Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình thấy trên forum AKAIO có 1.8.6a kìa các bạn . Thấy fix soft reset gì ý :| .....
Fix lỗi một số Acekard xịn bị AKAIO phát hiện là đồ giả sau khi soft reset
soft reset
cái này là cái gì
Nhấn tổ hợp phím L+R+A+B+Xuống để quay trở về menu của AKAIO mà không cần phải tắt máy mở lại

tuanluoi

Nấm nhỏ
Ak của mình bị báo có thể là đồ giả :((
Còn phần Anticlone trên trang acekard.com thì mình lột thử mặt trước ak ra có thấy số nào đâu :|

bioibi24

Nấm nhỏ
Thì thế , bạn ko thấy 1.8.6a nó fix lỗi đó à . Lỗi tự nhiên của mình AK2i xịn mà nó kêu là dởm sau khi sotf reset như Go2_ars nói trên đó ( chỉ một số Acekard , như của mình thì ko sao ) ,bạn copy 1.8.6a vào là chắc hết lỗi đó :| .

tuanluoi

Nấm nhỏ
http://www.acekard.com/bar_code.php
"Please find Anti-Counterfeit code after uncover the sticker on the card.

Please enter Anti-Counterfeit code:"

Cái code đó tìm đâu ra zị? :|

Mình đã thử cách update ak lên chạy fw 1.4.1 của DSi nhưng ko dc. Dùng file 14 hay file 141 cũng ko dc luôn. Down thử file up trên trang acekard.com loại dành cho HWID 81 cũng vẫn ko dc (ak của mình 81)
Zị làm sao nữa mới up dc zị? :sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Bạn thử dùng Panasonic SD Formatter để format lại thẻ rồi update lại xem.

Còn cái vụ code chống giả kia thì các Acekard mới sản xuất sau này mới có, cái nào mua lâu rồi đừng có lột ra, không có gì ở trong đâu

tuanluoi

Nấm nhỏ
Mình format lại thẻ bằng soft đó rùi vẫn ko up dc. Chờ chạy hết 100% nó báo là bấm start hoặc reboot, mình chọn reboot mở lên lại vẫn biểu tượng acekard 2i. Ko lên dc biểu tượng game :sorry[1]:
Đã dùng thử cả 2 file cho DSL và DSi vẫn ko dc. (máy mình là DSL)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ủa vậy cái Acekard còn hoạt động bình thường không, chỉ có khi soft reset mới bị lỗi thôi hay sao?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bản cập nhật để chơi game DS trên 3DS

http://www.acekard.com/download/ak2/ak2ifw_update_3ds_v1.zip

Trong đó có 2 file tuơng ứng là ak2ifw_update_3ds_v1_DSi.nds cho DSi và DSiXL, ak2ifw_update_3ds_v1_DSL.nds cho DSLite và DS Phat.

Những Acekard đời đầu tiên có HW là 44 sẽ không dùng được bản cập nhật này. Muốn xem HW của thẻ bạn bấm Start, chọn More->, Help, nhìn dòng dưới cùng.

Sau khi cập nhật biểu tượng của Acekard sẽ biến thành game Dorasu gì đấy nhìn khá dể thuơng

Chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu thẻ giả bị hư sau khi update ;))

cho tớ hỏi cái này
tớ đang xài DSi với acekard2i, mua về để đó chơi lun chứ tớ đâu biết chỉnh sửa gì đâu
nhưng mà ko hiểu sao có vài game chơi ko dc
ví dụ cái game The World Ends With You, cứ tới cái đoạn phim đầu game, có thằng nv chính đang chạy, khi chạy wa thằng kia thì nó đơ luôn ko làm gì dc
với cái game Ghost Trick ( gì mà thằng chết rồi đi tìm nguyên nhân sao mình chết ý, quên mất cái tên) vào game cũng trắng xóa hay đen thui gì đó ko thấy gì cả
lúc đầu tớ nghĩ do game mà down lại 2-3 lần cũng đều ko dc
bạn nào giúp mình giải quyết cái này với, có cách nào để chơi dc ko

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN