Kingdom Hearts: 358/2 Days DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
Có 3 cái khối lập phương mà 6 mặt có số chấm giống nhau,bạn đập từng cái theo tứu tự 1,2,3 để nó bốc lửa là ok :D.Nhớ ko nhầm có 1 cái ở ngay tầng đó,1 cái ở tầ̀ng 1(nhảy từ trên đó xuống là thấy) và 1 cái ở chỗ mấy cái cột lên xuống
Ủa? Tớ thấy có mấy cải khối có hình dấu + trên đầu, có 1 cái có 1, 1 cái có 2 và 1 cái có 3 dấu + chứ kô thấy khối lập phương nào? Với lại khi kết thúc battle có 2 cái bảng item, cái bên trái là cái nhận đc còn bên phải là gi`?

Ultimate

Nấm nhỏ
Thì đấy là khối lập phương còn gì,bạn đánh lần lượt theo thứ tự 1-2-3 là dc.Cái bảng item sau khi hoàn thành mission item đấy bên trái là item mình nhặt dc,tùy mission có thể x2 hoặc x3,còn bên phải là phần thưởng từ nhiệm vụ thì phải

Megazero

Nấm nhỏ
Thì đấy là khối lập phương còn gì,bạn đánh lần lượt theo thứ tự 1-2-3 là dc.Cái bảng item sau khi hoàn thành mission item đấy bên trái là item mình nhặt dc,tùy mission có thể x2 hoặc x3,còn bên phải là phần thưởng từ nhiệm vụ thì phải
Nhưng những cái bên phải có thấy có đâu? và mấy khối đó nó lún dưới đất, đánh ntn?

Nhưng những cái bên phải có thấy có đâu? và mấy khối đó nó lún dưới đất, đánh ntn?
Bên trái ở cái cổng đâù tiên trong cái hang có 1 bức hình, bạn lại ở đó và bấm A thi roxas sẽ để viên ngọc được lâý từ con khỉ của aladin mơí đâù mission thì 3 cái cục đó sẽ hiện lên

Ultimate

Nấm nhỏ
Đúng rùi đó,mình toàn skip mấy đoạn cắt cảnh,để có hứng chơi bản U nên không nhớ đoạn đấy

Nhầm mất cái bảng item,cột bên trái là đồ thưởng sau khi xong mission,còn cột bên phải là đồ mình nhặt được.Để mở rộng túi đồ để nhặt được nhiều item ở đường hơn,đeo cho Roxas cái đồ hình cái túi vàng vàng ở phần item Status ấy.Mỗi cái đeo vào là tăng 2 ô chứa,giờ tớ mua 2 cái loại này rồi đem x2 nữa,túi đồ giờ có 15 ô,tha hồ chứa hehe.Mãi tối qua mới phát hiện cái này,trc giờ toàn phải vứt hoặc dùng bớt đồ để nhặt cái khác :(

Đúng rùi đó,mình toàn skip mấy đoạn cắt cảnh,để có hứng chơi bản U nên không nhớ đoạn đấy

Nhầm mất cái bảng item,cột bên trái là đồ thưởng sau khi xong mission,còn cột bên phải là đồ mình nhặt được.Để mở rộng túi đồ để nhặt được nhiều item ở đường hơn,đeo cho Roxas cái đồ hình cái túi vàng vàng ở phần item Status ấy.Mỗi cái đeo vào là tăng 2 ô chứa,giờ tớ mua 2 cái loại này rồi đem x2 nữa,túi đồ giờ có 15 ô,tha hồ chứa hehe.Mãi tối qua mới phát hiện cái này,trc giờ toàn phải vứt hoặc dùng bớt đồ để nhặt cái khác :(
ngày bao nhiu mới có đc cái item đó v bạn ?

cho mình hỏi ở ngày 72 său khi vào miệng rắn qua căn phòng thứ nhất qua đc căn phòng thứ 2 đến căn phòng thứ 3 thì bị kẹt , đánh cái trục nó sẽ mở cái cửa mà chả bít ở đâu bạn nào giúp mình với:em21:

Ultimate

Nấm nhỏ
ngày bao nhiu mới có đc cái item đó v bạn ?

cho mình hỏi ở ngày 72 său khi vào miệng rắn qua căn phòng thứ nhất qua đc căn phòng thứ 2 đến căn phòng thứ 3 thì bị kẹt , đánh cái trục nó sẽ mở cái cửa mà chả bít ở đâu bạn nào giúp mình với:em21:
Không nhớ nữa,nhưng bạn chơi đến Day 72 rồi thì chắc là có rồi đấy:-?
Câu hỏi của bạn giống câu hỏi của Megazero bên trên kìa,đã có trả lời rồi đấy

Megazero

Nấm nhỏ
Viên ngọc từ con khỉ là viên ngọc nào? Sao mình kô có ? Đầu mission là đi theo thằng béo béo cơ mà? Làm gì có con khỉ nào?

Viên ngọc từ con khỉ là viên ngọc nào? Sao mình kô có ? Đầu mission là đi theo thằng béo béo cơ mà? Làm gì có con khỉ nào?
Sr mình tưởng nv sau nay nên chỉ bậy. bạn đánh hết quái ở tầng hai sẽ có 1 con bự tổ chảng từ trên trơì rơi xuống đánh nó và xong nv, nêú muốn hoàn thành nguyên cây thì lên tầng ba nhảy xuống khu vực bên phải và đánh hết quái.

Ultimate

Nấm nhỏ
Vẫn chưa qua dc màn đó hả,cái vụ con khỉ hình như mấy màn sau mới có thì phải.Để mình chơi lại Mission đo rùi hướng dẫn chi tiết cho bạn:

"Sau khi theo dõi thằng mập và phát hiện lỗi đi bí mật,vào đo tới chỗ cánh cửa ở miệng con sư tử rùi leo lên.Sau đó kiểm tra bức tượng bên trái màu vàng để biết dc có thể dy chuyển nó.Dùng keyblade đánh bức tượng đó đến chỗ nền cao hơn.Ở gần đó có một thùng gỗ,hãy di chuyển nó tới bức tượng còn lại để nhảy lên trên,đánh vào cái tay đòn ở đó để mở khóa cánh cửa bên trên.Xong xuôi thì di chuyển thùng gỗ tới gần bức tượng màu vàng để làm điểm tựa nhảy lên..Sau đó đi sang căn phòng tiếp theo và tiêu diệt hết lũ Heartless ở đó

Nếu bạn tiêu diệt tất cả lũ Heartless từ đầu Mission đến bây giờ,bạn đã cơ bản hoàn thành xong nhiệm vụ(thanh Mission gauge màu xanh).Nếu bạn muốn hoàn thành trọn vẹn thì khi sang căn phòng tiếp theo,có một cái bục,kiểm tra nó để làm mấy cái cột chuyển động.Lần lượt nhảy qua các cột tới căn phòng tiếp theo.Trong căn phong này chỉ có 1 cái rương,sau khi lấy rồi nhay từ trên đó xuống để rơi xuống căn phòng đầu tiên.Tiêu diệt lúc Heartless ở đây và ăn rương để hoàn thành trọn vẹn nhiệm vụ"

Hic chơi lại mới nhớ,cái vụ khối lập phương đo mãi sau mới cần,bây giờ bạn chỉ cần tiêu diệt lũ Heartless thôi

Đang bí ngày 172 pro nào giúp mình vơí, bông hoa cuôí cùng nằm ở đâu vậy. Còn chiêu fly có ai có chưa chỉ mình cách lâý vơí

Ultimate

Nấm nhỏ
Đang bí ngày 172 pro nào giúp mình vơí, bông hoa cuôí cùng nằm ở đâu vậy. Còn chiêu fly có ai có chưa chỉ mình cách lâý vơí
Bạn đã đánh cái lồng ở gần chỗ bà béo hay ngồi chưa?Ở đó cũng có 1 con Heartless màu hồng đó,mình cũng mò mãi mới thấy

Chiêu bay lượn khi nào làm xong mission ở Neverland mới có,thường dùng để lấy đồ và bay lên chỗ cao thôi chứ không tiện khi né đòn như chiêu trượt trên không

Bạn đã đánh cái lồng ở gần chỗ bà béo hay ngồi chưa?Ở đó cũng có 1 con Heartless màu hồng đó,mình cũng mò mãi mới thấy

Chiêu bay lượn khi nào làm xong mission ở Neverland mới có,thường dùng để lấy đồ và bay lên chỗ cao thôi chứ không tiện khi né đòn như chiêu trượt trên không
thanks bạn. cheats.Gbatemp.net đã có bản cheat cho kingdom heart, ai muốn chơi cho qua ngày để đơị bản U thì vào đây.

Đã chơi tới ngày 122 bằng No$GBA 2.6 patch nhưng mà hok nhận đc 1 điểm vương miện hay biểu tượng Nobody nào hết, mặc dù là trong các Q luôn nhặt đầy đủ mấy cái biểu tượng đó, lúc xong Q trên mục phần thưởng cũng thấy có nhận đc nhưng mà vào Shop Moogle thì điểm số của Nobody và Vương miện đều là 0 hết. Vậy cái này là do chơi giả lập nên hok nhận đc phải hok mấy bạn.

Ultimate

Nấm nhỏ
Ai chỉ dùm cách xài Final Limit với? thấy có ai nói về cái đó mà thấy mỗi limit BT kô à?
Có 2 cái hỗ trợ cho Limit,một cái màu xanh và một cái màu đỏ giống hệt nhau và có hình khá đặc biệt(chẳng biết miêu tả thế nào :(),giống giống phép Ultima ấy

Theo mình nhớ là khi bạn đến ngày 254 hay 255 gì đó,Saix(cái anh đẹp trai tóc xanh ấy :D) sẽ cho bạncái Final Limit,còn cái còn lại khác màu(có tác dụng kéo dài thanh Limit)có thể mua trong Shop trước đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN