Hack Wii & update/downgrade any firmware,any region!

Cửa hàng game Nintendo nShop

.Trucha Bug Restorer.

1a] chạy Trucha Bug Restorer
Press B to choose No IOS Reload.
chờ cho tới khi có yêu cầu Press 1 sau đó press 1.
di chuyển tới Downgrade IOS15.
Press A to downgrade.
Luôn chọn "load IOS from SD" press A khi có yêu cầu.

1b] Chạy Trucha Bug Restorer
chọn IOS15 and press A. (quan trọng)
chờ khi có yêu cầu Press 1 sau đó press1.
Chọn IOS36 menu. Trong đó bạn cài như sau:
Install IOS to slot (36)
Hash check (trucha) YES
ES_Identity YES
Nand Permissions YES
Sau đó press A on install patched IOS36.
Luôn chọn "load IOS from SD" press A.

1c] Run Trucha Bug Restorer
chọn IOS36 and press A.
chờ yêu cầu Press 1 sau đó nhấn 1
sau dó chọn restore IOS15.
Press A to restore.
luôn chọn "load IOS from SD" press A.
Mình lỡ downgrade rồi restore luôn rồi, chưa chọn YES ở bước 2 nữa. ,quay lại bước 2 ko đc nữa. báo Failed hoài, giúp mình với

mình là người mới nên không biết gì về wii nên mong các anh chỉ giáo thêm. wii mình đang fw 2.2 J bây giờ muốn lên 4.1 mà làm hoài không được. Mở Wii Options> Data Management > Channels > SD Card trống trơn không hiện thông báo (Load boot.elf) gì hết. mong các anh giúp đở cho mình. cám ơn nhiều

---------- Post added at 02:12 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

mình là người mới mong các anh giúp đở nhiều. wii mình đang fw 2.2 bây giờ muốn lên 4.1 mà làm hoài không được.Options> Data Management > Channels > SD Card trống trơn không hiện thông báo (Load boot.elf) gì hết. mong các anh giúp cho. cám ơn nhiều.

bluke

Nấm bình thường
mình là người mới nên không biết gì về wii nên mong các anh chỉ giáo thêm. wii mình đang fw 2.2 J bây giờ muốn lên 4.1 mà làm hoài không được. Mở Wii Options> Data Management > Channels > SD Card trống trơn không hiện thông báo (Load boot.elf) gì hết. mong các anh giúp đở cho mình. cám ơn nhiều

---------- Post added at 02:12 PM ---------- Previous post was at 02:04 PM ----------

mình là người mới mong các anh giúp đở nhiều. wii mình đang fw 2.2 bây giờ muốn lên 4.1 mà làm hoài không được.Options> Data Management > Channels > SD Card trống trơn không hiện thông báo (Load boot.elf) gì hết. mong các anh giúp cho. cám ơn nhiều.
Bạn dùng Multi mod manager mà update lên 4.1 nhé. Còn không thì dùng safe upgrade

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:35 AM ----------

cho minh hoi vay bay gio minh cai Darkcorp duoc ko ban
Cài darkcorp làm gì hã bạn.

Giúp

Máy mình mới được cho ( đã qua sử dụng ) của usa. có cho thêm một đống đĩa và mình nghĩ là đĩa chép ( vì không có case ). Mình chưa thử các đĩa đó chỉ mới chơi wii sport rồi sau đó mình kết nối wifi nó hỏi upadte không thì mình chọn yes và nó up len Ver. 4.3U rồi mình thử các đĩa còn lại đều không chạy được và có lỗi unable to read disc rồi kêu đọc mannual gì đó. Bạn nào giúp mình với!

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Máy mình mới được cho ( đã qua sử dụng ) của usa. có cho thêm một đống đĩa và mình nghĩ là đĩa chép ( vì không có case ). Mình chưa thử các đĩa đó chỉ mới chơi wii sport rồi sau đó mình kết nối wifi nó hỏi upadte không thì mình chọn yes và nó up len Ver. 4.3U rồi mình thử các đĩa còn lại đều không chạy được và có lỗi unable to read disc rồi kêu đọc mannual gì đó. Bạn nào giúp mình với!
Nếu máy bạn đã hack soft mod trước đó thì thử cách này : http://www.wiihacks.com/wiihacks-member-submitted-news/91197-introducing-letterbomb-letter-heaven.html#post585807

Còn nếu trước đó bạn play game gốc thì giờ chỉ có nc đem ra tiệm để chạy lại hack, cáck hack 4.3 thì mình ko rành, rất tiếc. ^^

bluke

Nấm bình thường
softmod lại là xong thôi mà.

bluke

Nấm bình thường
Được nhưng chạy = phần mềm chứ không chạy trực tiếp từ disc channel được. Mà softmod rồi thì chạy = USB cho nó gọn khỏi phải bảo quản đống dĩa làm gì cho mệt xác.

tại sao mình copy file trong in root sd vào thẻ sd kingston 8gb vào data mananment-> channel-> sd-> thì chỉ thấy cái channel dấu chấm hỏi chả thấy hỏi load gì cả! Giúp với! mới mod lần đầu!

---------- Post added at 01:57 PM ---------- Previous post was at 01:53 PM ----------

hiện giờ máy mình đang ở ver 4.3U

Mình có con wii ver 4.3U đã softmod. mình down iso trên wii iso thấy toàn [PAL] không biết down về chép ra đĩa có chơi được không
P/s: máy mình tự softmod nên không biết có thành công không vì được cho mấy cái đĩa vô bằng neogamma ( đã cài darkcorp thì có phải chơi được bằng disc channel luôn phải không) toàn báo burn bad/DVD+R/DL.... Driver too new for DVD-r.... không chơi được, các pro chỉ với! Tks nhiều!

bluke

Nấm bình thường
Nếu đã softmod thì cài USBLoader vào rồi load từ USB thì tốt hơn. còn nếu muốn chơi = dics thì phải cài NeoGamma. Cái RootSD là hack banner bomb chỉ work cho 4.2 trở xuống còn 4.3 phải dùng Wiibrand hay hay dùng dics gốc

Làm ơn giúp mình với!
Máy mình mua lại của người ta đã hack chơi trên đĩa chép hay trên HDD đều được. Nhưng hôm qua mình táy máy cài thử cái Darkcorp 1.1 vào thì giờ khi chạy HBC thì HDD lúc nhận lúc không, vào game thì tất cả đều màn hình đen thui. Chỉ chạy Neogama chơi trên đĩa được thôi!
Ai làm ơn chỉ mình cách sửa chơi trên HDD với (máy mình là 4.1U). Cám ơn rất nhiều!

---------- Post added at 06:32 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

Làm ơn giúp mình với!
Máy mình mua lại của người ta đã hack chơi trên đĩa chép hay trên HDD đều được. Nhưng hôm qua mình táy máy cài thử cái Darkcorp 1.1 vào thì giờ khi chạy HBC thì HDD lúc nhận lúc không, vào game thì tất cả đều màn hình đen thui. Chỉ chạy Neogama chơi trên đĩa được thôi!
Ai làm ơn chỉ mình cách sửa chơi trên HDD với (máy mình là 4.1U). Cám ơn rất nhiều!

Làm ơn giúp mình với!

---------- Post added at 06:32 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

Làm ơn giúp mình với!
bạn sử dụng phần mềm usb config loader để load game trên ổ cứng nhé.Cái này thì không bị lỗi

mình copy file trong in root sd vào thẻ sd vào data mananment-> channel-> sd-> thì chỉ thấy cái channel dấu chấm hỏi chả thấy hỏi load gì cả! xin giiúp với!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN