[Hướng Dẫn] Kết nối Wifi cho NDS bằng 1 Laptop ( Desktop ) và Modem ADSL bình thường.

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
trong trường hợp trên là phải có 1 cái gì đó trông ô none rồi click vô search for an access point đợi cho nó hiện ra chữ complete phải không, nhưng mạng wifi nào cũng được hay là phải có mạng hỗ trợ cho ds , mà bác xài ds gì thế

bjboyn00b

Banned
Ra ngoài mua cái USB tenda 514U về là vừa thu vừa phát sóng WIFI, chuẩn b và g luôn, mình tậu 1 cái , cắm 10 tiếng mà chẳng nóng, sóng tốt, tầm 30m đổ lại, chưa thử hơn ( có vài bức tường chắn )
Cái này có 160k vnd thôi, mua về rồi cài đặt, ai ko cài được thì bảo mình chỉ cho. Cái này dùng cho iphone, DS, PSP... xài tuốt .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nhưng hiện giờ nhà làm gì có laptop và PC mà mua USB chi , trông chờ vào wifi quán kem ké bên thôi :D

---------- Post added at 08:55 PM ---------- Previous post was at 08:54 PM ----------

mà sóng b là gì thế

Ra ngoài mua cái USB tenda 514U về là vừa thu vừa phát sóng WIFI, chuẩn b và g luôn, mình tậu 1 cái , cắm 10 tiếng mà chẳng nóng, sóng tốt, tầm 30m đổ lại, chưa thử hơn ( có vài bức tường chắn )
Cái này có 160k vnd thôi, mua về rồi cài đặt, ai ko cài được thì bảo mình chỉ cho. Cái này dùng cho iphone, DS, PSP... xài tuốt .
Bạn mua usb đó ở đâu thế :bounce[1]:, mình ở TP+ Q1 có mua dc ko. Hôm bữa ra halo mua mà người ta nói hết hàng :em27: làm chưa chơi COD wifi được.

bjboyn00b

Banned
Bạn mua usb đó ở đâu thế :bounce[1]:, mình ở TP+ Q1 có mua dc ko. Hôm bữa ra halo mua mà người ta nói hết hàng :em27: làm chưa chơi COD wifi được.
Hàng máy tính nào cũng bán hết à , trong nam có đắt hơn 10k thôi, mua cái USB đó chơi cũng tốt ^^, đỡ tốn tiền. Chơi COD wifi bị nó chăn như gà =)).

aliviss

V.I.P Member
cho hỏi có ai đã làm thành công cái này chưa nếu ai thành công chỉ anh em với
cái này cũng giống như cách làm với cái usb tenda ý mà nguyên lý là bắc cầu qua cái wifi rồi phát sóng ra ngoài nhưng như mấy bác đã làm bên gamevn thì đện thoại vào được mà DS thì ko kết nối được thì phải

--> tốt nhất làm 1 e tenda w541u v2.0 150k chạy ầm ầm

honquoc

Thành viên lâu năm
có ai xài usbwifi tenda ma 2dsi vào wifi chưa vậy mình đã thử ko vào đc ma 2dslite thì vào đc pótay rồi muốn tải opera cũng ko đc tú7c tah65t

lemonadess

Banned
12 giờ đêm (cách đây khoảng 6 tiếng :))), lợi dụng ba má ngủ hết, lôi em router vào phòng, cắm lại và update DS. Phải nói là đồ của Nintendo kén chọn quá. Phải để DS ngay cái router mới update được. Còn sóng chập chờn thì ko tài nào làm được :|

Update lên 1.4 xong mừng húm, vào Shop download cái Opera Browser về, cũng mất cả 1 lúc mày mò do ko hiểu tiếng Nhật. Thấy cái Opera này xài cũng ổn, mặc dù chưa test nhiều.

Hic Cái modem của mình là Zoom X6 thông số của em nó đây:

Chuẩn giao tiếp
• IEEE 802.3
• IEEE 802.1D
• IEEE 802.11g
• IEEE 802.11b
Vậy có phải là chuẩn b ko, mình dùng DS connect thì lúc đầu cột sóng full ( màu xanh lá ) xong lại nhẩy về màu đỏ ( ko có sóng) ai giúp mình đc ko @@

honquoc

Thành viên lâu năm
lúc wifi bạn thử chọn • IEEE 802.11b xem sao cái này hợp với ds mà ............. nếu vẫn vậy chỉ còn cách bạn mau 1 usb wifi rẽ gọn nhẹ vì mình xài khá lâu mà nó vẫn tốt ko có gì xảy ra hết .....

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN