Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
làm gì mà hiếm thế, hôm bữa mình đi thấy vẫn còn bán mà :)) nếu bí quá bạn order từ nước ngoài cũng được, nhưng trước đo cứ hỏi kĩ các tiệm gần nhà đi, thẻ này chưa tới tuyệt chủng đâu

@Hipi01: nhiều loại đầu đọc nó thêm vào cho nhiều thôi, chứ dùng vẫn phải gắn adapter SD mới nhận được

tình hình hôm nay có đến phong vũ và tất cả nhân viên đều lắc đầu chịu thua. ai mua dc cái adpater mini sd này tớ xin hậu tạ :D

boytoof198

Pokemon Master
bạn đã tìm kĩ chưa mà chắc chắn là không có /:) mời bạn xem cái này

hiện giờ tớ đang có 1 cái đây và tìm được nó thì chả có j khó khăn cả
tớ có một máy Sony dùng Mini SD và dùng đầu đọc thẻ này vẫn đọc được

có đấy 3h hàng mành bán hay sao ý :rolleyes[1]: nhưng em thấy 2 đèn vs 4 đèn vẫn thế tính năng ko khác chỉ dc cái đèn sáng hơn mà 2 đèn chơi đủ đọ sáng rồi mà ko lo sợ cận đâu

Cho mình hỏi với, copy hết game vào FC rồi mà chỉ chơi đc vài trò thui à, Donald Duck hay tennis đó... mấy trò còn lại load xong trắng toát à :< Mình down về rùi cop thẳng vào FC (file .gba sẵn) ai biết chỉ vs, e nó đang máu :D Thanks

Cho mình hỏi với, copy hết game vào FC rồi mà chỉ chơi đc vài trò thui à, Donald Duck hay tennis đó... mấy trò còn lại load xong trắng toát à :< Mình down về rùi cop thẳng vào FC (file .gba sẵn) ai biết chỉ vs, e nó đang máu :D Thanks
hik cũng đang gặp lỗi như bác này.... vấn đề là dùng trình giả lập thì chơi cực ngon ko có chuyện j cả nhưng mà khi copy vào SC thì ko đc hik

Kawaii

Super Princess Peach
- Bạn ơi ^_^ nếu dùng SC thì hãy vào trang chủ để up firmware mới nhất đi, có thể là firmware cuả bạn còn cũ. Và tất nhiên là SC không thể chơi được hoàn toàn 100% game đâu, nên sẽ có một số game bạn chơi không được ^_^

Kawaii

Super Princess Peach
- Bạn ơi ^_^ SC là vậy đó, không thể nào chơi hết toàn bộ 100% game đâu, nguyên nhân chính là do phải convert. Thật tế hiện nay không có Emulator nào trên tất cả các hệ máy game có thể chạy game GBA một cách hoàn chỉnh cả. Ngay cả SC DS2 chơi game GBA cũng rất lag và khựng hình. PSP và Wii cũng vậy. Nên sẽ không có gì lạ lẫm nếu xuất hiện thêm nhiều game mà bạn chơi không được ^_^

^
Của mình là chưa convert mà chỉ down game .gba về thôi :em09: có thể cho mình xin soft convert đc ko ? cám ơn bạn nhiều :shake: (trong 64 game cóp đc thì chơi đc 2 trò :bee:)

Ai cứu giùm cái máy GBA-SD của em với :( !!!

Em mua máy GBA-SP này đc 3 năm rồi... không có triệu chứng gì cả. Nhưng cách đây không lâu, thằng anh em mua cái Supercard (Mini SD) về... rồi nó làm sao đó giờ cái nút Volume bên trái không chỉnh âm lượng đc nữa, nghe nhỏ síu à, mở max hay kéo xuống hết luôn cũng vẫn giữ âm lượng đó. Em phân vân ko biết là do cái Supercard có vấn đề hay máy em có vấn đề nữa. Trước đó thì thằng anh em nó dùng qua 2 - 3 cái supercard rồi nhưng đâu có bị gì... tự nhiên bây giờ lại bị, em không hiểu đc. Ai rành vụ này giúp em 1 phát. Thank nhiều.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Thư đem ra chỗ bạn thailong_govap ý xem sửa đc ko,mà cái này là hỏng loa chứ ko phải do SC đâu :-? , làm gì có chuyện dùng SC lại hỏng đc loa :em44:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Oài , chưa convert thì sao chơi đc , bạn cứ vào link của bạn Kawaii down đi nhá , rồi bạn tìm rom U , down rom đấy thì mới convert đc ko thì toàn bị lỗi ko convert đc thôi , mình bị rồi

À mình convert ý, nó ra 3 loại : gba, sav và sci
Vậy copy cả 3 loại này à ? , mình copy mỗi gba thôi, vẫn chẳng chơi đc :confused[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN