thời điểm này nên mua DSi hay chờ 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
DSLite vẫn là tốt nhất :rolleyes[1]:. Muốn tiết kiệm hơn thì cứ 2nd cho rẻ, để dành cho 3DS và FC của nó.

Căn bản là nhiều game DS ứng dụng touchscreen nhiều đến độ giả lập không cách nào bạn dùng chuột cho lại nó. Chỉ tính The World End With You, Mama series, Trauma Center... là đã phải bỏ qua hơn nửa số game hay của DS rồi.

DSi thì e bây giờ mua hơi phí nếu bạn có dự định mua 3DS. DSi chủ yếu không khác nhiều so với DSL, camera được xem như điểm nổi bật nhất thì lại không có nhiều game ứng dụng hay cho lắm. Trong khi 3DS có tới tận 3 camera, tới lúc đó thì chơi lại game DSi nếu bạn thích :rolleyes[1]:. Giá của DSi lại chênh với DSL nhiều.
Với cả theo tớ thấy thì DSL ổn định hơn DSi nhiều. Thấy nhiều người dùng DSi cứ hay vướng mấy cái firmware update của máy :-?.

Nói chung, DSL bây giờ để chơi game cho đỡ ghiền, dành tiền chờ 3DS ra mà táng cật lực \m/.

manhsoi

Nấm nhỏ
các bạn cho mình hỏi DSI XL chơi game màn hình tốt không , mình định mua DSI XL nhưng các bạn lại nói bể hình , răng cưa , bể hạt v.v.... Có thật là thế không bạn nào có DSI XL chụp mình 1 tấm lúc đang chơi được không cảm ơn các bạn.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cũng tùy game mà lỗi này nặng hay nhẹ, căn bản là vì Nintendo làm màn hình lớn mà độ phân giải vẫn giữ như hồi DSL nên ảnh hơi bị răng cưa, mà chơi từ từ rồi bạn cũng thấy quen thôi, không ảnh hưởng nhiều lắm đâu :D

Muốn chờ 3DS + hack được thì hơi lâu đó bạn, nhưng trong quãng thời gian đó nhịn ăn nhịn tiêu chắc cũng đủ mua 3DS với cái FC đời đầu :))

Theo mình bạn nên mua DSL 2hand, chờ đến lúc ra 3DS hack đc thì bán đi gom tiền mua :rolleyes[1]:, chắc lúc ấy cái 2hand vẫn còn xài được (nhưng mà 3DS hack đc thì DS chắc chắn rớt giá thê thảm lắm :)))
Chờ nó rớt giá rồi sắm 2 cái đưa lên showroom luôn:bleh[1]:

Cứu em vớii. Mua cái nào đây??NDSi?? NDs lite?? ND 3D?? Wii ??? ( dốt công nghệ T_T)

Mong các sư huynh sư tỷ nhiệt tình chỉ baỏooo
Em bỏ đít heo đủ tiền rồi nhưng không biết nên mua cái nào hết...
1) EM chấm cái 3D nhưng đi dạo web 1 vòng thấy các anh chị bảo chờ game nó ra j j đó, em có psp 3000, chỉ cần bỏ game vô thẻ nhớ là chơi đc ( game thì chỉ cần bẻ bẻ j đó , ko tốn kém lắm như mua đĩa j đó tới 300k ). ko biết 3D thì sao , nó có j khiến mình phải tốn kém tiếp không khi mua xong máy???

2) Nintendo DSi và Nintendo Ds Lite khá rẻ, 3.380.000 và 2.380.000 ( giá bên H-A-L-O) nhưng em không biết cái gia đó là mình mua đc trọn bộ chưa hay còn nhiều thứ chưa có mà phải mua nữa . Ái biết vấn đề này xin chỉ em :((

3) Wii thì em cũng thích nhưng không bết giá ntn vì em coi ads thì thấy em này có remote, bàn đạp j j đó, em cần biết giá trọn bộ và có phải tốn kém thêm để đầu tư game hay chỉ cần bản hack thoai T_T

Em dốt xông nghệ lẫn tA nên các anh chị có thể ghi rõ rõ cho em đc ko? Vì em dạo 1 vòng thì thấy mấy anh bình luận nhưng ghi tắt, thiệt em chịu, hok hỉu j hết T_T

Em cảm ơn rất nhiều. :shake:

conternecticus

Nấm nhỏ
1) Đã chơi phải chịu tốn, khi mua 3DS bạn sẽ phải tốn thêm tiền mua game và các phụ kiện như: vỏ silicon, crystal case,.... tùy bạn

2) Cả hai máy DS Lite và DSi khi mua đều phải chịu tốn, đó là tiền mua Flashcard để ghim thẻ nhớ và chép game, homebrew vào ;)

3) Wii hả, chỉ cần bản hack là ok

Mời bạn hỏi thăm cửa hàng NVN Shop trên đường Ng~ Tri Phương, Q.10 ;) ở đó mọi ng` sẽ giải đáp hết thắc mắc của bạn

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
-Máy này là Nintendo 3DS nha bạn, not Nintendo 3D, mấy bạn trên forum nói chờ game ra vì hiện tại 3DS chưa có nhiều game hay đâu, đặc biệt game đỉnh thì càng hiếm ( chỉ có The Legend of Zelda: Ocarina of Time, và có thể tính luôn Super Street Fighter IV là rất nên mua khi mua máy) Ngoài ra có Samurai Warriors Chronicles rất hay nhưng không được chuyên gia đánh giá cao ( theo mình thì nó hay tuyệt).
- DSi và Lite thì sẽ giống PSP 3000 của bạn, download game từ máy tính rùi cho vào thẻ nhớ.
-Wii thì cái bàn đạp chắc ý bạn là Wii Fit, Wii fit thì không bắt buộc đâu, chỉ khi chơi game nào đòi hỏi phải có mà muốn chơi lắm thì hãn mua.
Theo mình, nếu bạn cần 1 máy game mà nhiều người có thể cùng chơi, gia đình bạn bè quây quần thì bạn nên chọn Wii, còn nếu chỉ có bạn chơi và không trọng đồ họa nhiều + chi phí tiêu tốn vào không cao thì DS Lite là lựa chọn đích đáng, còn nếu bạn muốn máy cầm tay có hỗ trợ chơi mạng tốt, cùng đồ họa và gameplay khá tốt thì 3DS là chuẩn :yahoo[1]: ngoài ra còn có hiển thị 3D như coi phim trong rạp nhưng đặc biệt là không cần kính, tuy nhiên bạn sẽ phải tốn nhiều tiền vì máy chưa hack được, phải chơi game gốc \m/
Enjoy

SkydragonZX

Nấm nhỏ
Mong các sư huynh sư tỷ nhiệt tình chỉ baỏooo
Em bỏ đít heo đủ tiền rồi nhưng không biết nên mua cái nào hết...
1) EM chấm cái 3D nhưng đi dạo web 1 vòng thấy các anh chị bảo chờ game nó ra j j đó, em có psp 3000, chỉ cần bỏ game vô thẻ nhớ là chơi đc ( game thì chỉ cần bẻ bẻ j đó , ko tốn kém lắm như mua đĩa j đó tới 300k ). ko biết 3D thì sao , nó có j khiến mình phải tốn kém tiếp không khi mua xong máy???

2) Nintendo DSi và Nintendo Ds Lite khá rẻ, 3.380.000 và 2.380.000 ( giá bên H-A-L-O) nhưng em không biết cái gia đó là mình mua đc trọn bộ chưa hay còn nhiều thứ chưa có mà phải mua nữa . Ái biết vấn đề này xin chỉ em :((

3) Wii thì em cũng thích nhưng không bết giá ntn vì em coi ads thì thấy em này có remote, bàn đạp j j đó, em cần biết giá trọn bộ và có phải tốn kém thêm để đầu tư game hay chỉ cần bản hack thoai T_T

Em dốt xông nghệ lẫn tA nên các anh chị có thể ghi rõ rõ cho em đc ko? Vì em dạo 1 vòng thì thấy mấy anh bình luận nhưng ghi tắt, thiệt em chịu, hok hỉu j hết T_T

Em cảm ơn rất nhiều. :shake:
thấy cái avatar dễ thương nên mình sẽ giúp đỡ tận tình
1) psp là chơi trong thẻ nhớ luôn,chỉ cần crack máy thôi,còn 3ds mới ra nên các hacker nhà ta chưa hack dc,nhưng đã có thể chơi game ds trên 3ds dc rồi
2) khi mua bạn sẽ có máy,cái cục chống bụi gắn ở gba slot và 2 cây bút,những thứ còn lại là bân phải tự mua :D
3) các tay cầm,remote và các thứ nữa khá tốn kém nhưng bạn đừng lo,giá khi bạn mua máy và các phụ kiện ko quá 7 triệu đâu :em12: rẻ hơn playstation 3 còn gì :Pc:
mình nghĩ bận nên mua 3ds ,ds bây giờ sắp chết game rồi
3ds tuy game bây giờ ít và chưa hack dc nên khá khó cho các bạn thiếu điều kiện để mua game gốc nhưng bạn hãy dùng flashcard để chơi game ds trên 3ds và muốn thử cảm giác 3d thì bạn hãy chơi AR và mii trên máy ( game dc tích hợp sẵn ) cho đỡ nhàn:)]

tienx88

Nấm nhỏ
nói chung mỗi hệ máy có cái hay riêng của nó , thậm chí đến giờ có người vẫn chơi 4 nút đấy thôi , nếu ít tiền mình khuyên bạn nên mua DS trước đã

DraconKing

Nấm nhỏ
nói chung mỗi hệ máy có cái hay riêng của nó , thậm chí đến giờ có người vẫn chơi 4 nút đấy thôi , nếu ít tiền mình khuyên bạn nên mua DS trước đã
Nói như đùa, người ta mua máy 4 nút giờ hầu như chỉ để sưu tập là chính, trong khi bạn ý đang không có nhiều tiền vì vậy mua 3DS là sự lưa chọn đúng đắn, vừa chơi được game DS vừa đợi khi nào hack được chơi lun.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN