Tạm biệt Gameboy...buồn...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bây giờ không còn chỗ nào bán gameboy nữa. Bác nào thích hoài cổ thì ra phố Huế (HN) nhé! Riêng em thì quý gba lắm lắm. Em có 1 con 1st gen chơi từ bé đến bây giờ đấy! (đang cày lại ff1 và ff2 để sưu tập đủ bộ items- khó vãi mật!)

Kawaii

Super Princess Peach
- NDS hơn GBA về tất cả mọi mặt từ phần cứng cho đến phần mềm, từ phong cách chơi game cho đến hương vị cảm nhận ^_^ nhưng dù sao NDS cũng đã dựa vào những ánh hào quang thành công của GBA khi trước để lại mà đánh bóng thương hiệu đàn em sau này ^_^
- tuy nhiên điểm cập nhập tiện dụng nhất của NDS là phương tiện kết nối, với phương châm mang mọi người đến gần nhau hơn... nhờ có sự ủng hộ của Wi-Fi nên người ta dần quên đi sự xuất hiện của GBA ^_^ nhưng Kawaii nghĩ ngợi rằng, nếu bạn có trong tay 1 chiếc GBA, thì hãy mua cho mình 1 dây cáp để nối kết với máy GBA khác... để mỗi khi bạn gặp dc ai đó cùng sở hữu GBA cũ kĩ với mình ^_^ khi đó bạn sẽ vui vẻ nói 1 câu, bọn mình kết nối game nhé ^_^ nhất là fan của Pokemon sẽ sưu tầm đủ trong Pokedex ^_^

- nếu có 1 tay ăn chơi nào đó... có trong tay đủ thứ hệ máy game xịn đời mới như NDSi , PSP Go và nhạo báng chê cười Kawaii rằng: "Gameboy mục nát của mày ở đâu ??? " ... Kawaii tự hào nói 1 câu "GBA nằm ở trong tim mỗi chúng ta !!!"

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
- nếu có 1 tay ăn chơi nào đó... có trong tay đủ thứ hệ máy game xịn đời mới như NDSi , PSP Go và nhạo báng chê cười Kawaii rằng: "Gameboy mục nát của mày ở đâu ??? " ... Kawaii tự hào nói 1 câu "GBA nằm ở trong tim mỗi chúng ta !!!"
Mình hiện cũng đang có cả 2 handle là DSi và PSP2K nè, nhưng máy handle đầu tiên mình cầm ko phải là DS hay PSP mà là GBA SP, mình mê game Kirby-Nightmare In Dreamland trên GBA nên mình mới khám phá mua máy DS và biết forum này va tham gia luôn ^^, giờ mình cũng ko còn GBA SP nữa nhưng vẫn chơi GBA giả lập trên PSP ^^.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
:em20:Dù cấu hình NDS có hơn GBA nhưng có những game GBA mà NDS ko thể sánh bằng được, thật sự là vẫn còn nhớ GBA quá, giá như NDS ra muộn hơn 5 năm

nguadien

Nấm nhỏ
- NDS hơn GBA về tất cả mọi mặt từ phần cứng cho đến phần mềm, từ phong cách chơi game cho đến hương vị cảm nhận ^_^ nhưng dù sao NDS cũng đã dựa vào những ánh hào quang thành công của GBA khi trước để lại mà đánh bóng thương hiệu đàn em sau này ^_^
- tuy nhiên điểm cập nhập tiện dụng nhất của NDS là phương tiện kết nối, với phương châm mang mọi người đến gần nhau hơn... nhờ có sự ủng hộ của Wi-Fi nên người ta dần quên đi sự xuất hiện của GBA ^_^ nhưng Kawaii nghĩ ngợi rằng, nếu bạn có trong tay 1 chiếc GBA, thì hãy mua cho mình 1 dây cáp để nối kết với máy GBA khác... để mỗi khi bạn gặp dc ai đó cùng sở hữu GBA cũ kĩ với mình ^_^ khi đó bạn sẽ vui vẻ nói 1 câu, bọn mình kết nối game nhé ^_^ nhất là fan của Pokemon sẽ sưu tầm đủ trong Pokedex ^_^

GBC - Gameboy Color sống mãi trong tim ngựa...sặc...

Cho thằng em của con bạn xài, hi vọng 1 ngày về đòi chơi tiếp hè hè, Soukoban, King of Fighter 95 96, SD Hero mãi mãi trong chym...ấy nhầm trym...à không tymmm...

không thể như vậy dc,ko hiểu nintendo nghĩ gì khi không sản xuất GBA nữa,tôi nghĩ vẫn còn rất nhiều ng hâm mộ gameboy mà có khi giờ họ vẫn chưa có,đợi đến lúc có tiền mua rồi thì máy đã không còn nữa:cry[1]: tôi thấy shock khi nghe tin này đấy :bye2[1]:

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
không thể như vậy dc,ko hiểu nintendo nghĩ gì khi không sản xuất GBA nữa,tôi nghĩ vẫn còn rất nhiều ng hâm mộ gameboy mà có khi giờ họ vẫn chưa có,đợi đến lúc có tiền mua rồi thì máy đã không còn nữa:cry[1]: tôi thấy shock khi nghe tin này đấy :bye2[1]:
Tin này cũng đã lâu rồi và cũng ít người còn buồn lắm, Nintendo vẫn phát hành GBA nhưng ko phát hành game nữa thôi, vì sao Nintendo lại bỏ rời GBA, vì lúc đó DS đang có thới hoàn kim nên Nintendo phải tập trung vào DS nhiều hơn.

bây giờ chỉ 2 chữ lợi nhuận nó đặt lên hàng đầu

nên các NPH game cũng chủ yếu đánh vào thị trường đang nổi là NDS và chuẩn bị thêm 3D

lợi nhuận vừa cao vừa theo kịp thời đại

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Nói chung thì lợi nhuận là quan trọng, dù gameboy có 1 khối lượng game đồ sộ và cũng không kém phần hấp dẫn tuy nhiên bây giờ gameboy đã cũ, chưa kể người anh em của nó là DS rõ ràng đang nổi và có doanh số bán cao hơn nên không sản xuất nữa cũng là phải.
Dù sao cũng cảm thấy thật buồn, nhớ những ngày đi học về chạy ù vào phòng chơi game, quên cả ăn trưa. Bây giờ gameboy chỉ còn là kỷ niệm thôi. Sẽ càng ngày càng có ít gameboy đi và cuối cùng chỉ còn có mấy cái trong bảo tàng.

Dù sao thì tôi vẫn rất buồn vì bây h cũng nhều ng chạy theo DS mà rời bỏ GBA, nhưng tôi vẫn luôn thích GBA :Vẫn biết Game Boy là mãi mãi, mà sao nghe nhói ở trong tim ...

Kawaii

Super Princess Peach
- Cái gì cũng vậy, có mới rồi sẽ nới cũ, có trăng thì quên đèn. Đó cũng chỉ là định luật vô thường mà nhân gian này, ai cũng phải trãi qua nhiều lần trong đời... DS mang hương gió mới đến dòng cho game Nintendo, nhưng mà trong hương đồng vẫn còn gió nội ^_^ trên thân mình của DS vẫn còn dòng máu của Gameboy. Nhờ tiếng tăm và những thành công của Gameboy ngày xưa gặt hái được mà chính vào cái ngày hôm nay, DS đã dùng chính bệ phóng đó mà bay vào bầu trời huyền thoại Nintendo.

- Gameboy đã dần bị lãng quên rồi, còn nhắc đến nhiều làm gì... Nhưng mà có ai đó đã hay biết rằng: "Gameboy mãi nằm trong tim mỗi chúng ta"...

- Nếu bạn sở hữu bất kỳ một hệ máy nào thuộc dòng Gameboy. Thì chắc chắn một điều rằng, bạn đã có trong tay một "Huyền thoại của Nintendo"...

@ Kawaii Cái gì cũng vậy, có mới rồi sẽ nới cũ, có trăng thì quên đèn.. Nghe nói giông như thấy người con gái khác đẹp hơn rùi phụ người yêu cũ vậy hén :)) Em đững nghĩ vậy Kawaii nhé ko biết em bao nhiêu tuổi anh 26T gần 27T rồi nếu em có tham gia các 4rum về đtdd như GSM và Sl4x em vẫn thấy ngage QD đến giờ vẫn còn rất nhiều Fan ở VN mặc dù nó vẫn ko có gì mới mẻ nhưng vẫn còn cuốn hút kể cả người từng off chung với anh là 1 Thầy giáo mê ngage mà ko dám mang theo xài khi đi dạy vì sợ học sinh nó chọc hay ở sl4x dòng siemen đen trắng SL vẫn có rất nhiều mem lớn tuổi theo chơi mặc dù chức năng và giá trị nó cũng ko bao nhiêu . Có nhiều mem kiếm cho bằng được 1 cái đt cổ giá trị gấp cả mấy lần 1 con iphone 3GS đấy em ạ . Anh ko so sánh giữa cái máy chơi game vói cái đt nhưng dù sau khi còn nhỏ mơ ước của anh cha bao giờ có được cái máy chơi game băng mà gắn vô tivi đấy . Bây giờ có đủ ĐK anh đã thực hiện được những ước mơ đó và có cảm giác gì đó thật là lạ đó. Khả năng anh mua PSP PS3 dư sức nhưng anh thà bỏ tiền ra mua máy gameboy chơi băng chấp cho tụi trẻ nó cười và dùng tiền vào những việc có ích khác chứ ko dùng tiền mua những cái chứng tỏ mình là người hiện đại :)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
em lại nghĩ khác, có mới nới cũ là quy luật của cuộc sống, bỏ những cái gì yếu, lạc hậu để tiến lên cái gì đó mới, tiến bộ hơn. Nó giống như môn lịch sử vậy, chế độ phong kiến lạc hậu thì phải thay đổi lên chủ nghĩa xã hội, nhưng những thời phong kiến đã qua thì đời sau vẫn phải nhớ, phải biết để hiểu được giá trị của chế độ mình đang sống, đó là bao mồ hôi nước mắt, cả một quá trình dài để đạt được. Vì vậy, từ bỏ GB để mua DS cũng không có gì phải lăn tăn, nhưng phải nhớ lấy một thời GB mình đã gắn bó, và khi nhìn DS hãy nhớ đến hình bóng của GB ngày trước ở trong tim. Mình nghĩ tình yêu như vậy đấy, yêu đâu cần cứ phải sở hữu thứ mình yêu là được.

p/s: mình không thích cái câu "có trăng quên đèn" đâu nhé kawaii

Kawaii

Super Princess Peach
- Đó cũng chỉ là lời tự trách của một fan Nintendo... Định luật có mới nới cũ, nó cũng như quy luật tự đào thải. Bản năng con người sẽ tự phản ứng khi có một cái mới, cái tốt hơn, vì ai đó cũng muốn hướng tới sự hoàn thiện. Điều quan trọng là bạn có biết sử dụng cái cũ ra sao, cái mới thế nào... đó cũng như sự hài hòa của kỷ niệm quá khứ và niềm vui thích hiện tại.
- Đó chính là truyền thống của Nintendo, từ đời này sang đời khác, dù cho trong những năm tháng dòng máy của họ nếm trãi nhiều cay đắng, thì truyền thống đó vẫn còn giữ nguyên vẹn. N64 chơi được SNES, Wii chơi được Gamecube, và DS chơi được Gameboy. Đó cũng là lý do Nintendo đã dung hòa cái cũ và cái mới, vì một điều quan trọng, họ không bao giờ bỏ rơi dòng máy cũ huyền thoại của họ...
Kawaii nói:
- nếu có 1 tay ăn chơi nào đó... có trong tay đủ thứ hệ máy game xịn đời mới như NDSi , PSP Go và nhạo báng chê cười Kawaii rằng: "Gameboy mục nát của mày ở đâu ??? " ... Kawaii tự hào nói 1 câu "GBA nằm ở trong tim mỗi chúng ta !!!

có chứ sao ko, nếu cậu vẫn còn giữ máy thì lúc nào cũng sẽ nhớ đến nó thôi :D tớ vẫn còn giữ cái gbc nè :) kỷ niệm mà lỵ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN