[Hướng Dẫn] Kết nối Wifi cho NDS bằng 1 Laptop ( Desktop ) và Modem ADSL bình thường.

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình thì bị lỗi 053000 mình xài DSi dùng wifi của laptop, mình đã set IP trên máy DS theo laptop lúc kết nối nó hiện lên là đang kết nối, rùi sao đó ngắt và báo lỗi 0530000.
Po' tay luôn, thui chắc đi mua buffalo wireless wa'.

NintendoDS

Nấm nhỏ
Không thật sự hiểu lắm . Bạn ơi bạn có nói " đối với Desktop phải dùng card...giá cực bèo " là sao ?? , tớ dùng PC, winxp vậy có cần cài cái card đó không , . Trả lời sớm nha bạn .

aliviss

V.I.P Member
Không thật sự hiểu lắm . Bạn ơi bạn có nói " đối với Desktop phải dùng card...giá cực bèo " là sao ?? , tớ dùng PC, winxp vậy có cần cài cái card đó không , . Trả lời sớm nha bạn .
dùng cái tenda w541u v2.0 ý giá bèo 150-180K 1 cái cắm vào rồi chơi lun

mình làm mãi ko được, cả 3 máy đều hiện cái này ~X(~X(~X(, còn mỗi cái PC định mua cái card nhưng ko được thì phí lắm.....

mình dùng winXP đến chỗ điền cái DNS thì có 2 cái thì điền cái preferred hay alternate vậy, sao mình thử hoài trên trò mario kart mà nó cứ báo no access poin hoài ah

mình cũng giống như bạn LightGem , vào DS thấy tên cái tên wifi có nhiều sóng lắm nhưng khi vào trong thì mình ấn vào Test Connection thì ko được ko có cây sóng nào cả nó nói bị lỗi 51300 gì đó ai biết chỉ mình với (mình chơi Tony Hawks: American Skoland , chơi bằng card gốc đó)

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Bước này là quan trọng nhất, nếu ko làm thì khi search sẽ thấy sóng nhưng khi config trong ds nó sẽ bị lỗi :confused[1]:
1. vào control panel -> network connection.
2. chuột phải vào cái kết nối ADSL bác đang dùng -> properties
3. ở tab advanced.
4. đánh dấu allow other network.. internet connection
6. click vào settings
7. bác đánh dấu tiếp vào 2 ô http và https.
8. click vào ok

mình làm giống bạn nói rồi nhưng khi vào cũng vậy à
bạn co biết sử dụng router ko? nếu biết chỉ mình với
mới mua con WBR-1310 ko biết chơi được ko bạn nhỉ?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
hiên giờ thằng bạn em nó xài DSi , một lần nó vô quán kem wifi miễn phí thì nó setting wifi ngon ơ , nhưng em có cái DSlite nhưng vô quán kem wifi setting thì hiện lên 3 ô trống, thế dslite có xài được wifi miễn phí ngoài quán không, nếu xài được thì chỉ cách setting với

trungtu1441996

Nấm nhỏ
hiên giờ thằng bạn em nó xài DSi , một lần nó vô quán kem wifi miễn phí thì nó setting wifi ngon ơ , nhưng em có cái DSlite nhưng vô quán kem wifi setting thì hiện lên 3 ô trống, thế dslite có xài được wifi miễn phí ngoài quán không, nếu xài được thì chỉ cách setting với
Nhấn vào 1 trong 3 ô trống rồi search sóng wifi.Dc rồi thì test.Test xong mà dc thì xài wfi bình thường.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Nhấn vào 1 trong 3 ô trống rồi search sóng wifi.Dc rồi thì test.Test xong mà dc thì xài wfi bình thường.
nói như bác thì em làm rồi , thằng bạn em nó kiu là vô chỗ wifi thì lúc setting nó hiện lên 3 ô luôn thì nó setting luôn nhưng mang cái dslite vào thì setting không thấy ô nào hết ( toàn none không àh ) nhưng nếu theo bác ấn vào 1 ô thì nó lại ra 3 dòng nào đó thì nên nhấn cái nào , trong đó có cái biểu tượng cái MICRO ( bao quanh nó có 2 sóng đường chuyền đó )

chắc dslite không dò tìm sóng wifi được sao ấy

phuongde

Nấm nhỏ
nói như bác thì em làm rồi , thằng bạn em nó kiu là vô chỗ wifi thì lúc setting nó hiện lên 3 ô luôn thì nó setting luôn nhưng mang cái dslite vào thì setting không thấy ô nào hết ( toàn none không àh ) nhưng nếu theo bác ấn vào 1 ô thì nó lại ra 3 dòng nào đó thì nên nhấn cái nào , trong đó có cái biểu tượng cái MICRO ( bao quanh nó có 2 sóng đường chuyền đó )

chắc dslite không dò tìm sóng wifi được sao ấy
Thì nhấp vào 1 trong 3 ô,vô đó chọn Search For An Access Point rồi chờ nó search là xong :em05:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN