Doki Doki Majo Shinpan 2 ( Warning : cấm trẻ em dưới 17 tuổi ^^ )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Vậy chứ nếu mấy đứa thẻ dạo trong topic cóc biết gì bấm vô thì sao? đáng lẻ những bài này phải post ở chỗ bí mật chứ? cái game này chơi trên máy DS được rồi khỏi cấn giả lập! Có biết thế giới đang thực hiện phong trào "Phòng chống Sexy cho trẻ em dưới 18 tuổi" không? Đề nghị MOD xóa Topic làm ăn kiểu gì vậy?? Vì tương lai con em chúng ta!
Cậu nói toàn những thứ to lớn quá nhỉ, may mắn là tớ cũng kịp lĩnh hội. Như tớ đã nói, đây là forum Việt, chữ viết cũng bằng tiếng Việt, tiếu đề topic đã ghi rõ "Warning : cấm trẻ em dưới 17 tuổi", thì dù tuy là trẻ con nhưng nếu có khả năng đọc hiểu tiếng Việt thì vẫn hiểu topic này không phù hợp với chúng. Còn nếu chúng đã cố tình bỏ qua cảnh báo mà vào topic này thì chúng hoàn toàn tự chịu những rủi ro mà topic này có thể gây ra cho chúng, trực tiếp hoặc gián tiếp.

Tin tớ đi, ở cái thế giới ảo này, muốn tiếp cận được những văn hóa phẩm không lành mạnh thì dễ lắm, một khi đã muốn là sẽ có, cái chính là có muốn hay không. Một khi chúng đã bỏ ngoài tai khuyến cáo ở tiêu đề topic mà click vào thì chẳng có gì đảm bảo chúng sẽ không tự đi tìm những địa chỉ không lành mạnh khác trên Internet. Về vấn đề này forum không thể ngăn cấm người dùng làm theo ý muốn của mình được. Nên nhớ những trang web có nội dung cho người trưởng thành đều có những dòng khuyến cáo bạn phải đủ 18 tuổi hoặc những tiêu chuẩn tương đương khác để có thể truy cập nội dung bên trong. Những người click vào có nghĩa là đã đồng ý với những tiêu chuẩn đó. Đấy là cách tốt nhất để cảnh báo rồi, chúng ta không phải là bố mẹ chúng để có thể ngăn cấm chúng không được làm cái này hay cái kia.

Trọng Tuấn

Nấm nhỏ
Cậu nói toàn những thứ to lớn quá nhỉ, may mắn là tớ cũng kịp lĩnh hội. Như tớ đã nói, đây là forum Việt, chữ viết cũng bằng tiếng Việt, tiếu đề topic đã ghi rõ "Warning : cấm trẻ em dưới 17 tuổi", thì dù tuy là trẻ con nhưng nếu có khả năng đọc hiểu tiếng Việt thì vẫn hiểu topic này không phù hợp với chúng. Còn nếu chúng đã cố tình bỏ qua cảnh báo mà vào topic này thì chúng hoàn toàn tự chịu những rủi ro mà topic này có thể gây ra cho chúng, trực tiếp hoặc gián tiếp.

Tin tớ đi, ở cái thế giới ảo này, muốn tiếp cận được những văn hóa phẩm không lành mạnh thì dễ lắm, một khi đã muốn là sẽ có, cái chính là có muốn hay không. Một khi chúng đã bỏ ngoài tai khuyến cáo ở tiêu đề topic mà click vào thì chẳng có gì đảm bảo chúng sẽ không tự đi tìm những địa chỉ không lành mạnh khác trên Internet. Về vấn đề này forum không thể ngăn cấm người dùng làm theo ý muốn của mình được. Nên nhớ những trang web có nội dung cho người trưởng thành đều có những dòng khuyến cáo bạn phải đủ 18 tuổi hoặc những tiêu chuẩn tương đương khác để có thể truy cập nội dung bên trong. Những người click vào có nghĩa là đã đồng ý với những tiêu chuẩn đó. Đấy là cách tốt nhất để cảnh báo rồi, chúng ta không phải là bố mẹ chúng để có thể ngăn cấm chúng không được làm cái này hay cái kia.
Thôi được, cám ơn cậu đã "Dạy đời"

Hờ hờ , cái này nằm trong rom Japan , mà rom Japan thì ít đứa nào dưới 18t thèm đụng lắm , đơn giản vì chơi ko hiểu =)) . CHo nên để ở đây là tốt nhất .
P.S: Mình có nên down rom này ko nhỉ :D

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cho mình hỏi xí nha :myemo0122::myemo0122:

Game này có patch E chưa các bro??

Thèm chơi quá hà mà làm biếng J lắm :em33::em33:

hình như không có patch E, thôi thì ngồi mò vậy 8-} cái witch mark nhiều lúc thấy hài, ngồi nguyên đêm click tới click lui mà không xong, ngủ 1 giấc sáng dậy bấm đại mấy cái thế là hoàn thành nv 8-}

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
game nay` choi sao jay.
em choi ma` no' cu' toan` noi' chuyen voi' chang? co' hinh` anh hap' dan~ nao` ca?
chan'............
(_ _!) ờ đúng rồi ! mà lại nói chuyện bằng tiếng Nhật mới chết chứ !
Nói chuyện....lâu lâu mới ...sờ sờ,... rồi lại nói chuyện :xm0001: chán !

Haizz vậy anh Tire mún là mún sờ nhìu mà nói ít chứ gì, đúng là mẫu đàn ông lí tưởng thời nay, nói ít làm nhiều ;;)

chơi rất là đơn giản, cứ kiếm mấy mặt tụi nó mà nói chuyện, nhấn Y để chạy lẹ, lựa chọn thì cứ mấy cái đầu, hết mấy cái mặt của char thì chuyển qua dấu ! màu hồng với màu xanh lá, chơi phá băng rồi (có xài cheat để qua witchmark =)) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN