Thế hệ Pokemon nào hay nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thế hệ nào hay nhất

• Thế hệ 1 Red-Blue-Yellow-Fire Red-Leaf Green

Bình chọn: 29 33.3%
  • Thế hệ 2 Gold-Silver-Crystal

Bình chọn: 23 26.4%
  • Thế hệ 3 Ruby-SarphireEmerald

Bình chọn: 12 13.8%
  • Thế hệ 4 Diamond-Pearl-Platinum

Bình chọn: 23 26.4%

• Số thành viên bình chọn
    87
  • Poll closed .
1 Thật bất công khi tên Charlizard chán nhất trong 3 con được chọn.
2Tôi chỉ kêu thế hệ 3 chán thôi, thế hệ 4 đã post ngay ở đây , bạn đọc chưa mà kêu tôi chê thế hệ 4. Thật sự tôi ghi thế hệ 4 ngắn vậy vì không muốn ghi lại cả chỗ đó. Dù sao cũng cám ơn bạn nhận xét.
3Tôi thích vô cùng kiểu Au Mĩ u ám ở thế hệ 4.
1.nhiều ng` lại cảm thấy tên Charizard hay nhất, đúng nhất trong tên 3 con á8->
2.ko chê chà đạp vậy đây là gi?:myemo0113:
Thế hệ 4 là những người lai tạp lại.
p/s : mình có ấn tượng cực xấu đối với những ng` có xu hướng than vãn bi quan 1 cách tiêu cực =_=

ZhumZhum

Nấm bình thường
Nói là một chuyện, phê phán là một chuyện,.. nhưng đâu phải vì thế một người bảo bản này xấu, bản kia đẹp mà chỉ chơi này, tẩy chay bản kia, nhân xét chỉ mang tính khách quan. Nói không thích cũng chỉ là thích ít hơn mà thôi.
Phải nói tất cả mọi người vào đây nhận xét đều là nhưng người hâm mộ Pokemon, đã chơi tuốt cả 4 gen, và chắc chắn sẽ chơi gen 5, gen 6, và mãi mãi sẽ chơi Pokemon...
Pokemon mãi mãi là NO.1 dù là bản nào đi chăng nữa.

Nói là một chuyện, phê phán là một chuyện,.. nhưng đâu phải đâu thế một người vì bản này xấu, bản kia đẹp mà chơi bản này, tẩy chay bản kia, nhân xét chỉ mang tính khách quan. Nói không thích cũng chỉ là thích ít hơn mà thôi.
Phải nói tất cả mọi người vào đây nhận xét đều là nhưng người hâm mộ Pokemon, đã chơi tuốt cả 4 gen, và chắc chắn sẽ chơi gen 5, gen 6, và mãi mãi sẽ chơi Pokemon...
nói đúng lắm ^^
nhất là câu này :x :

rock

Nấm bình thường
đừng có nói cái kiểu Gen 1 2 tốt quá rùi đạp mấy Gen kia xún sát đất :em08:
mỗi Gen đều có 1 cái hay riêng :
Gen 1 2 theo style dễ thương, chiếm ưu thế hơn mấy Gen khác là sự ra đời lâu để lại ấn tượng sâu sắc cho pkmn fans. cũng có 1 số con xấuko kém gì Gen 3 4 (đừng nghĩ chỉ toàn còn đẹp dễ thương thui nha)
Gen 3 theo style mạnh mẽ (điển hình là Gen 3 nhiều pkmn có stats cực mạnh so với Gen 1 2), cũng nhiều con pokémon đẹp, dễ thương chứ bộ.
Gen 4 thì theo style phong phú, nổi bật nhất là hệ thống evo, với nhiều cách thức evo hơn mấy Gen trước, mà cái điểm thu hút gamer chính là hệ thống evo của pkmn game. Gen này cũng có nhiều con pkmn dễ thương, đẹp lắm.
=> đừng có ở đó wá bênh vực Gen 1 2 mà chà đạp Gen khác
nếu cứ như vậy vậy thì bạn chơi đến Gen 1 2 rùi là Game Over rùi, đừng chơi nữa, pkmn đến đây đã chấp dứt rùi đó. chơi qua chơi lại Gen 1 2 thui đc rùi

p.s : để ý thấy bác mariolui này toàn than vãn về thiết kế của Nintendo ko, trước thì than đặt tên xấu,giờ thì than hình xấu...
thôi thì đó là cách bạn ấy nhìn nhận về game, bạn ấy chỉ nói lên những điều bạn ấy nói, đâu ai cấm ai nêu ra những gì họ bức xúc, vaà đừng nên nêu những gì họ đã mắc sai lầm mà hãy để họ có cơ hội sửa đổi chứ
còn về bình luận những thế hệ pokemon thì bạn ấy cũng nói khá rõ ràng, vì những dòng viết ngắn gọn họ đâu thể diễn tả được hết những cái hay của pokmon, nhưng phải công nhận một điều rằng:
-hãy nhìn lại những dòng thời gian, ta đều thấy pokemon gen nào cũng được các game thủ nóng lòng chờ đợi, quyết chờ bản U mới chơi để có thể thấy cái hoàn mỹ trong nó
vì vậy đừng dựa vào những lời viết gần đây của họ mà phán đoán họ không trông chờ vào pokemon gen đó, dẫn chứng là bạn ấy đã đưa ra dẫn chứng rõ ràng
không phải là mình bênh vực cho bạn ấy, vì mình cũng chỉ nói lên những điều mình muốn nói cũng giống như bạn vậy

mình chỉ nói đôi lời, đừng mắng mình mà tội nghiệp (luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu ::)) )

Nói là một chuyện, phê phán là một chuyện,.. nhưng đâu phải vì thế một người bảo bản này xấu, bản kia đẹp mà chỉ chơi này, tẩy chay bản kia, nhân xét chỉ mang tính khách quan. Nói không thích cũng chỉ là thích ít hơn mà thôi.
Cám ơn bác ZhumZhum. Câu này hay quâ.

Bỏ phiếu cho Gen 1 vì hình ảnh quen thuộc, có lẽ tại mình ngày trước xem Pokemon mãi rồi rất lâu sau mới biết đến Pokemon trên giả lập nên rất thích câu truyện về Ash, thậm chí chơi Fire Red Pikachu chẳng có gì là mạnh nhưng vẫn luôn mang theo, và ko hề cho tiến hóa gì hết...........Hồi đó dùng vba link kiếm được cả 3 con Pokemon khởi đầu và cũng cùng số ID nên cảm giác càng khoái, giống như mình là Ash thật sự vậy lol :D

Hôm qua chơi Emerald phát hiện ra một điều rất sốc: cứ đấu với con TorkoalGym lửa là Pokemon nhiễm Pokerus. Trời ạ, đấy là lỗi game hay là gì vậy?
Tí quên: Thế hệ 4 lại hòa rồi :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nói j thì nói dàn huyền thoại của gen III là đẹp nhất, đỉnh nhất. Gen 3 cũng có story đỉnh nhất nên chọn gen III :))

junior1506

Nấm nhỏ
trời ơi mình chơi mỗi pokemon ruby trên con GBA SP của mình thôi, tiếc quá mà thấy nó có tí tẹo phiếu hà, Gen 1 chắc là hệ Pokemon hay nhất đó, vì từ gen 1 mới ra được các gen sau mà, dù mình chơi Ruby gen 3 nhưng vẫn vote cho Gen 1

sonchuaquy

Nấm nhỏ
ko còn j` bàn cãi, Gen 1 là chuẩn nhất. Gen 2 cũng ko kém nhưng ko được chọn 2 gen nên ưu tiên gen 1 :D. Gen III mình chơi 1 lần ròi thoy, Gen IV mình ko mún chơi. Đơn giản vì 2 gen sau lai tạp wá nhiều style Âu Mỹ, trông như những con thú ngoài hành tinh. 2 gen đầu có những pkm gần gũi (vì chúng mô phỏng con thú ngoài đời mà), nét vẽ giản dị dễ nhìn. 1 vote cho gen 1, 1 vote tinh thần cho gen 2 :D
hic, bác làm em nhận ra tại sao mình lại thích gen 1:em16:

megazord2

Nấm nhỏ
Vote gen 1 :)
Cái pokemon đầu tiên chơi :D Cái thời mà thằng nào cũng yêu pikachu, mà sau khi lang thang 1 hồi mới thấy pikachu yếu xìu :D Mình khoái Scyther nhất, ngầu ghê :em06:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN