Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình muốn hỏi , liệu Team Acekard có còn ra AKAIO 1.8.6 hay gì ko ? Hay họ tập trung nghiên cứu vào 3DS rồi :sorry[1]: .

tuanluoi

Nấm nhỏ
1.8.5 còn chưa chơi dc hết game mới thì họ phải làm tiếp thôi :(
Mình thì xài 1.8.1 ko dám lên 1.8.5 :sorry[1]:

obi123

Nấm bình thường
Em bị vấn đề là sau khi load ko thành art academy thì máy dslite ko nhận ak2i nữa... Mặc dù đã dùng akaio 1.8.5a. Có thể bị brick nên update bằng dslite của mình lẫn thằng em. Đặt file update vào thẻ của r4II của nó, boot file, rút r4, cắm ak2i, nhấn B, ko có gì xảy ra? Lỗi txúc thì ko phải vì em chèn đủ kiểu rồi. Ai biết giúp phát ạ.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Em bị vấn đề là sau khi load ko thành art academy thì máy dslite ko nhận ak2i nữa... Mặc dù đã dùng akaio 1.8.5a. Có thể bị brick nên update bằng dslite của mình lẫn thằng em. Đặt file update vào thẻ của r4II của nó, boot file, rút r4, cắm ak2i, nhấn B, ko có gì xảy ra? Lỗi txúc thì ko phải vì em chèn đủ kiểu rồi. Ai biết giúp phát ạ.
Đặt file update vào thẻ của r4II của nó, boot file, rút r4, cắm thẻ nhớ có fw+file fix vào ak2i, nhấn B
ko thì lấy đâu ra phần mềm để chạy hả bác

nói chung là phải có cả fw của R4 II vâk2i
dùng R4 chạy file,nó kêu ấn B đừng bấm rút R4 ra cắm ak2i vào rồi ấn B xong nó kêu cái gì làm cái nấy nó có kêu làm tiếp không thì đừng làm nữa ắtt máy đi à ak chạy được chứ up tiếp là có thê hư thẻ vĩnh viễn do cái file:xm0010:

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:49 AM ----------

có ai biết chừng nào nó rá 1.9.0 không:)>-

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
AKAIO 1.8.6 :D Fix lỗi trên một số game rất cũ như Bust-A-Move
http://www.akaio.net/forum/download/file.php?id=195
Sorry for the delay but the world doesnt revolve around pokemon.
Version History
---------------
AK-AIO 1.8.6
+ Fixed left spin box somethings having text on it.
+ Fixed spin box width calculation.
+ Cheat Window now uses 60% less memory for scrolling cheats/notes. Finally!
Mã:
March 3rd
----------
Fixed Ninokuni - Shikkoku no Madoushi (#5400).
Fixed Fuurai no Shiren 5 - Fortun Tower to Unmei no Dice (#5402).
Fixed Call of Duty - Black Ops (#5407).
Fixed Kaiju Busters Powered (#5500).
Fixed Zombie Daisuki (#5501).
Fixed Eigo de Tabisutu - Little Charo (#5508).
Fixed Blue Dragon - Awakened Shadow (#5511).
Fixed Inazuma Eleven (#5516,#5522,#5533,#5534,#5535).
Fixed Mabeop Cheonjamun DS2 - Choehuui hanjamabeop (#5523).
Fixed Vampire Moon - The Mystery of the Hidden Sun (#5528).
Fixed Michael Jackson - The Experience (#5529).
Fixed Sora no Otoshimono Forte - Dreamy Season (#5530).
Fixed Dragon Ball Kai - Ultimate Butouden (#5531).
Fixed Ghost Trick - Phantom Detective (#5537).
Fixed Blue Dragon - Awakened Shadow (#5544).
Fixed KORG M01 Music Workstation (#5549).
Fixed Pokemon - White Version (#5584,#5586).
Fixed Pokemon - Black Version (#5585,#5587).

February 13th
-------------
Fixed Gyakuten Kenji 2 (#5532).
Improve SD speed.

January 13th
------------
Fixed Vampire Moon - The Mystery of the Hidden Sun (#5399).
Fixed Petz Nursery 2 (#5432).
Fixed Marie-Antoinette and the American War of Independence - Episode 1 - The Brotherhood of the Wolf (#5442).
Fixed Battle of Giants - Mutant Insects (#5455).
Fixed Aranuri (#5459).
Fixed Piyodamari DS (#5463).
Fixed My Fashion - Girls Style (#5464).
Fixed Art Academy (#5460).
Fixed Zzang-Gu Rubber Clay (#5462).
Fixed Pucca - Power Up (#5465).
Fixed Princess in Wonderland (#5466).
Fixed Tomicar - Hero Rescue Force DS (#5467).
Fixed Naruto Shippuden - Naruto vs Sasuke (#5468).
Fixed Monster Jam - Path of Destruction (#5475).
Fixed GoldenEye 007 (#5472).
Fixed Kingdom Hearts - Re-coded (#5473).
Fixed Kingdom Hearts - Re-coded (#5476).
Fixed Ghost Trick - Phantom Detective (#5478).

bioibi24

Nấm nhỏ
Thấy nói là chỉ fix game thôi thì phải :-? , nhưng chạy game rất tốt :D. 1.8.5 mấy game nặng là Micro SD mình ko chơi được , 1.8.6 chơi ngon hết và cả Pokemon BW luôn :D .

báo cáo ak2i 1.8.6 không chơi được các game>200mb trển các thẻ nhớ cùi:sorry[1]:em chơi mấy game > 200mb không được của em là san disk class 2:stupid[1]::eek:

bioibi24

Nấm nhỏ
Sặc , thế mà 1.8.5 mình ko chơi được 200mb còn 1.8.6 chơi ngon :| . Còn bạn 1.8.6 lại ko chơi được @@ , chắc bạn class 2 yếu hơn của mình class 4 :|.

akaio 1.8.1 đang chơi inazuma eleven US tốt, up 1.8.6 thì báo missing system file mất rồi!!!
test thử pokemon white xem cái vụ >200mb thế nào, hóa ra báo lỗi system file is mising y chang !!

tuanluoi

Nấm nhỏ
1.8.6 mình chơi >200mb bình thường. Pokemon B/W cũng bt luôn, ko thiếu file jì hết
Thẻ nhớ mình Apacer 2GB thường, ko có class :rolleyes[1]:

bioibi24

Nấm nhỏ
:myemo0102: Oa, sao lạ thế nhỉ người thì class 2 ko chơi được , người ko có class chơi được .... Thiệt tình vụ này bó tay mất thôi :confused[1]:

---------- Post added at 01:08 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

akaio 1.8.1 đang chơi inazuma eleven US tốt, up 1.8.6 thì báo missing system file mất rồi!!!
test thử pokemon white xem cái vụ >200mb thế nào, hóa ra báo lỗi system file is mising y chang !!
Bây giờ bạn format lại cái thẻ cho sạch rồi copy 1.8.6 xem thế nào :rolleyes[1]: . Nhiều khi copy replace cũng hay bị lỗi hơn là copy trực tiếp :D .

đã chơi ngon lành sau khi format FAT!! thank bro nhiều!!
vậy là AKAIO 1.8.6 chạy ngon trên thẻ kingmax 2Gb k có gen gì cả!!!hiện giờ toàn bộ room của mình đều test ổn định òy, chén thôi!!

lúc nãy qua acekard.com nó ghi là cần format thẻ bằng chương trình pro mới dùng tốt được nên bây giờ hẻ mình chơi được các game>200mb rồi\m/

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình chả format gì copy replace cũng play được :| , có thể tùy thôi ( hên xui :D ) . Ko được thì format , được thì thôi :) .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN