Kingdom Hearts: 358/2 Days DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

nghe thiên hạ đồn thổi thì tháng 9 mới có bản E...hy vọng nghỉ hè xong vào năm học mới có cái chơi cho trong lớp :D

xin hướng dẫn chính xác lại

khi nhận q day 74 thì xuống khu thi đấu sẽ có 1 đoạn phim hội thoại nói về khu vực ga tàu.

ra khu trung tâm tới cổng ga tàu số 4, bức tường phía bên trái sẽ có gợi ý cho ạn. đi vào trong rẽ trái, trên bức tường trái sẽ có gợi ý 2. Đi hướng tới cổng số 2 (hướng nam bản đồ) sẽ gặp 1 thằng mập áo đỏ.

sau đó thì đi theo hướng ra cổng số 3 quay lại khu vực thi đấu và coi 1 đoạn clip khác. Và sau đó kiếm đường vào nhà của bạn (là cái nhà kho có hàng rào sắt)

vào trong đó kiểm tra cái thang sắt, đống thùng giấy bên phải và cuốc cùng là lấy tấm bản đồ đang nằm trên chiếc thùng phuy màu xanh lá.

mang nó đưa cho thằng mập và trả lời câu hỏi theo thứ tự 3, 2, 3 (mình ngồi dò 15 phút mới ra )

sau đó thì ra khỏi thành phố đến cái khu toàn cây, đi qua phải 1 chút sẽ thấy có lá rơi, nhắm cái cây đó mà đánh, sau đó tiến về phía cánh cổng mà đánh con tắc kè

con này cũng như phần 1 có khả năng tàng hình và chiêu quẫy đuôi sẽ làm bạn mất 1 lượng máu khá nhiều kèm theo trạng thái mù.

Megazero

Nấm nhỏ
Cái keyblade của mình nó update lần 1 thành cái keyblade mau den den đánh chán kô đỡ đc, đánh chậm + đánh trên kô cùi, thôi xài keyblade đầu ^^ Lên đến day mấy kím đc keyblade khác vậy mọi ng?

sáng giờ đi tình nguyện mùa hé xanh, mệt đuối người :))

qua ngày 77 rồi, đang ở lâu đài của quái vật, unlock được cái mặt trăng hình trái tim

vũ khí có thể mua ngay tại shp (shop là con moogle mặc đồ của đám Organization XIII bay bay đấy) :))

trang bị item có lv phí sau sẽ có slot liên kết, bạn gắn những item định dạng link (L) vào trong slot đó, kết hợp vào sẽ ra những đòn thế khác nhau (với kiếm) phép thuật cấp cao hơn (với phép) tăng lv cao hơn (với lv) và kỹ năng đa dạng hơn (với phần kỹ năng)

tip:
Menu chính: chỉ dùng được khi đang ở nhà nghỉ

1. trang bị
2. nhật ký nhiệm vụ
+ nhiệm vụ đã làm [dò theo ngày] ( với những nv nào chưa hoàn thành perfect thì có thể quay lại làm sau, sau khi có kỹ năng cần thiết) hiện vẫn chưa bít là hoàn thành tất cả thì sẽ thưởng gì ;))
+ nhiệm vụ đã làm [dò theo nv]dễ nhìn hơn, cái nào trắng là chưa hoàn thành perfect
3. Sổ ghi chép
+ Tóm tắt cốt truyện từng ngày
+ List các quái vật , đè nút A để bít item rớt ra từ nó. Đây là 1 chức năng rất quan trọng khi bạn mún tạo kiếm cuối
4. Hướng dẫn: gom những hướng dẫn từ lúc bắt đầu tới hiện tại.
5. Option: cái này mù :)) đừng hỏi :))
6. Save
7. Exit

Menu của Moogle

1. buy
2. sell
3. tạo đồ
4. thư viện những món đồ đã tạo (có 2 loại 1 của organization còn loại kia của sora) (?!)
5. exit

Ultimate

Nấm nhỏ
sáng giờ đi tình nguyện mùa hé xanh, mệt đuối người :))

qua ngày 77 rồi, đang ở lâu đài của quái vật, unlock được cái mặt trăng hình trái tim

vũ khí có thể mua ngay tại shp (shop là con moogle mặc đồ của đám Organization XIII bay bay đấy) :))

trang bị item có lv phí sau sẽ có slot liên kết, bạn gắn những item định dạng link (L) vào trong slot đó, kết hợp vào sẽ ra những đòn thế khác nhau (với kiếm) phép thuật cấp cao hơn (với phép) tăng lv cao hơn (với lv) và kỹ năng đa dạng hơn (với phần kỹ năng)

tip:
Menu chính: chỉ dùng được khi đang ở nhà nghỉ

1. trang bị
2. nhật ký nhiệm vụ
+ nhiệm vụ đã làm [dò theo ngày] ( với những nv nào chưa hoàn thành perfect thì có thể quay lại làm sau, sau khi có kỹ năng cần thiết) hiện vẫn chưa bít là hoàn thành tất cả thì sẽ thưởng gì ;))
+ nhiệm vụ đã làm [dò theo nv]dễ nhìn hơn, cái nào trắng là chưa hoàn thành perfect
3. Sổ ghi chép
+ Tóm tắt cốt truyện từng ngày
+ List các quái vật , đè nút A để bít item rớt ra từ nó. Đây là 1 chức năng rất quan trọng khi bạn mún tạo kiếm cuối
4. Hướng dẫn: gom những hướng dẫn từ lúc bắt đầu tới hiện tại.
5. Option: cái này mù :)) đừng hỏi :))
6. Save
7. Exit

Menu của Moogle

1. buy
2. sell
3. tạo đồ
4. thư viện những món đồ đã tạo (có 2 loại 1 của organization còn loại kia của sora) (?!)
5. exit
May quá,gặp ngay fan bự của KH,cảm ơn đã chỉ dẫn cái mission ngày 74 đó,không có cậu thì chắc tớ vẫn đang mò :D.Chắc cậu chơi KHI,II rồi hả,chả bù cho tớ chơi dc mỗi bản CoM trên GBA :((,vậy nên chả biết chỗ nào vào chỗ nào ở cái Twilight Town.Chỉ dẫn anh em chút ít nè:
-Mỗi nhiệm vụ hình như có một số lượng rương x/x mà nếu tìm dc đủ rương thì item nhặt dc sau khi hoàn thành nv sẽ dc nhân đôi thì phải
-Ở trong moggle shop có 2 cái keyblade khá chất,dmg cao.Một cái combo dưới đất rất tốt,còn một cái thì combo trên không rất thích,combo dưới đất còn nhấn thêm Y để tạo đòn kết thúc.Thích cái thứ 2 hơn vì đẹp hơn và đánh combo trên không rất đã.Chẳng biết là do link thêm cái gì hay là sẵn có mà lúc nhấn Y thì đỡ,lúc thì thành né:-$.
-Một số đồ cũng rất hữu dụng như x3 phép,x2 lv nên sử dụng triệt để,tránh lãng phí slot :D.Mấy cái skill chả biết tăng cái gì thì để đấy,chẳng nên đeo làm gì cho tốn slot,thà để cho lv còn hơn.Mấy cái hỗ trợ cho keyblade thì đeo hết cho đỡ phí :))
-Mấy cái hạt rơi ra từ Heartless với Nobody là Munnie thì phải,dùng để mua đồ trong Moggle Shop,nhớ nhặt nhiều vào nhe :D
-Mới mò tới đấy :D.Mà đã ai học dc phép cấp cao chưa,tớ vẫn chỉ biết bắn Fire với Blizzard,Cure thì dc có tẹo máu :(.Chả biết bao giờ Moggle Shop nó mới update đồ mới đây.Có ai dịch dc cái bảng status chưa?

Megazero

Nấm nhỏ
May quá,gặp ngay fan bự của KH,cảm ơn đã chỉ dẫn cái mission ngày 74 đó,không có cậu thì chắc tớ vẫn đang mò :D.Chắc cậu chơi KHI,II rồi hả,chả bù cho tớ chơi dc mỗi bản CoM trên GBA :((,vậy nên chả biết chỗ nào vào chỗ nào ở cái Twilight Town.Chỉ dẫn anh em chút ít nè:
-Mỗi nhiệm vụ hình như có một số lượng rương x/x mà nếu tìm dc đủ rương thì item nhặt dc sau khi hoàn thành nv sẽ dc nhân đôi thì phải
-Ở trong moggle shop có 2 cái keyblade khá chất,dmg cao.Một cái combo dưới đất rất tốt,còn một cái thì combo trên không rất thích,combo dưới đất còn nhấn thêm Y để tạo đòn kết thúc.Thích cái thứ 2 hơn vì đẹp hơn và đánh combo trên không rất đã.Chẳng biết là do link thêm cái gì hay là sẵn có mà lúc nhấn Y thì đỡ,lúc thì thành né:-$.
-Một số đồ cũng rất hữu dụng như x3 phép,x2 lv nên sử dụng triệt để,tránh lãng phí slot :D.Mấy cái skill chả biết tăng cái gì thì để đấy,chẳng nên đeo làm gì cho tốn slot,thà để cho lv còn hơn.Mấy cái hỗ trợ cho keyblade thì đeo hết cho đỡ phí :))
-Mấy cái hạt rơi ra từ Heartless với Nobody là Munnie thì phải,dùng để mua đồ trong Moggle Shop,nhớ nhặt nhiều vào nhe :D
-Mới mò tới đấy :D.Mà đã ai học dc phép cấp cao chưa,tớ vẫn chỉ biết bắn Fire với Blizzard,Cure thì dc có tẹo máu :(.Chả biết bao giờ Moggle Shop nó mới update đồ mới đây.Có ai dịch dc cái bảng status chưa?
-Cái kiếm mình đang xài 1 cái mua trong moggle, đánh trên không dưới đất chẳng kém gì nhau :)) cái kiếm có đòn nút Y đánh hơi chậm hơn và combo ít hơn dù đã có thêm đòn Y, kô tin đếm xem ;))
-Cũng tùy cái thôi, vì 1 số cái nó đep vào kiếm tăng nhiều, có cái tăng ít. Để ý cái chỉ số của mình phía trên xem nó tăng ntn hãy đeo.

trong shop sẽ lần lượt xuất hiện những vũ khí cấp cao hơn khi bạn đi sâu hơn phần cốt truyện.

nhưng kiếm tự tạo sẽ đặc biệt hơn những cây bán sẵn đấy :))

ở đây có ai bít sử dụng tuyệt chiêu cho Roxas chưa ? :|

trong shop sẽ lần lượt xuất hiện những vũ khí cấp cao hơn khi bạn đi sâu hơn phần cốt truyện.

nhưng kiếm tự tạo sẽ đặc biệt hơn những cây bán sẵn đấy :))

ở đây có ai bít sử dụng tuyệt chiêu cho Roxas chưa ? :|
tớ chỉ biết xài limit thôi còn mấy cái skill gắn vào cho nhân vật ko biết xài thế nào (ko phải magic nhé)

những skill kèm theo mình đang có là

lăn, đỡ, bật ngược lại trên không, dash.

chưa có nhảy cao, bay trượt

có thanh kiếm đánh air combo mà x2 lên :)) như phim luôn, thường thì air combo rất thụ động trong việc né hay đỡ đòn.

những cây kiếm càng ít combo càng có lợi trong những trận thử thách ở colosum

Ultimate

Nấm nhỏ
Mình cũng mới có skill lăn,đỡ,trượt trên không(được 1 đoạn ngắn thôi,ấn nhảy 2 lần),còn mấy skill kia bạn nói chưa lấy dc(hoặc lấy rồi mà ko bít xài).Mình đeo quá trời skill luôn mà chỉ dùng dc có từng ấy :(

Megazero

Nấm nhỏ
Làm thế nào nhảy 2 bước thế? với lại chỉ cho tớ NV ngày 72 đi ở chỗ thằng Aladanh, đi theo thằng béo vào chỗ miệng rắn rồi đi tiếp gặp 1 đống bục cứ đi lên đi xuống ý, chỗ đó lúc đi qua đoạn nhảy mấy cái bục đó đến 1 chỗ có 1 cái cục với 3 cái ròng rọc, đập vào nó thấy cái cửa trước mặt mở nhưng từ chỗ mình đứng đến đó là 1 đoạn khoảng không dài, chảy 1 cái là rơi xuống tầng 1 luôn. Đi như thế nào vậy?

Ultimate

Nấm nhỏ
Có 3 cái khối lập phương mà 6 mặt có số chấm giống nhau,bạn đập từng cái theo tứu tự 1,2,3 để nó bốc lửa là ok :D.Nhớ ko nhầm có 1 cái ở ngay tầng đó,1 cái ở tầ̀ng 1(nhảy từ trên đó xuống là thấy) và 1 cái ở chỗ mấy cái cột lên xuống

Yeah !Mới phát hiện cách tăng lv cho magic bằng cách thay đổi vị trí của phép trong mấy cái x2,x3 magic.Chưa biết chính xác quy luật của nó nhưng cũng mò dc cho Fire lên lv5 rồi,mạnh gớm.Trc giờ chưa xài Cure mấy toàn Potion giờ mò lên dc lv 3 rồi bơm cũng khá quá.Nhưng ko biết bao giờ mới dc dùng phép cuối đuôi ja nhỉ :-?

Tớ cũng lấy dc cái Keyblade đánh x2 combo trên không rồi.Đánh cũng khá quá nhưng sao đánh bình thường nó cứ giật lại,hơi khó chịu,chắc mình chưa quen.Thế nên toàn nhảy lên rồi mới đánh,nhưng kể ra đánh trên không cũng hay,né được mấy đòn giậm đất của cái con Heartless hình cục nước đá,không thì bị đóng băng liên tục,với lại đánh trên không đã hơn nhiều,kết hợp với cái skill lướt gió thì nhìn đẹp như phim

Có một cái kiếm đánh cực trâu,hình như nhặt trong rương thì phải,mỗi tội chậm và combo ít quá,mạnh mà hơi nhàm

Bạn yuripai có biết cái đồ cùng loại với tăng lv mà hình như lá thư màu vàng vàng ấy có tác dụng gì ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN