DSi firmware update! [1.4.5U]

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Có còn hơn không, chứ để thả cửa thì ai mà dám phát triển game cho Nintendo nữa, rồi từ từ Nintendo sẽ thua lỗ và phá sản, các bạn thích như vậy à :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ờ thì sửa lỗi của máy, bổ sung thêm chức năng gì gì đấy (VD như bản 1.4 cho up hình lên Facebook) ... nhưng chủ yếu là chống lại các loại FC thôi

Ger Japa

Nấm nhỏ
đang xài R4i v1.6 nhỡ tay up lên 1.4.1 rồi giờ sao hả các bạn :|

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

bây giờ mình muốn update firmware cho các R4iTT này nhưng DSi thì lên 1.4.1 mất rồi thì lsao đây? :|

enfalala

Nấm nhỏ
Dsi của mình vừa mới bị thằng em update lên 11.4.1U, R4i-sdhc vừa mới tải firmware mới nhất hôm wa, hu hu... giờ tính sao đây

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn hỏi chỗ nào thì một chỗ thôi nha bạn, đừng post nhiều bài nội dung giống nhau.

Còn vấn đề của bạn thì xem cái trang web của FC đó là gì, vào đó xem nó có bản update sửa lỗi gì đó không. Nhưng mà theo mình biết thì tất cả các loại R4i SDHC nếu không có nhãn 1.4.1 đều không thể update lên được, chỉ có mua thẻ mới :sorry[1]:

enfalala

Nấm nhỏ
Mình đang ở Mỹ, không biết mua ở đâu cho uy tín và rẻ nữa, trên amazon ko có bán, ebay thì sợ lừa đảo :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nintendo đã tung ra phiên bản cập nhật 1.4.2 cho DSi/XL, có lẽ là bổ sung chức năng chuyển các chuơng trình DSiware qua 3DS.
DSi mình bán mất rồi nên không có điều kiện test thử, ai update rồi thì hú lên xem nó có chặn FC không nhé

Edit: Acekard2i, DSTwo, EZ Flash VI đã bị chặn, mọi người đừng update
iEvo vẫn dùng được

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Hiện nay Ak2i sắp tung ra update, thông tin có thể xem trên www.acekard.com
Đây là đoạn clip do Acekard team thử nghiệm trước khi tung lên mạng
[YOUTUBE]sVvsShAX81c&feature=player_embedded#at=18[/YOUTUBE]
Lưu ý, các bạn đừng update lên 1.4.2 sớm, khi nào đợi update của Acekard tung ra và update xong rồi mới nên update 1.4.2.

aliviss

V.I.P Member
Hiện nay Ak2i sắp tung ra update, thông tin có thể xem trên www.acekard.com
Đây là đoạn clip do Acekard team thử nghiệm trước khi tung lên mạng
[YOUTUBE]sVvsShAX81c&feature=player_embedded#at=18[/YOUTUBE]
Lưu ý, các bạn đừng update lên 1.4.2 sớm, khi nào đợi update của Acekard tung ra và update xong rồi mới nên update 1.4.2.
bác nào dùng acekard.cc có thể update từ hôm qua rồi nhé

yami123

Nấm nhỏ
Như anh aliviss nói ở trên thì chỉ cóa ai dùng ak2i của trang acekard.cc thì mới update đc. Còn ai xài ak2i của trang acekard.com thì chưa biết :xm0012:

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

Nếu ai xài ak2i của trang acekard.cc thì nhấn vào đây để down bản update

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN