Blue Dragon: Awakened Shadow

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Description
Blue Dragon™: Awakened Shadow là game thể loại hành động nhập vai của hãng Tri-Crescendo đã từng phát triển các game như Eternal Sonata(Xbox360) và Fragile(Wii). Đây là phiên bản Blue Dragon thứ hai được phát triển cho DS. Câu chuyện trong game nối tiếp phiên bản Blue Dragon(Xbox360 - 2007) sau 2 năm.

Cốt truyện trong game nói về cuộc chiến của Shu và bạn bè của cậu ta để đòi lại bóng tối bị mất, khôi phục lại cân bằng cho thế giới. Lần đầu tiên trong series game, người chơi có thể tùy chỉnh cho nhân vật chính. Bạn có thể tùy chọn dùng bút Stylus hoặc các phím bấm để điều khiển, ngoài ra bạn còn có thể tùy chọn quần áo, kiểu tóc và các chi tiết trên khuôn mặt cũa nhân vật chính phù hợp với cá tính của bạn ^^. Người chơi có thể nâng cấp các vật dụng, như, weapons và armor. Chưa hết, bạn có thể thay đổi Shadows phù hợp với các yếu tố khác nhau trong battle.

Game Information
Phát triển: Tri-Crescendo
Phát hành: D3
Thể loại: Action RPG
Ngôn ngữ: English
Ngày phát hành: 21/05/2010
Hệ máy: Nintendo DS

Download
Romulation - Megaupload - MediaFire

Rom Patched By VENOM
Megaupload - MediaFire
Lưu ý: Khi bạn xài Rom patch này phải giữ phím X khi loading game nhé, thì mới save và load ok dc ^^
Patch hoạt động tốt trên các FC sau:
Acekard2i với Akaio 1.6 RC2
Wood R4 v 1.07
R4 v1.8​
Screenshots

Gameplay / Trailers
[YOUTUBE]TaM7g2BFv6w[/YOUTUBE]​

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
chán thật,tháng 5 này chỉ chờ nhất cái game này mà nó lại bị AP...:((
hi hi, Bạn sẽ còn mệt mỏi dài dài, các game sau này đa số sẽ có AP, từ nhẹ đến nặng.

Game này mới ra sáng nay thui, sớm nhất mai hoặc mốt sẽ có Patch.

Ko thì bạn mua SCDSonei hoặc SCDStwo là ok ^^

Thẻ R4i-sdhc firmware 1.09c chỉ vào được đến màn hình lựa chọn New game, Continue...nhưng khi bấm chọn thì không có gì xảy ra nữa

Túm lại là không chơi được :em03:

gameboy89

V.I.P Member
Bản 2 này hay fết, lúc đầu tạo nhân vật theo ý mình đc :D, mà tại sao lúc đầu chơi mình lại điều khiển thằng boss da xanh của phần 1 nhỉ 8-}
- Xác nhận là chơi đc 100% = Dpad và ABXY nhé :em33:.....Nhem nhìn cho kỹ nhé :em17:
Dark_Pear có chơi đc toàn bộ = nút hok :em04:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Bản 2 này hay fết, lúc đầu tạo nhân vật theo ý mình đc :D, mà tại sao lúc đầu chơi mình lại điều khiển thằng boss da xanh của phần 1 nhỉ 8-}
- Xác nhận là chơi đc 100% = Dpad và ABXY nhé :em33:.....Nhem nhìn cho kỹ nhé :em17:
hì, mình mới test thui, tối về mới play.

PS: dành cho các bạn ko xài DSonei. Mình đang upload bản patch sẵn của game do Venom làm ở đầu bài, bạn nào xài FC khác, thì down thì rùi báo kết quả cho mình biết nhé ^^.

Chừng 15' nữa xẽ có Link down Rom patch sẵn, Just wait ^^

À rồi ừ chơi được:-<...Chắc sáng nay mới ngồi nghịch qua dùng thử dpad thấy mãi ko đc nên cứ nghĩ là ko được:">:">:">

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN