Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nếu nó không hiển thị ra thì ngay trang đầu mình có viết rồi đó
Khi tải skin về xong thì ta giải nén ra cho tất cả các hình ảnh trong đó vào một thư mục riêng đặt tên abcxyz gì đó tùy thích, sau đó vào bên trong đó tạo một thư mục con nữa tên là calendar và chép 4 file clock_colon.bmp, day_numbers.bmp, year_numbers.bmp, clock_numbers.bmp vào thư mục calendar mới tạo đó (việc này là để xem được đồng hồ với lịch, nếu không cần hoặc đã có sẵn folder này rồi thì không cần làm).
Sau đó chép cái nguyên cái folder abcxyz đó vô thư mục __aio/ui trên thẻ nhớ, mặc định là trong ui sẽ có sẵn 2 cái folder skin là Adv.EvoR và zelda

aliviss

V.I.P Member
cho mình hỏi lỗi máy ds ko nhận ace là nguyên nhân do đâu nhỉ. do ap game hay do update Fw hay do nguyên nhân bên ngoài tác động đến

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tất cả các nguyên nhân đó luôn ;))
AP của các một số game tiếng Nhật dung lượng lớn làm brick thẻ, máy DSi update fw lên mà ak2i chưa kịp up theo, fw bị lỗi, phần chân cắm tiếp xúc kém ...

aliviss

V.I.P Member
Tất cả các nguyên nhân đó luôn ;))
AP của các một số game tiếng Nhật dung lượng lớn làm brick thẻ, máy DSi update fw lên mà ak2i chưa kịp up theo, fw bị lỗi, phần chân cắm tiếp xúc kém ...
mình cũng thấy đúng nhưng chắc k phải do chân tiếp xúc.cái này bị sau khi update 3DS

cho mình hỏi những game dưới đây có trong thẻ có game nào brick ko nhỉ

999-fix.nds
5367 - Ghost Trick Phantom Detective (U)(Patched).nds
Dr460n Qu357 R34lm5 0f R3v3l47i0n (U) [PROPER] [PATCHED].nds
Inazuma Eleven (Europe) (Eng)(patched).nds

aliviss

V.I.P Member

Key_blade

Thành viên lâu năm
đã thử rồi nhưng các máy # ko nhận ko rõ nguyên nhân do đâu (cái này của 1 bác lấy của mình dùng) - mình thì chắc chắn là ko phải lỗi do bản thân cái card :bye2[1]:
Brick rồi anh,bây h lấy cái thẻ khác có chung fw chạy cái file update ak2ifwup_DSL.nds ấy,rút thẻ ra,cắm thẻ hỏng vào ấn b.Nó hiện ra update ,ấn Start :D

Acekard2i không nhận bởi DSi

Mình mới mua Acekard2i được 1 tháng, rất ít chơi, thời gian sử dụng đếm trên đầu ngón tay. Nhưng gần đây mình có cho bạn mượn về chơi, nó nghịch cài đặt moonshell, rồi cái acekard2i có triệu chứng như sau.
Đầu tiên thì nó có đứng hình trong khi load game. Sau đấy thì DSi hoàn toàn không nhận diện được cái acekard2i, Bỏ vào thì có chữ: "there is nothing inserted in the Game Card slot".
Mình cho rằng đây là lỗi tiếp xúc kém giữa acekard2i và máy, vì ngay sau đấy đút game gốc Mario Bros cũng bị 1 lần không nhận diện được, nhưng chỉ 1 lần thồi đấy nhé. Do vậy thử cái paper trick của GBA team nhưng vẫn không được. Nay hi vọng anh em giúp đỡ, chứ bỏ mấy trăm mua về rồi không dùng được tiếc quá.
Thông số về máy: NDSi version 1.3U
Acekard2i: mình không rõ version của Ace nhưng lúc còn "sinh thời" thì nó có icon trong phim hoạt hình Finding Nemo.
Giúp mình nhá các bạn,

Xin cám ơn
Dũng

Cám ơn bạn KeyBlake đã trả lời. Nhưng mình cần giải pháp cụ thể bạn ạ,

Mình nói rõ là DSi của mình hệ 1.3 U, và thằng bạn nó chỉ cài moonshell vào thôi, thẻ nhớ mình đã format = cái format tool trên GBA team và copy lại toàn bộ file y như cũ, Acekard2i vẫn không nhận, theo mình tìm hiểu thì dù có bị gì nó sẽ vẫn nhận ace, chỉ có điều là không chơi game được thôi, đằng này nó hoàn toàn không nhận diện được,
Có phải acekard2i mình bị hư hoàn toàn rồi không,

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Acekard2i: mình không rõ version của Ace nhưng lúc còn "sinh thời" thì nó có icon trong phim hoạt hình Finding Nemo
Mình nghĩ Acekard của bạn là đồ giả, Acekard chưa bao giờ có biểu tượng nemo hết. Cái thẻ đó dùng trên DSLite thì bình thường chứ trên DSi nó chập chờn lắm, lúc chạy đc lúc ko
ae ơi...e mới up cái 3ds của e lên 2.0 giờ không nhận thẻ FC nữa..h sao hả mấy a..mem mới nên khhong ranhg..mấy anh giúp
Tải cái này vể bỏ vào thẻ nhớ http://www.acekard.com/download/ak2/ak2ifw_update_3ds_v2_DSi142.zip đi mượn một cái máy khác, DSLite/Fat, DSi hay 3DS gì cũng đc, miễn nó nhận đc cái FC thôi.
DSLite/Fat thì chạy cái file ak2ifw_update_3ds_v2_DSL.nds
DSi/3DS thì chạy cái file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN