Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

như mình đã nói ở trên, nếu nhà bạn có wifi và có kinh nghiệm về wii thì hãy làm, còn ko chắc chắn thì hãy mang máy ra các tiệm game, người ta hãy update cho, đừng tự ý làm nếu ko biết nhé, up lên 4.1 thôi, 4.2 sửa đc lỗi rồi nhưng mình chưa up nên ko biết đâu

cho mình hỏi ké là mình định mua 1 cái wii bên Pháp (EU), vậy có softmod dc hay ko? Sau khi softmod để đọc đĩa copy hay game từ HDD thì có thể đọc lại đĩa gốc dc hay ko, tks all!!!

Wii mới thì ko đọc dc đĩa copy, chỉ chơi game qua HDD thui! Còn sau khi softmod xong thì vẫn có thể chơi dc game gốc!:D
vậy là wii mới sau khi soft mod thì ko dùng đĩa copy dc nữa nhưng vẫn dùng dc đĩa gốc và chỉ chơi game qua HDD. Sẵn tiện cho hỏi Wii mua tại Pháp có giao diện sử dụng tiếng Anh hay ko, bạn nào đã dùng Wii mua tại Pháp chưa nhỉ, tks all!!!

gamepsp2009

Nấm nhỏ
cho mình hỏi là làm cách nào xài save đc trên gamefaq cần dùng chương trình gì chuyển đổi ko
sao cái đĩa super new mario wii chơi bị giật giật là do gì vậy

máy mình khi bỏ đĩa cooking mama hiện lỗi 001 thì bây h đem đi đổi phải ko, mà mình có bỏ đĩa monster hunter thì nó bị đen màn hình, còn thông báo gì ấy nhưng mình ko biết nên để im, ai giúp vs, mà softmod thì có cần update nữa ko

Máy mới mua Wii Motion plus ........ mà ko chơi dc game :(

Máy em là hệ Kor , FW . 4.0U . em mới mua cái wii motion plus để chơi wii resort và red steel 2 .......

Nhưng mà cắm vào rồi , lock lại luôn rồi , tay cầm vẫn chạy tốt , tuy nhiên sao vào 2 game trên thì bị reset lại ( em dùng cái neogeo R8 gì đó ) , còn dùng softchip thì nó báo lỗi 002 ... rút đĩa , khởi động lại T_T

Anh em nào giúp e dc ko , wii mà ko chơi dc wii resort thi buồn lắm , hix , nếu vì up FW hay gì đó anh em cho e link luôn nha , em tự làm ở nhà chứ ko mang ra ngoài shop dc , à nếu up offline dc càng tốt , nhà em ko có wifi ạ :(

Thanh anh em ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN