Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

@B.Giovanni: Mình add nick rồi, đang chờ hồi âm
@Kawaii: Cảm ơn bạn nha, bạn cho mình xin sđt của chủ cửa hàng đc ko ?

P/S: Mình còn 1 vài điều muốn hỏi... ko biết hỏi trong topic này luôn có phạm luật lệ gì ko nhỉ...

Đúng ơi. Hồi trước mình có dùng sc nhưng fải covert mệt thấy bà. Chuyển sang fc cop game ko cần convert, load game cực nhanh như chơi=gamepak zay

B.Giovanni

Nấm bình thường
À mình convert ý, nó ra 3 loại : gba, sav và sci
Vậy copy cả 3 loại này à ? , mình copy mỗi gba thôi, vẫn chẳng chơi đc :confused[1]:
Cop cả 3 chứ , gba là file game , sav là file để save , ko có ko save đc , sci là file cheat , nếu cop mỗi file gba thì convert làm gì

Hiện tại convert và cóp cả 3 loại vào rồi ... nhưng vẫn trắng xóa ... có game đơ ở đoạn đang load 8435KB/8430KB cơ ... vẫn chưa chơi đc game nào :D. Chắc phải nhờ bạn nào cóp hộ thôi :bleh[1]:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Hiện tại convert và cóp cả 3 loại vào rồi ... nhưng vẫn trắng xóa ... có game đơ ở đoạn đang load 8435KB/8430KB cơ ... vẫn chưa chơi đc game nào :D. Chắc phải nhờ bạn nào cóp hộ thôi :bleh[1]:
Thỉnh thoảng mình cũng gặp 1 số trò cũng hay bị trắng xóa như thế nhưng mà làm gì có chuyện đơ ở đoạn đang load 8435KB/8430KB , nó đến 8430 là đc chứ sao lại 8435KB/8430KB
Mình có chơi pkm Emerald trên SC lần trc xóa hết cả 3 file của nó đi vì mất save nhưng đã chơi lại đến đoạn 0:02 tức là chơi lại đc 2' rồi xóa hết cả 3 file đi để cop lại thế mà khi cop vào vẫn continue ở đoạn đấy :eek: , rõ ràng đã xóa hết 3 file cũ đi , cop 3 file khác vào rồi mà vẫn vậy , h ko dám chơi nữa vì sợ mất save tiếp , sao sc lại có chuyện mất save dc nhỉ :-?

obi123

Nấm bình thường
SC của mình hồi trc chơi đc kha khá game mà. Có mỗi vài game liệt trg danh sách là ko chơi đc, còn lại thì bt. Nhưng game 3D thì giựt kinh khủng. Khuyên các bạn dùng EZ flash IV cho lành. Tương thích 98% game gba. 2% còn lại chỉ cần patch là chơi đc. Giá $23, SC giá $18, chênh nhau 100k, nhưng khả năng tương thik và sức mạnh xử lý đồ hoạ 3D cu EZ4 thì vượt xa SC.

Như các bác đã biết sp 2 đèn khi tắt máy sẽ lưư lại 1 số hình ảnh trền màn hình. Nhưng tại sao con ique của e lúc tắt máy xong bật lên thật nhanh thì bị lưư lại hình ảnh của game trc đã chơi? M0ng các bác chỉ bảo

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Tình hình là convert 1 loạt game thì khi vào đều bị lỗi màn hình trắng tinh á :| Ai biết cách khắc phục thì giúp mình với :((

---------- Post added at 09:26 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

Đây là những game mình đang tính convert :) Bạn nèo có lòng tốt convert hộ mình hen :x Mình xài SC MiniSD

keen9000

Nấm nhỏ
cái này là gì vậy các bạn

sáng nay đang nướng thì thằng bạn chạy vào đem cho (thật ra là vứt :mellow[1]: ) 1 cái game pak rất lạ
phía trước và phía sau đều bóng loáng ko tì vết

có 1 khe cắm vừa thẻ microSD

sau 1 hồi ngồi ngó thì quyết định mở nó ra xem thử

mọi người biết là cái gì ko , mình thì nghi nó là mạch để làm SC fake nhưng ko lẽ vn mình nhái đc cái này rồi ak :myemo0111:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cái này hỗ trợ Micro SD=>Vậy nó là FC,có thể đây là 1 loại FC tàu ko bít tên :D
Bạn thử cóp game GBA vào thẻ rồi cắm vào đó có đc ko :D

warriosbest

Banned
nhìn nó cứ lởm lởm thế nào ý nhỉ :rolleyes[1]:

tất cả các đường mạch đều dẫn tới chỗ thẻ sd - có lẽ nào copy 1 games nguyên gốc rùi bỏ vào để chạy ko :-"

các bạn ơi, mình vừa dc cho 1 cái GBA, vẫn chạy tốt, chỉ có màn hình phần bên trong bị phồng rộp như trong hình, nên ko thấy gì cả. hiện tại có chỗ nào sửa ko, và giá cả thế nào? nếu mắc quá chắc là khỏi luôn quá. muốn có thêm 1 GBA để cho mấy đứa em chơi.

thanks các bạn trc!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN