[HCM] Họp mặt member tại lễ hội Teen và Otaku Festival (TOF) 5/2, CV Lê Thị Riêng

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
endless là ai thế, mình đi chung với go2 có thấy mem nào tới đâu :-??

Hồi hôm qua tự đi xe buýt về, sợ đến vật vã chảy cả mồ hôi mặc dù mưa lạnh cóng cả người, đón xe 65 để về trường trinh q12, đi dc 1 đoạn hết tuyến, nó thả ở chợ Bến THành, lúc đó cuống quá, sợ kinh khủng, ngồi đợi 1 hồi gần 7h mới có tuyến 36 về Lê Đức Thọ, mừng gần chết ---> đi tuyến đó về phải chạy mưa về nhà mới ghê :(

p/s: thấy thằng nào mặc áo tay dài, quân lửng từ trên xuống dưới trắng hết có cái đầu với cái dép màu đen đi theo anh go2 với 2 bạn anh go2 đó là minh :-". Mà 8h có đánh nhau bỏ về sớm tiếc hùi hụi thật :(, cuối cùng ct bị bỏ rồi, cũng đỡ tiếc ghê

EndLessLove

Nấm nhỏ
Tớ đi tùm lum nơi để ăn chơi vs bạn bè =)). Lục lọi từng ngõ ngách trong shop =)). Lúc nghỉ từ 4h tới 4h30 thì đi ăn. Lúc sau vào trễ nên chỉ còn chỗ ngồi dưới cùng :-ss. Ngồi loay hoay 1 chút thì thấp thoáng thấy chú go2 :"> cầm 3ds chơi say mê =)). Lúc đó thằng bạn ta ngồi ngay trên chú ấy cầm DSiXL của ta =)).

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
hú hú, ai đi fes manga cho hỏi lúc vô fes nó có phát tờ rơi game dòng máu anh hùng + giftcode, ai hiện giờ có giftcode mà ko chơi thì send cho mình nhé, mình tks :D ( anh go2 với bạn anh go2 có chơi ko thì send cho em nhé, tờ của em đi mưa về nát rồi :D )

p/s: có ai chú ý cái nv con mèo của cos free top không, nó có vẻ hơi giống pede nhỉ :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
I'm back \m/

Sorry go2 nhé, bữa đó nhiều sô quá nên phải về giữa chừng :"> tại thấy go2 có đồng bọn rồi nên dump cũng không áy náy lắm :">

- Đến lúc 11h, sau khi từ chỗ học chạy ra, không kịu thay đồ đánh răng rửa mặt luôn. Đến nơi mò vào túi mới thấy... quên đem máy ảnh x2, bonus thêm là quên mang tiền :bye2[1]: thế là xác định kì này tiếp tục ngắm người qua lại :mellow[1]:
- Vào trong bắt đầu quan sát, vẫn là những tiết mục như cũ shop anime + linh tinh, mấy gian vẽ tăng thêm về số lượng, có thêm gian CC thay đổi không khí. Kì này không có tủ kiếng figure kích thích ham muốn nên có thời gian ngắm nghía xung quanh. 2 món chính là Itasha và Maid Cafe bị đẩy tuốt vào trong, mà đúng là nên như thế, ngoài cái tên giống nước ngoài ra thì cách làm của fes rất chi là Vietnamese. Itasha thì hình dán in bằng mực thường, sau 1 ngày ra nắng Shana của lòng go2 đã xuống cấp thê thảm, cộng thêm kiểu dán nửa mùa nên trông Shana lẫn xe đều thảm (Vocaloid xe bên cạnh nhờ được che nên vẫn còn... mới)
- 11h45, đã tìm thấy gian Maid, đúng là không tin vào mắt mình nổi, gian được quảng cáo nhiều nhất lại là gian bé nhất fes, maid chỉ có 4-5 người đứng pha nước, bàn ghế thì không có cái nào cả, thế này thì chủ nhân nào dám ngồi để được phục vụ :-/ chưa kể cosplay làm kiểu hình thức nên rất là... (chịu nổi mỗi bạn Dâu tây),
- 11h50 bắt đầu ngắm lại fes từ gian Maid, lần này là mấy bạn coser. Kì này Vocaloid xuất hiện với nhiều hình dạng khác nhau nên không nhận ra nổi, nhưng char chỉ đến 02 chứ chưa tới Gumi (hình như là có Big AI nữa hoặc là mình nhìn nhầm bộ khác), thấy cả BRS nhưng bạn coser không được mảnh mai như char gốc, thêm vào đó bạn này còn để tóc 2 bên bằng nhau = fail toàn tập. Các bộ fanboy service không thấy xuất hiện nữa, còn fangirl service thì xuất hiện rất công khai và lộ liễu, anh nào cũng cao to, xung quanh các anh luôn có hơn tá chị em phụ nữ với máy ảnh trên tay sẵn sàng nháy cảnh các anh tình thương mến thương, kèm theo trước mỗi cảnh luôn là tiếng la hét phấn khích để kéo các chị em khác gần đó vào sướng chung.
- Kì này cos thấy phân rõ ra 3 xu hướng, Rock, Yukata/kimono và Sailor U, đồ nào nhìn vào cũng đoán được là toàn triệu phú trở lên. Vài nhân vật quen BRS = fail, God Haruhi = Chibi, đeo niềng răng, Panty & Stocking = cos ver lạ + đi riêng nên lúc đầu không nhận/đoán ra, Mikuo ver Magnet = SA material, Sailor Moon = kì trước còn độc thân kì này đã lấy chồng và đem con tới (Usa bé) ;)) Miku original của một bạn bên YSG, vừa đi vừa cầm máy ảnh trông rất yêu :x (nếu không nhìn vào mặt bạn ấy). Một bạn gì cos cọp trắng từng lên báo HHT giờ lấy lại bộ này đi fes, lần này đồng bọn của bạn ấy là một con màu đen, cặp này nhìn đẹp, lùn lùn dễ thương :x có một bạn gì mặc váy leng keng cũng dễ thương mà vào fes tìm lại không thấy, hơi tiếc.
- 12h30 bắt đầu lại tour tham quan từ cổng, ghé qua gian DT2 thì thấy màn hình vẫn là DT1, thế mà banner vẫn để là DT2, ôi lừa tình :)) Chen lấn một hồi vào bên trong mới biết các hiện vật trưng bày đều để bán, thấy list có Mikunopolis thì tim đập chân rung, đến lúc nhìn lại thì... DVD 30k 8-} Hên hên được xem một bạn Godly chơi Perfect liền 2 bài và combo >300 bài dissapear, sau đó đến bạn Miku origin thì không coi nữa, vào sân khấu coi đấu giá.
- Quả thật kì này là fes của fangirl, poster của các anh đẹp trai phong độ được đưa ra liên tục và giá cũng được đẩy cao liên tục, tiếc là thằng MC không phải dân trong nghề nên rao buồn ngủ quá sức. Đứng một hồi nhìn xung quanh thấy mình đang ở biển fangirl, ai cũng hú hét mà mình đứng im thấy tội lỗi quá nên lẻn ra, đến góc vắng ngồi tự kỉ K-on trong trang phục Maid :">
- 1h30, lúc này mới thấy dark_pearl tới, kéo theo Chibicomic, Abrashiva và Mario, đi được 10 phút thì 4 người này... đi ra. Sau khi đấu tranh tư tưởng (bỏ go2 tội nghiệp nó><nó có đồng bọn mà lo gì, lỡ không gặp nó trách><nó ngắm mấy con loli trong fes là quên ngay) và cũng vì thấy trời sắp mưa nên mình cũng theo đuôi 4 người này về shop (có hẹn)
- 2h, hỏi thăm cái tay Guita Hero thì được báo là nó đã đi rồi (biết thế tiêu chút tiền trong fes cho đỡ phí), ngồi ăn vạ trong shop vậy :(
- Sau một hồi thay đĩa thì DP cũng làm cho cái Wii của shop hoạt động, thế là mình được dịp rửa mắt với màn Just Dance mùa hè của admin và mod ;;) sau đó là đĩa Xì trum với 4 người trong shop tham gia xì trum để xì trum cho nó xì trum.

- 5h, chào mọi người trong shop để đến điểm hẹn kế tiếp là sân bóng, đá được nửa trận thì mưa, thế là ăn đủ trận mưa luôn, người và bóng lết trong mưa. Nguyên ngày mới ăn mỗi bánh mì nước lã, lại gặp thêm cơn mưa nên sung sức lạ thường, đá hơn tiếng mà chưa mệt. Đá xong phải ngủ lại nhà người quen chờ hết mưa
- Ngày 25 dậy, thấy hơi hơi nóng trong người nên ngủ vùi, đến ngày 26 mới dậy nổi :">

End of diary ===========

hieu

Nấm nhỏ
vừa mới xem ảnh fes ở kenh14, chỉ biết phán 1 câu là toàn cá mập và cá xấu :em27:, cái tấm gì ấy 2 chai, cái thằng mua nhìn mặt đúng bệnh ~~

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tháng 8 tháng 9 mỗi tháng 1 fes nữa, mấy bạn ngoài HN cứ gọi là ganh tỵ chết ấy nhỉ ;))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@hieu: rửa mắt ở cái mương đó làm gì cho hại não hả em ;))

go2 định đi hết 2 fes này à, máu quá

EndLessLove

Nấm nhỏ
Cứ có fes là phải đi thôi. Bỏ qua phí chết. X_X. Mấy anhl mod vs admin làm 1 tấm banner cho NinVN để member dễ nhận diện :-?. Bên VnSharing mỗi FC có 1 cái banner khác nhau nữa cơ....

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
em cũng xem hình fes lần này rồi, cos thì cũng được nhưng mà người cos thì hơi.....dù sao họ cũng rất cố gắng, để vui là chính mà, và để được hóa thân vô nhân vật mình thích.
ngoài HN cũng có fes nhưng ít lắm, em chưa đi lần nào ngoài cái lần Genki tháng 4 vừa xong, cũng hay lắm, nhiều cos đẹp, lắm trò vui, thích nhất là mấy cái figure của hội vnsharing với lại cos sengoku :)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đi lòng vòng mấy forum khác thấy fes này có nhiều sự kiện quá, tiếc là mình không dính vào vụ nào cả nên thấy hơi buồn tí :(
go2 kì này mém thành chả chiên nhé, về đã cúng heo chưa ;))

kì fes tháng 8 tới đây sẽ được trở lại NVHTN, tổ chức ngày 28/8 với giá vé 25k, ai đăng kí tham gia tiếp nào :em17:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
sợ cái sự nhiệt tình của em rồi đấy :em19: kì này em có định màu mè gì không hay là vẫn 1 màu trắng trắng

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN