[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
tình hình là không thể copy past save để nhân bản pokemon được rồi, đã thử và thất bại haizzz
clone save đã bị Nin lock từ Animal Crossing rồi.
Khi create save mới thì save cũ sẽ bị khóa (có lẽ là save mới sẽ gen ra một cái ID mới).

có ai biết bắt ditto ở đâu ko ?
Pokemon Village <):) phía dưới route 20

MH chứ còn gì nữa...nếu bạn ở HN mình chỉ cho 1 nhóm hay chơi MH 1 tuần off 1 lần
tiếc quá mình ở TP.HCM

tỉ lệ gender của Litleo là 50/50 (serebii)
ko có thông tin nào về cách thay đổi tỉ lệ gender :eek:
KH thì tớ thấy cốt truyện không = các phần trước.
Animal thì lâu rồi chưa vào game =))
Khuyến khích MH.
tình hình là mình cũng tìm từ nhìu nguồn cách kím nhưng chỗ nói tỉ lệ 1/99 chổ nói 5/95 chỗ nói 25/75 trc đó serebi nói là 100% cái jo72 là 50/50 => chả bik sao luôn =))
KH thì mình thấy phần này làm cho con nít chơi là chính (nhận xét bản demo thiu nha còn bản chính thế nào mình hok bik) nên chắc thôi vậy có j coi walkthrough =))
animal thấy cũng vui anh em chơi cũng đông và nó chơi giống Fantasy Life trò mà mình rất muốn chơi mà ko dc chơi
thôi thì MH vậy, thanks anh em vì đã tư vấn cho mình :D ah mà MH chỉ lo mai mốt có MH4 bản US thiu dân nghèo ko dám chơi nhìu phần :|

do mới có 3ds để chơi pokemon nên mình cũng mới tham ja 4rum nintendovn, anh em có j chỉ giáo :D nói thế chứ mình bik nhìu lắm đấy nhá :D

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Vẫn chưa có game để chơi :( Chán thật. ko biết exp.share dễ kiếm ko chứ train lv mà ko có thì nản vl @@.
p/s mọi ng` add lại FC nhé trước bị lỗi :(

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Vẫn chưa có game để chơi :( Chán thật. ko biết exp.share dễ kiếm ko chứ train lv mà ko có thì nản vl @@.
Exp share có từ rất sớm, là key item có thể bật/tắt, share exp cho cả team chứ không chỉ 1 con

ah mà bác Phoenix Flame là nhân vật nữ Aya đúng hem? mấy bác kia add dc roài mà chả thấy onl j hết :|
uhm đang đợi bản X để tạo char nam \m/

prince_sai

Nấm nhỏ
tiếc quá mình ở TP.HCM

tình hình là mình cũng tìm từ nhìu nguồn cách kím nhưng chỗ nói tỉ lệ 1/99 chổ nói 5/95 chỗ nói 25/75 trc đó serebi nói là 100% cái jo72 là 50/50 => chả bik sao luôn =))
KH thì mình thấy phần này làm cho con nít chơi là chính (nhận xét bản demo thiu nha còn bản chính thế nào mình hok bik) nên chắc thôi vậy có j coi walkthrough =))
animal thấy cũng vui anh em chơi cũng đông và nó chơi giống Fantasy Life trò mà mình rất muốn chơi mà ko dc chơi
thôi thì MH vậy, thanks anh em vì đã tư vấn cho mình :D ah mà MH chỉ lo mai mốt có MH4 bản US thiu dân nghèo ko dám chơi nhìu phần :|

do mới có 3ds để chơi pokemon nên mình cũng mới tham ja 4rum nintendovn, anh em có j chỉ giáo :D nói thế chứ mình bik nhìu lắm đấy nhá :D
Đợi MH4 đi bạn ạ. :D
Hội MH mình hay đến giao lưu, 4 ông mạnh nhất đánh co-op 1h mới dánh đc 1 con quái khá mạnh (sau cả 1 ngày trời ). Bây h trò này cũng hết hot và dành cho PKM XY rồi :))

dễ vô cùng luôn bạn ah =)) đánh xong gym thứ 2 là dc cho phần này hệ thống exp khá mới nên mình thấy train dễ lắm
- exp ko bị share khi đổi pokemon trong trận đấu (con thứ 1 tung ra dc nhiu exp là con thứ 2 dc bấy nhiu (ko chia đôi nhé))
- exp sẽ dc tính theo con pokemon đầu tiên tung ra (muốn train nhanh cứ tung pokemon cấp thấp đầu trận để có nhìu exp òi đổi con bạn mún train ra đánh uy tín lên cấp như điên)
- exp share ko còn là item thường nữa mà là key item luôn có thể tùy ý tắt bật\
- dùng exp share ko làm giảm kinh nghiệm của pokemon đánh trận mà còn cho các pokemon ko đánh exp = 1/2 exp con pokemon đánh trận (VD: pokemon đánh dc 50 exp thì tất cả pokemon ko đánh đang cầm theo sẽ dc 25 exp)
đó là những j mình đúc kết dc sau khi chơi, có sai xót j anh em sửa jum nhé, đừng ném gạch mình đau lắm :D

Đợi MH4 đi bạn ạ. :D
Hội MH mình hay đến giao lưu, 4 ông mạnh nhất đánh co-op 1h mới dánh đc 1 con quái khá mạnh (sau cả 1 ngày trời ). Bây h trò này cũng hết hot và dành cho PKM XY rồi :))
tình hình là cũng vì lý do MH4 nên mình mới fan6 vân ko bik nên mua MH3 hay ko đó

Rune Factory 4 vẫn còn đang hot (nhưng bị dìm bởi PKM)
mình ko thik dòng RF cho lắm nếu chơi kiu3 này mình chỉ khoái harvest moon thiu :3

thôi thì đề dành vậy dồn tâm trí cho pokemon :D

prince_sai

Nấm nhỏ
Các bạn add mình đi nhé
Tối qua đánh online với 1 bạn ở bên Nhật bị đánh tơi bời hoa lá :D
Chứng tỏ US chơi đc với JP và EU

Hà Pika

Nấm nhỏ
Giúp vs mình có 1 e Goodra ( Dragon ) Attack 154 SpAtk 176 thì cho hỏi nên chọn move Outrage ( power 120 ) hay Dragon Pulse ( power 85 ) tks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN