Hack Wii & update/downgrade any firmware,any region!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cám ơn anh mình đã làm được bây giờ là 4.1U rồi. Mình có hiện tượng sau nếu mình đùng đĩa dỏm ngoài thị trường hoặc chơi bằng ổ cứng thi khi chơi xong thóat về Wii Menu thì máy treo. Đèn xanh đỏ TV ghi no signal. Đĩa gốc Wii Sport thì ko bị. Có cách nào khắc phục ko xin chỉ giúp

Em làm bước này

1b] Chạy Trucha Bug Restorer
chọn IOS15 and press A. (quan trọng)
chờ khi có yêu cầu Press 1 sau đó press1.
Chọn IOS36 menu. Trong đó bạn cài như sau:
Install IOS to slot (36)
Hash check (trucha) YES
ES_Identity YES
Nand Permissions YES
Sau đó press A on install patched IOS36.
Luôn chọn "load IOS from SD" press A.

Thì HBC bị lộn ngược là sao ạ!!!

Lanbe cho hỏi máy mình mua ở tiệm softmod sẵn rồi , nhưng nó chưa cài cái the Homebrew chanel , vậy giờ muốn cài thì cài theo cách này . Máy mình là hệ KOR chuyển qua US , FW 4.1U . Mình làm theo link này dc ko http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705 , chỉ cài thêm cái HBC thôi
Toanwii cho mình hỏi thêm nữa là máy mình thì chơi dc tất cả các game hệ PAL , NTSC-U . NTSC-J hay ko ? Tại mình có cái dĩa vào chơi thì game nó chỉ đen trắng

toanwii

Nấm nhỏ
Wii nếu softmod rùi thì chạy dc tất! Còn lỗi bạn nói là do sai hệ, nếu bạn mún sửa thì khi chạy Neogamma bạn vào mục Config rùi chỉnh Force Region thành Wii, còn nếu vẫn ko dc thì chỉnh lại là Disc. Còn nếu bạn chơi qua HDD thì cũng vào config rùi chỉnh Force Region thành Wii hoặc NTSC-U/J hoặc Pal tùy theo hệ game.:D

làm sao để cài thêm mấy chượng trình như wadmanager vào cái the Homebrew chanel vậy mọi người . Cái HBC của mình trống trơn àh

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Homebrew sẽ hiển thị các file boot.dol hay boot.elf của các ứng dụng(ví dụ như Wad manager ).Các file này được đặt trong các folder có tên nào đó và folder này nằm trong folder chính có tên là app đặt trong root sd.Riêng Wad manager cần thêm folder Wad chứa file wad đặt tại root SD.

Em mới mua máy mấy hôm. Lúc mua thì người ta bảo đã cài preloader 0.29 hay 26 gì đó, và bootmii, ISO là v70, còn bảo là backup đi rồi thì chơi thoải mái hỏng đem ra đây làm lại lun. Em về mải chơi quên xừ mất :(. Hôm nọ ko hiểu sao thằng em em nó dùng thế nào em bật lại thì nó boot mii với preloader rồi bấm tiếp thì đen xì lun :|. Phải làm gì đây anh ơi :((. Giúp em với

Thằng em em cũng ko nói rõ nó đã làm gì. Chỉ biết là giờ bật thì nó vẫn hiện cái menu của bootmii. Sau đó nhấn tiếp thì vô menu của preloader v0.29 như mọi khi. Nhấn vào tiếp nữa thì nó hiện màn đen thui. Em quên backup NAND rùi :(. Chán thế tại cái tội mải chơi (mới mua được chưa đến 1 tuần :bye2[1]: ).Em nghe nói có thể lấy file backup của máy khác qua máy minh cài cái là xong. Hay là dùng hack.ini gì đó phải ko ạ. :-s.

P/S: Em đã bật tắt lại rồi vẫn như thế. Có khi nào là bị brick ko ạ. Em gà lắm =.= mới mua máy chưa bít gì cả :-<

Mình làm theo hướng dẫn của chủ topic và đã chơi được đĩa chép, cài được Neogama, USBloader và chơi đĩa chép OK. Nhưng sao khi bỏ thẻ nhớ SD ra khỏi Wii là ko chạy được Neogama nhỉ? Có ai bít ko chỉ mình với?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN