Final Fantasy Crystal Chronicles: Echoes of Time

Cửa hàng game Nintendo nShop

bạn vào phần cheats ở ngoài menu, sao đó có cái code đầu tiên không nằm trong folder nào hết, đánh dấu check vào là xong, chơi thoải mái :D

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Xin lỗi bạn, đó là link host của diễn đàn, hiện đang gặp trục trặc đôi chút. Bạn vui lòng down tại link khác trong khi BQT tiến hành sửa lỗi ^^

gameboy89

V.I.P Member
Được rồi, đầu tiên tải cái này về :
mediafire
( Hoặc cái attachment bên dưới )

Extract ra hết 1 thư mục,
Chép roms gốc vào trong thư mục ( đuôi .nds)
sau đó mở file exe
Nó sẽ hỏi bạn chọn "si" hay "no"
Gõ "si"
Dòng tiếp theo gõ file gốc của roms ( tên thôi ko cần đuôi NDS ) chẳng hạn như "FFCCEOT"
Đòng tiếp theo gõ tên file cần patch
như "FFCCEOT2"
Phần cuối cùng gõ
"parche_fix"
=> Tạo ra roms mới FFCCEOT2
=> Chép vô flashcard chơi, khỏi cần cheatcode gì hết :|
Nếu không được hay bị crash thì mình nghĩ bạn nên chơi rom chưa fix và sau đó thì nhập code, như vậy sẽ chơi được rất bình thường :D, mình down rom trên Romulation rùi sau đó down file cheats mới hoàn toàn trên trang http://cheats.gbatemp.net/ , vào phần cheats của game sẽ có sẵn cái code để fix, bạn chỉ cần đánh dấu check xong là chơi ngon lành. Bạn nào còn bị vấn đề không chọn cheats được thì chỉ cần làm như trên, sau đó chọn các cheats khác để chơi thôi, sẽ không bị lỗi 2 màn hình đen hoặc trắng nữa đâu :D. Links download đây, bạn nào cần thì down dzìa hén :D Have fun
( Trò này hay cực kì lun, không chơi phí lắm :D )

Download Links

Romulation.net
Megaupload
Mediafire
Link path đâu mất rùi ý bạn, bạn down rom gốc tự path đi, có hướng dẫn chi tiết của mọi người nè :D

gameboy89

V.I.P Member
Sau 1 hồi kiếm path cho Mr.A, mih đúc kết đc cái này ai hok làm đc thử xem :D, có vẻ game này cho các Fc khác patch mệt fết nhỉ :-?
DSone của mình down rom gốc chơi ngon lành :P

- Cái file của ppkhoa mình làm thử nó hok hoạt động,

I will try to explain how to do it. I am from Thailand so excuse my english

(work with US version of the game)

1. Download usrcheat.dat from http://cheats.gbatemp.net

2. Replace it in you TT Menu folder

3. Turn on you NDS, click the + and you will see this manu

DMA ON
Soft reset off
Cheat off (change to on)

4. On the bar on the top of the screen select cheat then turn on the bypass cheat on

Hope it helps
Cái trên là làm cho FC DSTT nếu bạn dùng Fc đó.

If you are using NDSTT or R4 you can use this to create a cheat database wherein you can do the bypass (http://www.ndstt.biz/Dstt-Download/DSTT_NDSTT_Cheat_Code_Editor.html). Just follow the instruction given there.
R4 và DSTT có thể áp dụng cách này. (trên)

- Đây là 2 file .nds mình đã thử path = DSATM-1:

Final Fantasy Crystal Chronicles Echoes of Time_fix.rar
Final Fantasy Crystal Chronicles Echoes of Time_fix 2.rar
down cái này về: http://www.mediafire.com/download.php?imn0jgqyk2o
Chọn DS game cần patch là cái rom .nds của bạn đó.
Chổ cheat.txt thì chọn đường dẫn tới cái file Echo.txt có trong thư mục rar lúc down về
Save as: thì chọn chỗ muốn save cái rom lại
Xong hết bấm Autopatch Game! rồi copy cái rom đã autopatch xong vào flash card chơi thử coi được kô.
Nguồn Game4v

huhu cái game này sao a':em25: chip 2.8 ram 512 card radeon 9250 mà chơi giựt giựt mới gê :em21: do máy mình chưa đủ đô sao :em39:
ram 512 thì bõ gì hả ku =))
ram 1G còn đỡ :beach[1]:
chứng tỏ cái máy NDS chơi game cũng thuộc hạng
trâu chó @@

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

chơi trên giả lập No$GBA có chơi được game này không :(
ê
cái này no$gba2.6a chơi đc ko?
chơi đc. nhưg mà phải path giống như bạn gameboy đã dạy trên kia nếu hôk đ.c thì dow 2 cái file của mediafire kia kìa bạn ấy path rồi chơi thử xem đ.c hôk nói chung là chơi rất hay ram tầm 1G là hôk giật + thêm cái chip tạm nữa :D mặc dù mình dow link đầu tiền về hôk chơi đ.c =)) chưa test thử link 2 :(

ram 512 thì bõ gì hả ku =))
ram 1G còn đỡ :beach[1]:
chứng tỏ cái máy NDS chơi game cũng thuộc hạng
trâu chó @@

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

chơi đc. nhưg mà phải path giống như bạn gameboy đã dạy trên kia nếu hôk đ.c thì dow 2 cái file của mediafire kia kìa bạn ấy path rồi chơi thử xem đ.c hôk nói chung là chơi rất hay ram tầm 1G là hôk giật + thêm cái chip tạm nữa :D mặc dù mình dow link đầu tiền về hôk chơi đ.c =)) chưa test thử link 2 :(
ủa
sao tui chưa patch cũng chơi đc nè
giờ đang đi tìm cái sừng quái gì ấy,chả biết nó ở đâu +_+

ủa
sao tui chưa patch cũng chơi đc nè
giờ đang đi tìm cái sừng quái gì ấy,chả biết nó ở đâu +_+

ông chơi = cái gì thế
= máy NDS hay là giả lập No$GBA
và đang chơi bản gì thế E hay U
chơi = bản path của ông gameboy àk :D
nếu mà ông chơi trên giả lập thì send cho tôi với :lol[1]: bản u hay e cũng đ.c :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN