra vào năm sau, các máy chơi game của nintendo có đặc điểm là hỗ trợ tốt các game của máy thế hệ trước.

lucasDS

Nấm nhỏ
Cho e hỏi ngoài lề tí là có thông tin j` về DStwo chưa các bác? Hay là nó để dành DS2 ra rồi fcDStwo mới ra T^T
DSTwo hiện vẫn chưa có thông tin gì hơn ngoài 1 số hình ảnh ,ngày xuất hiện cũng chưa thấy đề cập đến ,có 1 điều tớ chắc chắn là ko phải nó chờ DS2 ra rồi mới ra đâu ,yên tâm đi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN